Cách nuôi hút mật của hàng xóm

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Hút Mật' bắt đầu bởi nhsang, 23/12/12.

1. nhsang

nhsang Thành viên Mới

Đây là cách nuôi ông hàng xóm mình , mình thấy ok nên cũng tính nuôi giống như vậy ??? ae xem góp ý
    ông chú mình cho ăn lăng quăng ( ổng nói hút mật con nào cũng bít ăn lăng quăng đúngko ae ?? . với ăn trứng kiến nữa nhưng đa số là lăng quăng thôi
    về phần cám thì cho ăn mật ong nguyên chất ko pha nước nhé , trộn cám vào cho ăn chừng nào hết mật thì thôi
    nước uống thì thay thường xuyên
    ae thấy sao ????
    Nhân tiện đây cho mình hỏi ai biết chỗ nào bán hút mật 7 màu bổi chỉ mình lun , mình tìm hoài mà k thấy ai bán :(:(

Bài viết mới
  2. dong_phuong

dong_phuong Thành Viên

Ðề: Cách nuôi hút mật của hàng xóm

lăng quăng thì hút mật có con ăn con ko trứng kiến cũng vậy , ong hàng xóm của bạn nuôi hút mật lâu chưa ? chứ theo mình thấy cám trộn mật cho ăn hoài thấy ko ổn đâu

3. nhsang

nhsang Thành viên Mới

ổng nuôi chim căng lắm dong_phuong ơi :D cám khoen ,trộn chung mật nguyên chất cho hút mấy ngày vậy mật ko hư hả ta ?
    à cho hỏi dong_phuong bên bạn còn hút mật 7 màu bổi ko? có thể để lại cho mình 1 con nuôi đc ko?

4. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

mật sẽ không hư nếu trộn nguyên chất nhưng chim sẽ hư vì cám vón cục trong cổ họng, chim bổi dạo này khó kiếm lắm bạn ơi, mình cũng chỉ còn một con bỗi lỡ mà thôi nữa là, dạo này chim cò hút hàng ghê.

5. dong_phuong

dong_phuong Thành Viên

cám trộn mật chim ăn cũng chơi tốt nhưng nó dơ lắm nuôi thời gian ngắn thì ko có vấn dề gì chứ nuôi lâu dài chim với lồng nhìn dơ lắm , mình chi còn 7 màu thuôc thôi , 7 màu mùa này đang bắt cặp đẻ nên mình ít dánh lắm , để qua tết có chim con mình dánh đc alo cho bạn , bạn gừi sdt vào inbox cho mình di khi nào có chim mình gọi , ae thủ đức cũng dang chơi hút mật nhiều lắm hôm nào bạn ghé ae giao luu càe chơi
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    chim lão chich hay hút nươc phun vào nên thức nhanh hư thôi hiiii

6. tieumi

tieumi Thành viên Mới

nghe chủ thớt đặt ra vấn đề là thấy phần trăm nuôi nó sống chỉ đếm trên đầu ngón tay thui nhé. hút mật đâu phải dễ nuôi đâu .bác thử nuôi một lần chim bổi cho biết

Last edited by a moderator: 2/1/13

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé