Cac bac giup em voi

Thảo luận trong 'Sức khỏe và dinh dưỡng' bắt đầu bởi Toan123457, 31/12/17.

1. Toan123457

Toan123457 Thành viên Mới

Hiện là em có nuôi 1 con chòe than ở nhà hót nhiều lắm nên e đem nó đi cội chơi lúc lên dàn nó chơi thái độ cũng tốt rồi từ lúc đó em đem về nhà là nó im re tằm được 5 tuần luôn mấy bác chỉ cách giúp nó chơi lại dùm em thank các bác đọc bài em đã đăng

2. Tung TiTan

Tung TiTan Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    Văn phòng
    Bạn có thể nói rõ hơn một chút được ko, chim bạn là chim bổi hay đã thuần được bao nhiêu % rồi? Cách bạn cho đi cội dợt dãi ra sao? Bạn xem thật kỹ lại xem con chim nó có bị thêm hiện tượng gì nữa ko, bởi vì có rất nhiều lý do để cho chòe bị như vậy. Bạn cũng xem phân chim ra sao nữa nhé. Khi bạn chưa nói rõ hiện tượng và triệu chứng thì rất khó để nói cho bạn. Theo mình nghĩ có thể do cách bạn cho đi dợt ko phù hợp làm cho chim bị chột thôi!Trước mắt bạn cứ tạm phủ bớt áo lồng, treo chim nơi yên tĩnh, bổ xung thêm mồi tươi cho nó, vẫn cứ tắm nắng và tắm nước đều nếu ko ảnh hưởng j đến chim, theo dõi kỹ xem nhé! Trên diễn đàn cũng có rất nhiều cao thủ sẽ trả lời giúp bạn!

3. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    có thể là chim bạn chơi tại cội bị bể rồi, bạn thử cho chim ra cội lần nữa nếu chim chơi thì chim bạn là chim hay còn nếu chim tịt không chơi nữa thì về nhà dưỡng mnột thời gian rồi dìu cội từ từ bạn nhé

Tung TiTan thích bài này.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé