CCL già hay trẻ ?

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về CCL' bắt đầu bởi wolf_ghost123, 30/11/10.

1. wolf_ghost123

wolf_ghost123 Thành viên Mới

Em mới bắt 1 em bổi lửa non(ông già bán chim nói nhìn cái móng là biết non hay già liền, móng chim non nhỏ xíu, chim càng lớn móng càng dài:|, em ko biết vậy có đúng ko=(( ) mang về để đối diên vói con chớp mào(thằng này siêng hót lắm:) ) và 1 con lửa ko thấy mặt nhưng hót rất lớn và nhiều, ko biết như thế có làm chim bể ko=(( mấy pro chỉ giáo dum`:) thank

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
  2. namphong

namphong Thành viên Mới

Ðề: CCL già hay trẻ ?

Không phải mình cố ý khoe với bạn nhưng mình đã thấy rất nhiều chim bổi, từ chuyền đến mép,v.v... Và mình không cố ý chỉ trích ông già mà bạn đã mua chim, nhưng ông đó nói chưa chính xác ! Sẵn đây mình tiết lộ với bạn nhà mình có một con lửa bổi già ( trong số mấy trăm con đi bỏ mối bán). Nói nó già rừng là bởi vì nó có chất giọng gió rất khác biệt với các con bổi tơ. Chỉ cần đem em bổi tơ để gần nó là em bổi tơ sẽ nín hót vì sợ ( mình đã bị rồi:) )

3. shama 2011

shama 2011 Thành Viên

Cho mình hỏi chân của con bổi già rừng đó lên mốc nhiều kg bạn ,dáng chim đẹp kg ? Bạn có thường kiếm được mẩu chim đẹp và là chim già rừng kg ? Nếu là chim từ rừng Nam Các Tiên bẩy ra nữa thì càng tốt . mình cám ơn bạn trước ....thân.....

4. xekomen

xekomen Thành viên Mới

giá lửa bổi a namphong là bao nhiêu vậy?cho e địa chỉ được không...nếu có a Shama tuyển giúp thì hay biet mấy hihi

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé