chích chòe đi gió

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi jetlido, 19/5/12.

1. jetlido

jetlido Thành viên Mới

mình mới chơi lên không biết chích chòe lửa đi gió ntn?có pải nó kêu tạch tạch ko?có ai bít điểm dợt chích chòe,chào mào ở kv hóc môn hoặc q12 ko? thnk

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
    Last edited by a moderator: 19/5/12
  2. hieuvks

hieuvks Thành viên Mới

Ðề: chích chòe đi gió

Hóc Môn, quận 12 cả đống, bác ra tiệm chim gần đó nó chỉ cho

3. cotr90

cotr90 Thành viên Mới

Đi gió là nó hót nhỏ xíu ah bạn. nhưng mà bạn hỏi cội làm gì thế, đừng có đem em chim bạn kiu đi cội nha, chim chua hót hét sung gì mà đi cội là tiêu ah. Bữa mấy ae trên 4r chỉ mình,hehe!

4. chichchoetdm

chichchoetdm Thành viên Mới

chim ban chưa hót hat gì ma ra cọi co nước dem chim phóng sanh lun ,ban phải kiên nhan di ,mùa sao cham em nó cho tốt rồi đi

5. saonau

saonau Thành viên Mới

Đi gió là nó hót nhỏ.mình chỉ nghe vong vỏng bên tai thôi.còn tạch tạch là nó kêu chứ ko phải hót đâu nha.

6. choelua244

choelua244 Thành viên Mới

Cl của bạn kêu tạch tạch như vậy ko phải là đi gió đâu nhé !
    Đi gió là em nó huýt gió 1 mình . nghe như em nó đang nói chuyện vậy đó ! ríu ríu bên tai .
    Chim của bạn chưa ra cội chơi được đâu! bạn cứ chăm e nó tốt vào ! mồi tươi nhiều vào , em nó sẽ ko làm phụ lòng bạn . chỉ cần em nó hót sổng thôi là mừng lắm rồi bạn nhé !
    o:)

7. nhantam

nhantam Thành viên Mới

ĐEm ra cội cho em nó quen cội, để chim ở nhà hoài nục chim.

8. choelua244

choelua244 Thành viên Mới

Bạn nhantam nè ! bạn có hiểu được nôi dung người ta hỏi và thảo luận ko vây ? bạn ko biết gì thì đừng comment tào lào . chỉ sai cách lại hư chim của người khac !
    Bạn nghĩ sao chim mới kêu tạch tạch hoặc mới đi gió mà đem ra cội . VD: nhà bạn nuôi 1 con suốt ngày hót hét , còn 1 con thì đang đi gió mà bị con kia đè bạn nghĩ con kia có chiu nổi ko ??? đàng này đem ra cội cả trăm con chim hay .có nước thả em nó luôn thì có chứ nuôi gì ???
    Bạn có hiểu chim nục là ntn ko mà bảo để chim ở nhà hoài nục ???

Bạn Jetlido nên tìm hiểu thêm nhung bài viết hay tren dd . Mình nghĩ chim của bạn mới đi gió là cùng . chưa đem ra cội dc đâu bạn nhé ! bạn cho ăn sau tuoi và mồi tuoi hy vong em nó sẽ mau hót sổng là mừng lắm rồi đấy ! chúc bạn thành cong ! Thân

9. duongvanthien79

duongvanthien79 Thành viên Mới

theo mình cũng gần đến mùa thây lông rồi,bạn đừng nên ép lửa nó làm gì.chim bổi mùa đầu thây lông hay bi đứng lông(ảnh hưởng ko tốt đến mùa sau),thây lông ko tốt coi như mất thêm một năm.thời gian này bạn nên vỗ béo nó thì hay hơn,cho ăn nhiều dế,cào cào(dế là thức ăn vỗ béo tốt nhất),không cho ăn sâu luôn,cám ổn định,chùm nữa áo lồng.bạn chăm sao để em nó thây lông tốt rồi bạn sẽ thấy thành quả.chứ giờ em nó còn wa nhát(kêu tach...tạch).......
    chút đóng góp,có j sai chém em nhẹ tay

10. nhantam

nhantam Thành viên Mới

Chào bạn, mỗi người 1 cách nuôi chim khác nhau và có một số kinh nghiệm khác nhau. Có những kinh nghiệm riêng mà tôi gầy dựng bao nhiêu năm nên ko thể trả lời câu hỏi của bạn. Còn "nục chim" là gì? khi ta để chim ở nhà nhiều quá, chim ít vận động sau đó ăn nhiều sẽ mập và biếng hót, tương tự với những con chim dành cho thi cũng vậy. Bạn có thể tìm bài viết của tôi để xem những chú chim tôi nuôi, tất cả là bổi chuyền con lên hết, và con nào cũng cho ra cội sớm. nhìn chim bạn sẻ đánh giá được kinh nghiệm của người nuôi chim.

11. john84

john84 Thành viên Mới

Tôi nghĩ chim hót gió rồi có thể cho ra điểm dợt chơi nhưng để xa và chùm áo lồng vào cho nó tập quen dần với những dọc hót hay mà học tập. Nhưng 1 lúc nên cất đi chứ đừng để vài tiếng là kiểu như võ ko giỏi nhìn các cụ mà hồn siêu phách lạc

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé