Anh em chỉ mình thuần Ngực hồng với

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Shinn, 17/10/15.

1. Shinn

Shinn Thành viên Mới

Hiện là em mới tậu em Ngực Hồng lớn rồi bây giờ em muốn thuần bé mà bé cứ cắn quài à!! Có bạn nào pro chỉ em với

2. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Bạn phải nói rõ ( Vẹt Ngực hồng hay HM ĐL Ngực Hồng - Hay Mít Ngực Hồng...... hay em bé....6-7X .. ka ka ) bạn hỏi vậy thì bít trả lời sao ta - cho xin mấy k ảnh cho tiện .

3. Shinn

Shinn Thành viên Mới

Tất cả ảnh up lên :

4. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Ra là con vẹt ngực hồng trên em gọi là con két.chẳng biết loại này thuần như nào nhưng chắc củng phải tiếp xúc với chim nhiều để chim quen người như bao loài khác thôi đừng để nó cắn là được đau lắm đấy

5. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    trước mình cũng nuôi 1 con vẹt ngực hồng cách mình thuần như sau:
    - Vẹt ngược hồng muốn thuần thì phải cắt cánh đi nhé nếu chưa biết cắt cành thì có thể tham khao thêm bài viết trong box này mình có bài hướng dẫn đó.
    - nếu có thời gian thì hằng ngày bắt chim ra ngoài lưu ý là phải bắt chim ra khòi lồng nhé chứ để chim trong lồng thì chim rất hung giữ vì tính lãnh thổ cao mình chọc nó là nó cắt đứt tay đó vì thế nếu muốn chơi với ngực hồng thì phải bắt chim ra ngoài. Cách bắt chim thì sử dụng găng tay hay phải dùng khăn vải phủ lên người bét sau đó bắt chim ra ngoài.
    - Sau khi bắt chim ra ngoài cho chim 1 vị trí đậu sau đó đút bắp cho chim ăn cứ đút cho chim ăn san đó vuốt đầu chim 1 cái nếu chim không có vuốt đầu thì mình không cho ăn cứ thế để tạo cho chim thói quen cho vuốt đầu thì mới được ăn. Nếu chịu khó làm thì khoàng 2-3 tháng chim sẽ quen tuy nhiên chim bổi thì không thân thiện như chim con nuôi lên. Nếu có thời gian thì lên kiếm 1 con chim non nuôi lên nhé nó sẽ thân thiện và khôn hơn chim bổi nhiều
    Thân mến !

nêmô thích bài này.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé