chào mào bị tưa lông đuôi, cách thay lông đẹp

Thảo luận trong 'Sức Khỏe, dinh dưỡng' bắt đầu bởi nguyennam199o, 10/11/15.

1. nguyennam199o

nguyennam199o Thành Viên

Hiện tại chú chào mào của mình lông đuôi bị tưa quá do lúc trước mình thuần.Nay nó đã đứng lồng, lại gần không bay nhảy nữa nhưng bộ lông đuôi bị tưa xấu quá.mình muốn cho nó thay toàn bộ lông đuôi. anh chị em ai gặp trường hợp như mình thì tư vấn giúp,giờ thay lông đuôi co phải là trễ mùa không vậy???

Bài viết mới
  2. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Đợi mùa sau chim thay lông thì lông đuôi xẽ đẹp ngay nhé bạn kiên nhẫn chờ em ấy đi đừng nhổ dễ bị tật lắm đó

Sent from my iPhone using Tapatalk

3. bachnguyen1207

bachnguyen1207 Thành Viên

nhổ xong nó lại hoảng.mọc ra nó lại như vậy.tốt nhất là chờ mùa sau.nếu nó là con mắc bệnh phá hậu thì nhổ 1 chiếc nhìn xem nó có bt không?nhìu con bị ngứa đuôi thường sinh ra phá hậu..xem lại cả cách bố trí cầu trong lồng nữa.chim phá đuôi mà không phá mặt tức là xem lại cách bố trí cầu nhé..

4. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

giờ thì củng cuối mùa lông rồi có thể do bổi quá nhát và là mùa lông đầu nên có thể thay sớm hoặc muộn không theo mùa.tốt nhẫt ớ là để tự nhiên đừng nhổ mà hư chim thay lông xong sẽ đẹp lại thôi bạn nhé.khi chim thay lông bạn nên xem thêm cách làm cho bộ lông bóng mượt để có chú chim ưng ý

Last edited by a moderator: 10/11/15
  5. nguyennam199o

nguyennam199o Thành Viên

Tại lúc trước em nó nhảy nhiều với bu lồng(lồng sắt) nên lông bị tưa và dơ.em nó cũng đang mọc lông đuôi mới vài cọng ok lắm

ngoctuan thích bài này.
  6. nguyennam199o

nguyennam199o Thành Viên

Do mình còn cái lồng sắt tròn dư nên nhốt em nó.em nó nhảy quá bị tưa lông. Nếu nhổ thì chim sẽ bị tật lỗi gì không. Hiện tại em nó cũng đang mọc lông đuôi vài cọng và lông mình cũng mọc. Phải e nó đang thay lông không bạn

7. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

bắt chim ra nhổ lông sẽ làm chim hoảng loạn có ám ảnh với con người dẩn đến chim lâu dạn bỏ hót có thể sinh tật ngoái lộn.
    lông mình lông đuôi đang mọc lên lại đang trong mùa lông của chim nên bạn để ý dùm dưới đáy lồng có lông rơi rụng không nha nếu có là chim đang thay lêông giở rồi đó.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé