cắt cánh yến phụng có mọc lại ko

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi thienkim2000, 21/12/16.

1. thienkim2000

thienkim2000 Thành viên Mới

như tiêu đề em có con yến phụng non mới mua được 5 ngày rồi lông cánh lông thân đầy đủ màu sắc đã hoàn thiện em nó thì cũng bớt nhát rồi tính thuần em nó đem giao lưu ( từng là 2 con nhưng ngốc chưa biết tính bắt ra thuần ai ngờ mê bọn chim sẻ bay luôn:( ) gờ nó được tí xíu thì cong đuôi leo đi chỗ khác ko thèm cho gờ nữa tính cắt cánh nó để có thể tiếp cân dễ hơn và thuần nhưng sợ cắt trùi lụi rồi ko mọc lông cánh nữa thì tội nghiệp vậy cho em hỏi cắt thì có mọc lại ko mong các cao thủ ra tay giúp:)

2. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Tất cả các loài chim thì lông đuôi lông mình ( lông thân ) thì mỗi năm thay một lần .... còn lông cánh thì mấy năm mới thay một lần..... vậy nên lông cánh cắt được ... nhưng cắt thì phải có khoa học cắt sao cho đẹp ... cát mà nhìn vẫn như ko mới là nghệ thuật .... vài năm sau nó sẽ mọc ra ... lưu ý lông cánh thay từ từ ... chứ ko thay đồng loạt như lông đuôi .... cắt thì chia 3 phần lông ... cắt đi 2 phần .... còn để lại 1 phần thì lông sẽ lâu thay .

3. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Tất cả các loài chim thì lông đuôi lông mình ( lông thân ) thì mỗi năm thay một lần .... còn lông cánh thì mấy năm mới thay một lần..... vậy nên lông cánh cắt được ... nhưng cắt thì phải có khoa học cắt sao cho đẹp ... cát mà nhìn vẫn như ko mới là nghệ thuật .... vài năm sau nó sẽ mọc ra ... lưu ý lông cánh thay từ từ ... chứ ko thay đồng loạt như lông đuôi .... cắt thì chia 3 phần lông ... cắt đi 2 phần .... còn để lại 1 phần thì lông sẽ lâu thay .

4. thienkim2000

thienkim2000 Thành viên Mới

với lại anh có thể hướng dẫn thuần nó ko,nó khó thuần lắm

5. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Chim yến phụng muốn thuần thì phải nuôi non lên thì mới thân thiện còn chim bổi thì khó thân thiện lắm

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé