Chim bổi 3 tháng còn nhát

Thảo luận trong 'Hình ảnh, Clip CCL' bắt đầu bởi duongvanthien79, 5/3/11.

1. duongvanthien79

duongvanthien79 Thành viên Mới

em có nuôi 1 em bổi được 3 tháng,hót tốt nhiều giọng,siêng hót nhưng ko hiểu sao nó lại rất nhát.mỗi lần em đến lấy lồng để vệ sinh hay làm gì là nó nhảy tung cả lên,khi treo lồng chổ củ có nhiều người wa lại nó đứng rất tự nhiên nhưng khi để lồng ngoài trời cho nó tắm hay lam gì là nhảy loạn xạ cả lên, ko kịp thở luôn,đi ra coi cũng vậy.cho em hỏi nó bị sao ?có cách nào khắc phục k?và em này có tương lai ko?.em mới tập tành mong anh em nhiệt tình chỉ giáo để em có kn nhiều hơn nuôi tốt hơn và nuôi nhiều hơn nữa.em rất thich loài chim này.ah mà cho em nó ăn nhiều thằn lằn va dế có tốt ko?.xin chan thanh cam on

Bài viết mới
    Ra mắt anh chị em
    Ra mắt anh chị em bởi Nguyễn Trí, 11/7/22 lúc 21:50
    Thi chim chích chòe lửa
    Thi chim chích chòe lửa bởi ngoctuan, 9/12/19 lúc 18:09
    Last edited by a moderator: 17/3/11
  2. NguyenTeo

NguyenTeo Thành viên Mới

Ðề: hoi kinh nghiem

Chào bạn ! Mỗi ngày bạn nên treo chim ở ngoài và trùm áo lồng lại sau đó hé áo lồng từ từ ra chim sẽ nhanh dạn thôi . Vệ sinh lồng khi cho chim tắm còn muốn chăm nước hay bỏ đồ ăn cho chim thì nên trùm áo lồng lại và thao tác thật nhanh . Hạn chế cho ăn thằn lằn ( thằn lằn rất nóng ăn nhiều sẽ dẫn đến chim bị hư mắt , lâu lâu cho ăn 1 con nhỏ nhỏ thôi ) Thân !

3. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Chim bổi mà bạn , cần thời gian để nó quen dần với môi trường sống mới .Nên thay nước và đồ ăn khi đa cho chim qua lồng tắm .Tắm chim nên để chim vào 1 góc yên tĩnh có nắng , lâý tấm vải phủ lên lồng tắm cho chim yên tĩnh và yên tâm thì nó mới kg nhảy và tắm được .Và chim của bạn chưa thuộc va chưa dạn dĩ thì đừng nên ra cội , 1 là người đông 2 là toàn chim dữ .Chim của bạn thích nghi được thì tốt kg thì hư chim luôn đó, ít có con bổi nào nuôi trong thời gian ngắn mà đủ sức đấu hót với chim thuộc lắm. Với chim bỗi thì lúc nào cũng nhẹ nhàng , từ từ đừng nóng vội ...chúc bạn thành công...

4. ducminhtinh

ducminhtinh Thành viên Mới

đọc mỏi cả mắt cũng chỉ hiểu đc lõm bõm, lần sau chịu khó ngồi bỏ dấu tí nha bạn. Thân

5. duongvanthien79

duongvanthien79 Thành viên Mới

Ðề: Chim bổi 3 tháng còn nhát

xin cáo lỗi vì cái bàn phím bị hỏng nên đáng chữ có dấu không được.cảm ơn các anh đã góp ý

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé