Các bác xem giúp phong lan của em

Thảo luận trong 'Vườn Hoa Trong Nhà' bắt đầu bởi blackloves, 3/8/14.

1. blackloves

blackloves Thành Viên

Em có giò lan trồng được nửa năm rồi.tết vừa ra hoa xong.Ra tết ra rất nhiều cành nhánh mới,tươi tốt.Nhưng chỉ trong khoảng 2 tuần gần đây bỗng héo úa,chuyển màu vàng héo,quắt qeo.Lạ hơn nữa là chỉ bị nửa giò phía ít nắng,còn nửa kia nhiều nắng thì vẫn xanh!?
    Các bác cho hỏi giò lan của em bị sao ạ?có phải do em thưởng tưới đẫm nước k ?thank các bác.

Cảnh Quan Hoàng Gia thích bài này.
  2. Cảnh Quan Hoàng Gia

Cảnh Quan Hoàng Gia Thành viên Mới

Mình nghĩ là do bạn tưới quá nhiều nước, bên ít nắng thì lá lan sẽ không thoát được hơi nước nên bị vậy. Bên nhiều nắng thì tốc độ thoát hơi nước mạnh hơn nên nó tươi tốt

3. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Em chẵng chơi hoa nhưng có haii chậu lan màu tím đó mà ra hoa được hơn một tháng mới tàn đẻ nhánh thì ít thôi nhưng nhánh nào cũng mập mạp.em chăm thế này em trồng chong mấy cái chậu đất bán nghoài chợ ấy mà bên dưới là vài cục than trên là mùn cưa trộn với bã chè khô uống song ổ đi ắy.ngày thưới nhiều lần chủ yuêú buổi sáng với chiều trưa em không tưới treo trong mát không à nên chậu lúc nào cũng ấm chả bón tí phân tro nào cả vẫn tươi tốt mà .em ngí chắc bác lấy miếng lưới ruôôì ấy căng lên bóng cây nào đó treo lan vào vừa đưởc tắm nắng cả ngày mà nắng không gắt hạn chế bị nóng hơi nước làm chín rế lan.bác thử xem hề dù sao có nắng vẫn tốt hơn cho cây mà

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé