chăn nuôi

Thảo luận trong 'Nhồng-Yểng - Cưỡng - Sáo.' bắt đầu bởi huongnani, 21/10/10.

1. huongnani

huongnani Thành viên Mới

mình vào chimcanhvn.com để học hỏi cách nuôi chim vì ở nhà đã có nuôi một số chim, muốn trao đổi cần giúp đỡ.
    :32:

nhà mới nuôi 2 con chim nhòng, một con đã biết nói còn một con chưa biết nói. Cách dạy nó nói như thế nào và làm sao cho nó biết nói, có phải lột lưỡi và lột lưỡi như thế nào? nhờ các thành viên ai biết chỉ giùm. cám ơn.

Last edited by a moderator: 21/10/10
  2. Diabay

Diabay UFO bay lượn cùng chim

Ðề: chăn nuôi

Chào bạn Huongnani.

Diễn đàn có đề cập đến kỹ thuật chăm sóc, thuần hóa, làm cám.... cho từng loại chim.

Bạn cần kỹ thuật cho loài chim nào, thì đọc trong mục chim đó. Nếu bạn cần hỏi về vấn đề nào, thì viết bài tại chủ đề đó, sẽ có bạn bè trả lời giúp đỡ bạn.

Chúc bạn luôn vui cùng anh chị em trên diễn đàn này.

Thân.

* Bạn có thể hỏi tiếp ở đây để được hướng dẫn tiếp.

3. huongnani

huongnani Thành viên Mới

mình cũng mới làm quen với diễn đàn này, muốn học tập kinh nghiệm trong nuôi chim cảnh, mình thích nuôi chim. Khi đi mua có hỏi người bán nhưng họ chỉ nói sơ sơ. Họ bảo mình chim két trung quốc, chim yến phụng và chim bạc má có thể nuôi chung vì nhà có lồng chim lớn. Khi mang về nuôi chim két dữ quá nó cắn mấy con yến phụng chết thấy buồn ghê. bây giờ mình đã nhốt chim két riêng rồi. Qua việc đó mình thấy phải học hỏi kinh nghiệm để tránh tổn thất và buồn khi con vật nuôi bị chết. giúp mình nhé.

việc mình muối hỏi là làm sao cho chim nhòng biết nói, cách dạy nói như thế nào. Giúp nhé, cám ơn.

Last edited by a moderator: 21/10/10
  4. Diabay

Diabay UFO bay lượn cùng chim

Vâng. Đúng như bạn nói. Chơi chim là một thú chơi không đơn giản, Vì chim là một con vật sống. Nếu chúng ta thiếu hiểu biết thì đôi khi gây ra những tổn thất lớn.

Theo mình, bây giờ bạn chịu khó vào đọc mục nói về Nhồng - Yểng hết đi. Nếu thấy vấn đề gì cần, thì bạn viết bài hỏi tại chủ đề đó, sẽ có những bạn nhiệt tình giúp đỡ bạn đấy.

Thân.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé