Cả nước tố cáo kẻ gian dối trong mục mua bán diễn đàn

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi biendem.vh, 15/7/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. biendem.vh

biendem.vh Thành viên Mới

tôi đã phải suy nghĩ rất nhiều để viết nên những dòng dưới đây. tôi có đạt một bộ sản phẩm gồm: 01 Lồng lực, 01 lông bẫy kiểu đà nẵng, 01 sào rút của nick name ANHTHUCM. khi tìm hiểu tôi đã đọc những nội dung trong mục giới thiệu sản phẩm của nick name này. người này hẹn tôi thời gian nhận sản phẩm từ đà nẵng chuyển ra và hình thức giao dịch tối gửi tiền cho lái xe là 1 triệu đồng. 2 lần tôi ra bến xe theo hẹn đều không nhận được hàng. gọi điện thì tắt máy (cả ANHTHUCM và nhà xe)mãi sau mới nhắn tin xin lỗi và hẹn lần khất. lần thứ 3 quá tam ba bận tôi mới nhận được. một bộ sản phẩm không đúng với giá trị và giá cả. tôi đồng ý bỏ thêm 100 kb để các lấy lồng bẫy bằng iNOX nhưng khi nhận lại là chiéc lồng bằng thép có gỉ và méo xệch do bị nhồi nhét không thể dùng. một chiếc lồng lực bật một dãy nan và chỉ có một cầu đậu thay vi hai như hình ANHTHUCM đưa lên, chất lượng kém vô cùng, nan ọp ẹp, khay hứng phân bằng cót ép bị bung ra. một chỗ bắn đinh vỡ khuôn gỗ hở cả chiếc đinh. cái kì vọng duy nhất là chiếc gậy rút thì mỏng và mềm oặt cái lưỡi dao không thể cắt bất cứ vật gì và bị cong ngay khi tôi thủ với cành sung bé bằng ngon tay chỏ. quá bức xúc với những gì nhận được tôi đã mời một số thành viên của diễn đàn chứng kiến tận mắt như anh TUANCHIP, tôi chụp lại hình ảnh sau đó gọi cho ANHTHUCM nhưng người này không bắt máy mà nhắn tin. tôi phản ánh thì người này nói sẽ gọi lại cho nhà xe. tôi đợi đến thwoif điểm này nhưng chưa có phản hồi nào từ ANHTHUCM. hành vi của ANHTHUCM là hành vi gian dối với khách hàng. tôi không muốn tình trạng này xảy ra với các thành viên khác nên up lên đây. tôi đã thật xin lỗi những người đã cảnh báo tôi như anh LANGTU007.... tôi là người làm về luật, tôi công khai đưa việc này lên đây tôi chịu trách nhiệm pháp lý với những nội dung trên đề nghị ANHTHUCM đăng đàn giải thích cho rộng đường dư luận

cả đêm nằm nghĩ tức không ngủ được, em lại lọ mọ mò dạy học cách up ảnh lên diễn đàn cho anh chị em tỏ tường chân tướng. nghĩ mình bị lừa đảo bởi ATHUCM anh chị em khác không biết nên úp cho mọi người cảnh giác
    ảnh thứ nhất này là ảnh cái đinh to đùng lòi ra từ góc lồng bị vỡ bung.
    cái thứ 2 là ảnh cái gọi là khay hứng phân chim, các bác nhìn xem có giống mấy cái phoi làm cót ép phơi đầy bên gia lâm không?
    cái thứ 3 tổng thể cái gọi là lồng lực và khay hứng phân chim của ATHUCM
    cái thứ 4 cận cảnh một dãy nan bị bung ra. tôi kiểm tra thì số nan đó 100% cắt thiếu tí xíu với khung lồng.gài dán keo kiểu gì cũng không chắc mặc dù khung lồng không bị cong (do ăn bớt nguyên vật liệu? hay do nổ lốp xe?)
    ngoài ra còn nhiều đặc tính kĩ thuật mà ảnh không chụp nổi là nan èo uột vì không có cật. các góc lồng bị vỡ. nguyên liệu làm lồng bằng thép có bị gỉ. các bác muốn cảm nhận trực tiếp có thể đến tận nơi em cho địa chỉ vào inbox. hôm đó bác tuanchip đi lấy sản phẩm cùng có quay đưoc mấy đoạn clip thì phải. em tìm được úp nốt cho các bác. cả cái lồng bẫy nữa, cái gậy treo thì lưỡi liềm cắt vào tay thoải mái không sao, cắt cành sung bằng ngón tay thì bị cong vẹo sẽ mượn máy chụp úp dần dần các bác xem

2. AThuCM

AThuCM Đang Nghỉ Mát

Làm rỏ vụ việc nick biendem.vh TỐ AThuCM LừaĐảo

Chào tất cả anh em diễn đàn :)

Vụ việc anh Hiếu nick biendem.vh tố Thu lừa đảo là hoàn toàn xuyên tạc một cách trắng trợn. x-(

1/ Khi anh Hiếu nhận được hàng thậm chí tôi còn nt hỏi thăm anh đã nhận được hàng chưa trong khi lúc đó tôi đang rất bận. (chính xác chứ?)
    2/ Khi nhận được tin anh báo là Lồng Lực bị chênh và tuột 1 số nan ra ngoài thì tôi cũng đã nt trả lời anh là để tôi lên hỏi thăm bên phía nhà xe xem có đúng họ gây ra hậu quả ? rồi tôi sẻ alo lại cho anh. (có đúng ko?)
    3/ Lồng bẫy đặt bác nói bị vênh và ko phải là loại hàng đặt inox , Riêng điều này tôi xin bác chụp ảnh về chiếc LỒNG BẪY ĐẶT ấy lên đây cho tất cả mọi người xem có phải lồng bẫy đặt đànẵng hay ko nhé! Để anh em HN nào hay vào ĐN có thể nhận xét một cách công tâm!
    Chấp nhận tôi báo là lồng bẫy hàng đặt inox và ở Đà Nẵng có 2 cơ sở làm lồng bẫy và người ta cũng như tất cả mọi người đều làm 1 phần inox và kèm vào 1 số thép ko rĩ . Và tôi có quen bik thân nên lấy được gái rẻ bằng với đại lý lấy sll

Tôi đã nt là để tôi hỏi bên phía nhà xe ...rồi có gì alo cho anh,rất có thiện chí nhưng anh lại nt cho tôi toàn những lời rất khó chịu và tôi cũng bỏ qua.
    Sáng hôm nay tôi có lên hỏi phía nhà xe thì họ báo là bị BANH-LỐP giữa đường nên khi sửa có làm lồng bị chênh một tí.
    Sáng tôi có việc nên định để trưa về alo cho anh mà ko ngờ chưa có chuyện gì thì anh lại lên diễnđàn la ló tôi là : Cả nước tố cáo kẻ gian dối trong mục mua bán diễn đàn Hỏi anh và các bạn như vậy có phải chính anh muốn dìm tôi và ko tích cực giải quyết là lại đi bêu xấu tôi khi vụ việc chưa rõ và tôi cũng ko hề nói sẻ ko giải quyết cho anh ??????????
    Anh khè tôi anh làm CôngAn ư ? một chiên sỉ CA công tác tại HN mà lại cư sử như thằng rẻ rách ko bằng 1 thằng xe ôm thế àh ? Thế lỡ khi có bạo loạn hay gì gì liên quan đến chính trị thì anh cũng cư sử như thế? chưa rõ nguồn góc mọi việc mà lại đi xuyên tạc tùm lum hay thậm chí có thể theo địch bán nước ???

Một cái lồng lực ko đáng là cái quái gì.....có nhiều anh em ngaòi HN mua nhưng khi nhận hàng cũng gặp tình huống như anh và tôi đều gởi 1 cái khác ra để đền lại cho anh em ....mà ko 1 lời giận hờn cũng như ko hề trách bên nhà xe ?!

Bây giờ đây .....tôi chưa kiệp giải quyết cho anh thì anh đã bêu xấu tôi trên diễn đàn rồi..... anh tính sao với tôi đây hả ?
    Xin lỗi tôi cái là xong chứ gì ????

3. AThuCM

AThuCM Đang Nghỉ Mát

Ðề: Cả nước tố cáo kẻ gian dối trong mục mua bán diễn đàn

Mọi người cũng như anh Hiếu vào đây mà đọc http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=50271
    p/s: Anh làm như thế này rồi ...còn bảo tôi vào "đăng đàn giải thích cho rộng đường dư luận" thế quái gì đây ? tôi rất bức xúc

4. biendem.vh

Tôi yêu cầu anh chính thức xin lỗi tôi cũng như các thành viên khác. Tôi không thèm nhận lại tiền. Nếu anh oan, anh có thể giải thích cách mà anh đang làm chỉ giúp chúng tôi nghĩ chúng tôi đã nhận xét đúng về anh. Hãy tỏ ra có văn hóa đi. Một người miền trung đàng hoàng không cư xử như anh đâu

5. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager

- Xin phép dọn dẹp lại topic này nhè để cho 2 bên đối chất tốt hơn.
    - Đề nghị bạn biendem.vh up tiếp cái lồng bẫy lên cho mọi người đánh gí.
    - yêu cầu 2 thành viên tranh luận tại box topic này không tạo topic khac nữa tạo thêm là mình ban nick luôn khỏi tranh chấp gì hết.
    - anh em nếu như có ý kién đóng góp để BQT làm sáng tỏ vụ việc thì góp ý còn nếu chỉ tán nhảm đi loãng chủ đề thì BQT xẽ sóa vì các bạn mỗi ngưới nói 1 câu BQt không thể theo dõi được.

6. biendem.vh

cám ơn ban quản trị diễn đàn đã có động thái tích cực nhằm làm sáng rõ vấn đề. đêm nay tôi sẽ úp nốt các hình còn lại. tôi không mong nhận lại tiền từ người này nhưng ít nhất tôi phải nhận được những gì thỏa đáng nhất.

7. chimdoimu

chimdoimu Thành viên Mới

nhìn cái lồng thấy xót quá_chẳng biết bên nào sai nhưng lồng thì........

8. tamkem

tamkem Thành Viên

minh co thay log nao dau?ban cu tu tu ban oi de cho ADM Ngoc Tuan giai quyet di

9. ngocdy82

ngocdy82 Thành viên Mới

lồng xấu thật, nhưng trông thấy vẫn còn mới, chắc do vận chuyển không cẩn thận nên bị hư ấy mà...

10. biendem.vh

là hàng mới bạn ạ. nếu mà gửi hàng cũ thì mình kiên quyết không nhận ngay. chất liệu làm ra nó thì quá kém, ăn bớt nguyên liệu. bạn thấy rõ đó, ngay cái cầu đậu cũng bớt đi một cái so với ảnh post lên

11. mrlinh209

mrlinh209 Thành Viên

bác làm nốt quả ảnh lồng bẫy xem nào.

12. biendem.vh

chiểu theo yêu cầu của các bác em lại mượn máy chụp ảnh up lên các bác chiêm ngưỡng toàn bộ. phần này là lồng bẫy.
    các bác xem bẫy này thì có bẫy được chim không? em cố soay 360 độ để diễn tả hết nhưng loại này thưa nên khó diễn tả các bác ạ. đấy là được anh Tuanchip nắn đỡ đi rồi không lúc đầu bẹp dính
    như thế này bẫy chim gì hả các bác?
    cái được mệnh danh là INOX không gỉ thế này các bác ơi
    các bác cho em xin hai chữ công bằng

13. tuanchip

tuanchip Thành viên Mới

em xin có thêm ý kiến, mod đừng xóa bài em nhé, vì em là người ra bến xe Giáp Bát nhận hàng hôm đó. Cầu tử 1 bên ko hoạt động, tại vì lồng bị méo mó, bẹp mất 1 bên, nên các anh bên nhà xe phải lấy kìm sửa gần 1 tiếng đồng hồ, vì lúc đầu em kiên quyết ko nhận đồ hỏng. Về sau các anh ấy sửa xong rồi thì em mới quyết định nhận hàng - do các anh ấy ko chịu cho em trả lại đồ, bảo rằng nếu em ko nhận lồng bẫy thì phải trả cho anh ấy tiền ship về lại ĐN. Các bác thấy có vô lý ko??? Cãi nhau 1 hồi, các anh ấy mới hì hụi sửa lại lồng bẫy cho em :))

14. biendem.vh

cám ơn bác TUANCHIP vất vả vì việc này. em thấy tiếc công anh em mình chò đợi mà kết quả như thế. chiều này bác đi bắt chim thế nào?

15. Chim_bs

Chim_bs Thành viên Mới

mất công chờ đợi,hồi hộp...rồi kết quả nhận được những thứ ntn ai mà chẳng tức.hàng này thì quả là kém chất lượng quá

16. biendem.vh

cám ơn các bác đã quan tâm, em biết em và các bác làm việc này chẳng đi tới đâu: ATHUCM đã xây dựng topic mới bán chim, thậm chí ù xoẹc thay nickname, thậm chí tồi tệ hơn... nhưng em thì đã góp tiếng chuông cảnh báo cho anh em trên diễn đàn về con người lừa đảo, sản phẩm lừa đảo và thủ đoạn lừa đảo, các bác cũng là người thấy chuyện bất bình chẳng tha. kết thúc chuyện này em không mong nhận lại tiền nhưng cái em nhận được phải thỏa đáng. em đi vắng mấy ngày. xin trao lại trách nhiệm giám sát cho anh em cùng niềm đam mê. trông đợi vào cán cân công lý của bác MOD ngoctuan. chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

17. mrlinh209

mrlinh209 Thành Viên

thằng AThu nó nhận là nó lừa đảo bác rồi. bây h bảo nó chuyển tiền trả bác, bác gửi lồng trả nó, tiền ship nó chịu. thế là ok
    Admin cho vào blacklits để ae đc nhờ. Thế thôi.

18. tuanmihy

tuanmihy Thành viên Mới

Cái mắt lứoi to thế kia chắc đẻ bãy cu gáy rồi, bẫy CM hay chòe mi nó tụt mất ngay

19. haohp

haohp Thương gia

Thành thật chia sẻ cùng bác nhé. em cung giống bác vì kiểu mua bán ntn, bức xúc, đau đầu mà ko biết khoe với ai. em cũng tâm sự chuyện này với thằng bạn thì nó bảo
    em dại vì mua bán trên mạng bác ah. Chắc bác cũng biết vụ của em chứ? em nói riêng điều này với bác nhé: " em chờ mãi mà chẳng thấy ai cho em xin cái Địa chỉ bác ah"

20. tuantuan2011

tuantuan2011 Đang Nghỉ Mát

lần sau có biến thế đt tôi giúp 1 tay nhé.. đt xuống bến xe .. cho nó vỡ kính luôn.. síp với típ..... chả bênh ai đâu ..đúng người đúng tội mà xử thôi.. k oan sai.. k trục lợi cá nhân là đc..
    còn mấy ông em mod và min này .. ban nik hay khóa nik thằng thu lại thôi .. thấy nik nó vẫn chạy lồng nhông kia kìa .. ngại va chạm hả thằng Tuân kia..
    cả hệ thống mod .. min bất lực à .. trên bảo dưới k nghe là toi đấy,,,, < thượng bất minh . hạ tắc loạn>
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    em muốn láy đ/c của ai.. lại bị ai lừa à

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công