cần các bác giúp em

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng, sức khỏe.' bắt đầu bởi vietthang2, 19/6/15.

1. vietthang2

vietthang2 Thành Viên

em có chú khuyên tơ được tầm 2n tuổi lồng. đợt trước em mới bắt trong tình trạng thay lông cho ăn cam tt2 líu như điên đến giờ lông bị bó, hết líu. bác nào chỉ giáo cho em cách chế độ cho trút xuống lông hộ em với? em cảm ơn nhiều!!!

Bài viết mới
  2. micui

micui Thành Viên Kỳ Cựu

Nghề nghiệp:
    mê linh hanôi
    Ít ỏi kinh nghiệm của em giờ bác hạ cám xuống số o ấy cho ăn thêm hoa quả tắm táp đều như vậy là ok

3. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    kinh nghiệm it ỏi nhưng cũng mạn phép cho bạn và lời khuyên từ kinh nghiệm bản thân nếu chưa chuẩn thì anh em chỉnh lại cho chuẩn nhé:
    - Nuôi khuyên thì chế độ điều cám cực kì quan trọng khi chim có dấu hiệu xuống lông thì phải hạ cám và cho ăn mồi tươi và trái cây nhiều để chim có thể đổ lông dễ dàng và nhanh ra lông mới, nếu chim của bác bị bó nông thì phải cho chim xuống lông ngay bằng cách hạ cám xuống bổ sung mồi tươi ( dế, cào cào) và cho chim ăn nhiều trái cây mát như cam và chuối sứ. không lên phôi chim ngoài nắng lâu chỉ cần sáng sớm phơi chim tầm 5-10 phút là đem phủ áo lông treo chim chỗ thoáng mát yên tĩnh thì chim xẽ mau xuống lông và nhanh mọc lông mới.

micui and nêmô like this.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé