chích chòe lửa lạng sơn

Thảo luận trong 'Hình ảnh, Clip CCL' bắt đầu bởi minhhp2002, 17/12/10.

1. minhhp2002

minhhp2002 Thành viên Mới

người bạn tặng cho một chú chòe lửa vùng lạng sơn hômnay post lên mời các bạn thưởng thức chú này giọng rất hay nhưng chi tội đuôi có 19cm thui

Bài viết mới
    Ra mắt anh chị em
    Ra mắt anh chị em bởi Nguyễn Trí, 11/7/22 lúc 21:50
    Thi chim chích chòe lửa
    Thi chim chích chòe lửa bởi ngoctuan, 9/12/19 lúc 18:09
  2. bsmai

bsmai Thành Viên

Ðề: chích chòe lửa lạng sơn

Lồng này nhỏ quá, không phù hợp để nuôi chích chòe lửa.
    Đuôi như vầy không thể đạt 19 được !

3. mavanz

mavanz Thành viên Mới

Đuôi này là đuôi kiếm, nhìn là biết chắc chỉ dài 14~16cm là cùng....

4. tuanminh

tuanminh Thành viên Mới

Có thể là cụ chủ thớt cụ ấy đo từ điểm lông trắng tại khấu đuôi lên mới như vậy mà.thông thường những anh em nuôi chim trong Nam khi đo đuôi để tính độ dài là chuẩn nhất,bởi độ dài được đo theo tiêu chuẩn quốc tế lên những ông trùm chuyên buôn chòe Lửa ra nước ngoài rồi lên họ có kinh nghiệm và kích thước chính xác.đối với ngoài miền Bắc thì chòe Lửa ngoài này chưa bao giờ có được những bộ đuôi giá trị lên rất ít người biết về cách đo đuôi mà thôi.Thật ra thì chim Nam và chim Bắc cũng khác nhau nhất là bộ lông đuôi là dễ nhận biết nhất.trở lại với con chim của cụ chủ thớt vì cụ chụp hơi xa lên không nhìn rõ mắt mỏ,ức,ngực,lên khó có thể nhận xét chính xác...có cái bụng con chim thấy gần chạm cầu và lưng con chim ngắn quá,lên tướng tá cũng bình thường.cụ chủ thớt cứ chăm sóc cho tốt rồi em nó căng lên hót cũng ra trò đấy.Tôi cũng đã nuôi loại chim Bắc kì này rồi,tuy giọng chim đổ không dài được như chim trong Nam.nhưng tiếng khá to,vang,lúc chim đầy đủ các yếu tố thuận lợi nó hót còn ác chiến hơn khiếu ấy.có thể nói là hót từ sáng tới trưa chứ không phải chỉ là đồn đại đâu.vậy lên chim bắc cũng có cái hay của chim bắc,không cứ gì cứ phải là chòe Nam mới hay.Chúc cho cụ chủ thớt luôn vui vẻ và chăm sóc con chòe Lửa cho thật tốt nhé.bao giờ em nó đổ giọng rít thuốc lào,cụ cứ làm cái Clip cho mọi người thưởng thức....khối người ngơc ngàng cho mà xem.........?

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé