Chim Hồng Tước ??

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp Về Chim Rừng' bắt đầu bởi Phi Tiển, 4/4/16.

1. Phi Tiển

Phi Tiển Thành viên Mới

Đam mê em nó từ lúc nhỏ đến giờ mà ko biết cách nuôi như thế nào , cần người có knghiệmđã và đang nuôi em này thành tài chỉ giúp . Số là con hồng tước đầu tiên mình mua hót rất sung , cưng như trứng mà mỗi tội lông nát quá , mình có tham khảo vài bài viết giống nhau về cách nuôi em này trên mạng và thấy nó ko đc chi tiết cho lắm , nuôi đâu đc gần 6 tháng thấy em nó 1 mình buồn nên quyết định đem về cho nó 2 đứa bạn và từ đây bi kịch xãy ra . 2 em mới về vẫn cách chăm sóc như em đầu tiên nhưng đc 1 tháng là die cả 2 đúng là hồng nhan bạc mệnh , em đầu tiên ko biết vì sót thương cho 2 em kia hay sao mà lúc sáng hót ỳ xèo chiều về bật ngữa thế là 1 tuần đi cả 3 em , sau khi hậu sự xong xuôi thì tầm 2 tuần sau vì nhớ mỗi lần huýt sáo là em nó hót đáp lại đầy triều mến nhưng giờ chẵng còn đc nghe tiếng em yêu nên cay cay khóe mắt quyết tâm làm lại từ đầu mua thêm 1 em khác dáng đẹp như tiên và em bật ngữa trong vòng 1 tuần thế là 1 tháng đi 4 em . Chuyện của mình là thế , có người bảo là tại mình để chim nơi gió lùa nên xãy ra chuyện ko hay , giờ đây nhìn 3 cái lồng không mà đau xót , đam mê còn đó mà lòng hoang mang khó tả , đi qua tiệm bán chim gần nhà thấy treo vài em mà nao nao trong người cắn răng làm ngơ sợ đem về mấy em nó bật ngữa nữa thì ko biết làm sao , có chăng là những lúc nhớ quá ghé lại tiệm để ngắm cho đở nhớ rồi về chứ chẵng dám mua vì sợ nhưng mình chỉ thích mỗi hồng tước nên chẵng muốn nuôi em nào ngoài giống em nó ra . Xin lỗi mình nói hơi nhiều mong các bạn thông cảm sẵn như tiêu đề ai có knghiệm thì chỉ giáo mình với , sẵn hỏi là em nó có ăn đc trái cây ko chứ sâu dếcào cào cám mãi thì thiếu chất quá....tks!!

Quan tâm nhiều
    Nhặt dc chim vào mùa đông
    Nhặt dc chim vào mùa đông bởi PVT2, 20/12/22 lúc 19:56

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé