Chim Sâu Xanh Nhà Duongrau01 - 5-2015 - mời các pro ghé thăm !

Thảo luận trong 'Hình Ảnh, Clip Chim Sâu' bắt đầu bởi duongrau01, 14/5/15.

1. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

tình hình diễn đàn dạo này nghe trầm quá - ACE mải giao lưu phương nào vậy ta ..... hôm nay có tí clip sâu xanh 2015 gửi ace cùng ghé thăm .... Than !

Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn

HÃY ĐĂNG KÝ KÊNH
    ĐỂ ĐƯỢC CẬP NHẬT VIDEO MỚI NHẤT

Hình ảnh Trong Clip Hình ảnh Trong Clip Hình ảnh Trong Clip

Mã bbcode forum :

Quẩy lên nào ACE ơi ... cho diễn đàn cùng sôi động !!!!!

Bài viết mới
  2. Chim Cảnh Việt

Chim Cảnh Việt Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    Chim cảnh
    Cụ này toàn chơi hàng độc o_O

3. duongrau01

Cảm Ơn admin đã ghé thăm - thú chơi chim (cỏ ) đó mà - thân

Chim Cảnh Việt and ngoctuan like this.
  4. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

con sâu xanh của cụ ghê quá.k biết nhà cụ có tổng cổng bao nhiêu con chim tất cả nhỉ nào là than mào sâu hut mat ...
    chúc mừng cụ thăng cấp lên thành viên kì cựu nhé

duongrau01 thích bài này.
  5. duongrau01

Ha ha - thú chơi vô biên - Tham vọng hơi nhiều - chim nào cũng đẹp chim nào cũng hay bởi vậy tổng đàn chim nhà tui bây giờ là .....39 em !
    **** Bao gồm : 2 bìm bịp - 2 Rẻ Quạt - 2 chào mào bắc - 2 chòe than bắc - 2 cu gáy - 2 quế lâm - 2 Xanh Tím - 1 Hút mật Bẩy Mầu - 1 Hút mật Tía Ô - 1 chòe đất nam - 3 Xác pháo - 6 em 5 mầu ( Hút mật họng tím ) - 1 hút mật họng nâu - 1 sáo đá - 1 liếu tiếu - 5 em Ốc Mít - 2 sâu xanh - 5 em khuyên ...... tin buồn : Vùa rồi đi mất em Đà lạt 2 năm tuổi lồng ... ko rõ nguyên nhân ) *** Đang tham vọng muốn có thêm Em Huýt Cô Đầu Đen và em Đớp ruồi hải nam nữa ....và tiếp nữa nhưng chưa có .. Kaka
    **** có vậy thôi mong các cụ chỉ giáo ! Thân !

6. duongrau01

Ha ha - thú chơi vô biên - Tham vọng hơi nhiều - chim nào cũng đẹp chim nào cũng hay bởi vậy tổng đàn chim nhà tui bây giờ là .....39 em !
    **** Bao gồm : 2 bìm bịp - 2 Rẻ Quạt - 2 chào mào bắc - 2 chòe than bắc - 2 cu gáy - 2 quế lâm - 2 Xanh Tím - 1 Hút mật Bẩy Mầu - 1 Hút mật Tía Ô - 1 chòe đất nam - 3 Xác pháo - 6 em 5 mầu ( Hút mật họng tím ) - 1 hút mật họng nâu - 1 sáo đá - 1 liếu tiếu - 5 em Ốc Mít - 2 sâu xanh - 5 em khuyên ...... tin buồn : Vùa rồi đi mất em Đà lạt 2 năm tuổi lồng ... ko rõ nguyên nhân ) *** Đang tham vọng muốn có thêm Em Huýt Cô Đầu Đen và em Đớp ruồi hải nam nữa ....và tiếp nữa nhưng chưa có .. Kaka
    **** có vậy thôi mong các cụ chỉ giáo ! Thân !

7. duongrau01

**** Bao gồm : 2 bìm bịp - 2 Rẻ Quạt - 2 chào mào bắc - 2 chòe than bắc - 2 cu gáy - 2 quế lâm - 2 Xanh Tím - 1 Hút mật Bẩy Mầu - 1 Hút mật Tía Ô - 1 chòe đất nam - 3 Xác pháo - 6 em 5 mầu ( Hút mật họng tím ) - 1 hút mật họng nâu - 1 sáo đá - 1 liếu tiếu - 5 em Ốc Mít - 2 sâu xanh - 5 em khuyên ...... tin buồn : Vừa rồi đi mất em Đà lạt 2 năm tuổi lồng ... ko rõ nguyên nhân - tiếc đứt ruột ) *** Đang tham vọng muốn có thêm Em Huýt Cô Đầu Đen và em Đớp ruồi hải nam nữa ....và tiếp nữa nhưng chưa có .. Kaka
    **** có vậy thôi .. Toàn chim cỏ mong các cụ chỉ giáo ! Thân !

8. nêmô

Theo như cụ liệt kê thì đã là 41em rồi.riêng tiền lồng cóng áo lồng cũng khá nhỉ.tiền cám mỗi con ăn mỗi loại nữa hơi rắc rối.mỗi ngày mà cho đàn chim này tắm từng con chắc nguyên ngày mới xong lại phải phơi nắng chiều đi ngũ trùm áo cho từng con cu,g mệt cụ nhỉ

9. duongrau01

Đúng là vậy - nhưng đã mắc vào nghiệp rồi biết kêu ai - thú vui phải có kế hoạch mới chơi được !
    *** Cám thì khoảng 3 tháng tui làm 1 lần phân loại đóng hộp để dó cho ăn dần ,
    *** Lồng áo thì dấu vợ tiền mua dần hoặc bảo bạn cho mượn ka ka
    *** Tối trước khi đi ngủ thì cho ăn uốn hết lượt xong phủ áo lồng xuống- sáng nào có nhà thì bỏ ra - đi làm thì trưa hoặc chiều về bỏ ra cũng ko sao .
    *** tắm thì tranh thủ mỗi trưa tắm vài con + dọn lồng - cứ thế xoay vòng rồi lại quay lại từ đầu
    ****Choáng nhất đi làm ở nhà giữa buổi trời mưa ..... thì thôi rồi lượm ơi hu hu hu !

nêmô thích bài này.
  10. nêmô

Cụ đúng cao thủ.trước em mê chơi chim nhưng chỉ nuôi cho nó sống thôi chứ chưa có khái niệm chăm cho lên lửa như bây giờ nên chim phọp phẹp lắm.ở lồng thì phân cao như núi áo chẵng có cóng thì cắt cái chai cột vào chẳng bao giờ tắm luôn.cám thì cứ cám gà mà chơi rẻ tiền mà.cũng không biết khái niệm bẫy chim là gì lúc đó cao điểm nhất là 26em toàn bắt chim non về nuôi thôi cứ mỗi ổ là chung một lồng k có vụ mỗi con một lồng nên chúng choãng nhau sứt đầu đành thả hết bao gồm chòe than chim ri chào mào đít đỏ chào mào núi bồ chao chim sâu xanh chim sáo két hoành hoạch bông lau.thế thôi toàn những chim đồng quê ít ai chơi k à.sau này biết đến bẫy chim và thú chơi chim nổ rộng thì muộn rồi vì cho dãi tán hết còn đâu thế là lại quay về với đammê.lần này đầu tư lồng cóng phụ kiện cho từng em và bắt đầu chơi lại chào mào chòe than chim sâu bồ chao các loại nhưng do có loại k có kinh nghiệm hay quá ồn ào mà cũng từ từ rời xa.nay tập trung vào chuyên môn chào mào thôi đang mắc vào cái thú chơi khuyên và xanh tím nữa cụ ạ.hút mật họng tím thì nhiều nhưng khó chơi quá nên chắc cũng từ bỏ thôi bắt về k nuôi đc lại tội

11. duongrau01

Hút mật họng tím chơi cũng được - dễ vào cám - hót hay và to - hót cả khi thay lông - phong cách múa cánh cũng ok -XT thì ok rồi dễ nuôi hơn khuyên mầu sắc đẹp - khoái nhất là hót và đánh đuôi - độc nhất vô nhị chẳng giống ai .

nêmô thích bài này.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé