Các cao thủ chọi mi thầm hộ cháu em này xem tương lại thế nào

Thảo luận trong 'Họa Mi Chọi' bắt đầu bởi tuoinho, 26/12/12.

1. tuoinho

tuoinho Thành viên Mới

Ðề: Các cao thủ chọi mi thầm hộ cháu em này xem tương lại thế nào

cháu mới chơi nên hỏi các bác thôi ah.ae vui vẻ nhé bác.con ý nó đang thay lông và trọc đầu cụt duôi nên ông ý mới bán cho cháu và cháu phải kèm thêm cả một em mơ và mí đỏ kem tiền mới mang dk e nó về đó ah

2. tanggoktx

tanggoktx Thương gia

mặc dù quay tối,nhưng nhìn loáng thoáng thì nó là kon chim đẹp đấy....

3. tuoinho

tuoinho Thành viên Mới

Mai sẽ thay clip để các bác xem kĩ ah.em nó cung hâm hâm cầm lông hơi nhảy nhưng giơ lên là hót và ngồi cạnh đặt lên bàn hót nhiệt

4. mi79

mi79 Thành Viên

.Làm jì mà nặng lời thế pác ơi..e đã nói trc là suy đoán thui mà..với cả thứ nhứt: E ko phải pro..thứ 2 e ko chém..e nói thế chẳng qua tại bạn kia bảo là chim đã thuần đánh đc 25p giá có 3,5tr,e thấy giá đó ko chuẩn lắm với một con chim đánh đc tầm 25p kể cả đánh hội hoặc đánh giao lưu.Thứ 3 e ko nói con chim của bạn đó vỡ..Còn e thì e cũng chẳng biết chim vỡ là thế nào cả..trc e cũng có một e đánh đc tầm 22p thì bị lọt cửa thành thông lồng bị đối phương nó sang tẩn cho một trận..te tua.đem chim về nhờ ông a vực lại vì nó cũng chỉ mới đc có 7 tháng lồng..ô a nhìn chim lắc đầu quầy quậy..nhưng thấy e cứ nghệt mặt ra đành mang về chăm lại đc 3 hay 4 tháng ji đấygọi e lên chỉ vào mắt chim bảo có nhìn thấy đáy mắt ko,e bảo chịu ..ô ý bảo con này vỡ đòn nặng rồi ko vực đc đem về cho ai chơi hót..đau thật vừa mất tiền vừa mất chim.E thấy thế jờ e mới nói còn như thế có phải vỡ hay ko thì e chịu..Vì E CÓ PHẢI PRO ĐÂU.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    ..Ơ...mà bác ơi thế cứ phải có tí thua mới đc giải nhứt à..lỡ đâu ở cũng một giải có 2 con cùng ko thua thì sao ạ..mà thời gian đánh của 2 con gần ngang nhau thì làm thế nào..hoặc giả cuối cùng cho 2 con tẩn nhau..nếu như có một con thắng mà thời gian đánh cộng lại cái con thắng ấy dài hơn thì con thua dc giải nhất còn con thắng dc giải điện quân ư...

5. BMV

BMV Thành viên Mới

Luật đánh tính điểm rất đơn giản mà chim đánh hội gặp khách đánh thì sướng. Vd 2 con chim cùng đánh với nhau dc 1000 điểm chẳng hạn thì con thắng sẽ dc cộng 1 điểm thắng là 1001 và đánh tiếp với con khác cộng dồn lên hoặc có thể xin hạ chim xuống cũng dc. Con thua thì dc 1000 điểm mà trong hội ngày hôm đó ko ko có con nào đánh vượt dc 1001 điểm thì con thắng ở trận nêu trên giải nhất con thua giải nhì.

6. mi79

mi79 Thành Viên

Mình cũng ko hiểu lắm ..vì toàn chơi theo kiểu :một là mang chim mình đi tìm đối thủ (toàng a e quen ) hoặc đối thủ tìm đến mình,làm vài mỏ cho vui..gọi là kiếm tí cám bã,dế giẩm jì đó..hoặc căng hơn ngoài cám bã thì thêm món bắt tù binh về nuôi cho vui nên ko rõ lắm.Nhưng m thấy ô anh trên thất khê nói là hội trên đó thế này:cứ con nào có thời gian đánh cộng lại dài nhất kể cả thua,con đó nhất,còn con dc giải điện quân là con ko thua con nào nhưng lại có thời gian đánh ngắn hơn con về nhất... còn con nào vừa ko thua vừa có thời gian đánh dài thì chén luôn cả giải nhất lẫn điện quân.ko biết có đúng ko.(hội ở mấy xã Pac Bó,Tri Phương,Quốc Khánh huyện Thất Khê)

7. BMV

BMV Thành viên Mới

Giải nhất thì theo bác nói đúng rồi, còn về giải điện quân thì tính như thế này: 2 con chim đánh nhau ở trận cuối cùng của giải con nào thắng sẽ được giải điện quân.

8. mi79

mi79 Thành Viên

vậy à..tại ô a mình cũng có một e dc giải điện quân.Nó đánh dc 3 trận ..hết chim ghép thế là ăn ngay cái giải điện quân..

9. haihoang999

haihoang999 Thương gia

hihi em không biết anh bỏ quá cho nhé mà em bảo là 10t trở lên mà anh

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé