AE Đà Nẵng xử lý dùm. Mua bán kiểu này mang tiếng quá!

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi Khanhc2, 29/1/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. Khanhc2

Khanhc2 Thành viên Mới

Chuyện kể ra nhiều người nói mình ngu. Nhưng ACE nào đã từngmua bán qua mạng đọc rút kinh nghiệm. Đầu tháng 1 năm 2013 tôi có đặt mua của thằng Giang (0935365656) 558 Tôn Đản .tp ĐNnick trên diễn đàn là Trườnggiang. yahoo:Longchamhue 20 chim CM mộc. (Trước đó cũng đãmua bán với thằng này một vài lần). Hình thức thanh toán là nhận chim tại bếnGiáp Bát, giao tiền chủ xe. Mình dặn đi dặn lại là chọn cho mình chim đẹp vìmình về bỏ cho mối mới. Thằng này kêu “anhan tâm đi” Đúng hẹn mình ra xe nhận 1 hộp các-tông đựng chim mộc, trả tiềncho nhà xe tiền chim + cước phí gần 3tr(2800k) và ra về. Rất dở cho mình lànguyên hộp chim đó mình mang đi bỏ mối. Khi mang đến nhà người ta bỏ chim thìthan ôi chim CM mà mình tưởng chim sẻ, con thì đít bạc phếch, con thì wit…wiu,con thì ngoái ngửa ngay trong lồng tập trung. (toàn chim tồn kho dồn lại)

Mình gọi điện cho nó suốt, khôngnghe máy hoặc trả lời rất nhanh, qua loa rồi cúp máy. Đến ngày 28/1/2013 mình kêu nó gửi chomình lại 20 con CM khác và 2 con lửa(tổng là 7tr). Khi ra đến bến xe nhận chimmình gọi nó lại không nghe máy mà để cho 1 con đàn bà nào đó nghe. Mình thươnglượng với nó là số chim lần này mình thanh toán đủ để mình lấy chim về còn chimlần trước cho mình gửi lại, mình chịu thiệt một chút và mọi chi phí vận chuyểnnhưng không nghe. Nó bảo là phải đưa đủ, nếu không thì nó không giao chim, mìnhbuộc phải lòi tiền ra lấy 20CM để giao cho khách luôn (khách ra tận bến xe cùngmình chứ không mình cũng cho lộn về hết luôn) 2con lửa thì nhất quyết là khôngđược .Mặc dù chim cũ mình xin trả lại + chi phí + mình hỗ trợ thêm 800k = (hơn1tr nữa)

-Không hiểu thằng này quan niệm thếnào là Chim đẹp, thế nào là an tâm đi?thế nào là chữ TÍN.Không hiểu thằng này kiếm tiền được kiểu như thế nó có nuôi được con cái nó nên người không(???)
    -Tiền mình mất không nhiều nhưngngậm cục tức, mất hết niềm tin với AE Đà Nẵng, Mong các AE buôn bán tử tế thứlỗi.
    Tôi xin chịu trách nhiệm với tấtcả thông tin trên.
    Mong Mod có hình thức xử lý phù hợp nhằm tạouy tín cho trang mua bán của diễn đàn ngày một lành mạnh.
    Mong AE Đà Nẵng 1 lần nữa phân xửgiúp, và thông cảm cho
    Nick thằng này mỗi trang mỗi khác,không biết trong cùng một trang có khác hay không nữa. AE mua bán lưu ý: Ví dụ
    Phomuaban.vn Nick là: trần trường giang
    Vatgia.com : longchimhue
    Thegioicanh.vn : nguoiyeucanh
    Pdviet.net :mailame….,Zaamzaom…

2. TC MienTrung

TC MienTrung Thương gia

Ðề: AE Đà Nẵng xử lý dùm. Mua bán kiểu này mang tiếng quá!

Phụ bạn 1 tay lên TOP cho anh em đọc nhé!

3. hoatmaixuan

hoatmaixuan Thành viên Mới

nhu nay thi tuc wa ban quan tri va anh em da nang lam gj di chu thui phu ban mot tay

4. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

mời bạn sang thông lồng nhé và mời bạn TrườngGiang vào đối chất ! Thân

5. thai_cemry

thai_cemry Thành viên Mới

gọi bác kia lên noí chuyện tìm cách khắc phục đi bạn ạkk
    chia buồnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn cùng bác

6. trườnggiang

trườnggiang Thành viên Mới

anh nói em gởi 20 con chim xong thi anh gọi em ko nghe máy. em ko nghe máy mà anh đặt hàng em được 2 con lửa với 20 con cm khác.

anh là người lớn sao ko nói cho ranh mạch tí ạ. lô chim trước ko phải đích thân em gởi, anh gọi em đã có giải thích, lúc đó anh em rất vui vẽ sao giờ lại nói ngược vậy anh. anh đã đồng ý lúc em gọi cho anh chiều hôm qua đúng ko, con lửa đuôi 24 em trừ cho anh 300. con lửa đuôi 23 em trừ co anh 400. 20 cm em trừ cho anh 600. tổng là 1t300( một triệu ba trăm nghìn đồng) anh đã đồng ý và nói sáng mai nhận chim rồi sẽ gọi cho em. tổng tiền chim là 7 triệu đã trừ đi số tiền trên ma sáng nay ra đưa cho nhà xe 5 triệu thì làm sao nhà xe giao chim cho anh.

<------ Bổ sung bài viết ------->
    còn nữa anh muốn đổi em cho anh đổi nhưng anh phải nói với em từ trước. đằng này em đã gởi chim ra tới nơi tiền đã trừ đi cho anh hết 1t300 rồi, anh đồng ý rồi lại đòi đổi qua ko lý em đã đổi chim lại chịu thiệt thêm 1t300 nữa ạ. đối với em con chim con cò ko là gì đâu anh ạ.

Last edited by a moderator: 29/1/13
  7. backdeptrai

backdeptrai Thành viên Mới

sang thông lồng đê bác chủ ơi :D

8. trườnggiang

hiện tại em đang bận. tối nay 20h anh cứ lên 3 mặt một lời cho rỏ ràng nhé

9. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

cám ơn bác Trườngiang đã onl để đối chất lúc trưa em gửi tin nhắn cho bác chắc bác đã nhận đc . em sẽ ll với bác khanhc2 để bác ý vào nói chuyện với bác anh em tháo gỡ cho nhau :D

10. ATAM

ATAM Thương gia

Ngồi hóng thôi---bác táo support topic thông lồng thì atam nghĩ kết quả sẽ đúng người đúng tội---chúc các bác giữ được bình tĩnh giải quyết thật fair play.

11. mrlinh209

mrlinh209 Thành Viên

dạo này có dáng cán bộ quá nhỉ. hehe...................... mong mod giúp đỡ em nhé. hehehe

12. Khanhc2

Khanhc2 Thành viên Mới

-"anh nói em gởi 20 con chim xong thi anh gọi em ko nghe máy. em ko nghe máy mà anh đặt hàng em được 2 con lửa với 20 con cm khác."
    Thứ nhất: Việc mày lừa tao đã có kế hoạch từ trước. Tại sao? Vì ngay sau khi tao nhận hàng 20 con đầu tiên, gọi lại mày đã để cho ng khác nghe máy (sau này tao biết đó là má mày, phụ xe bảo tao thế). Tao chỉ nhắn lại là tạm thời nhận, về kiểm tra chim khỏe yếu ntn sẽ gọi lại. Tao mang ngay số chim đó giao cho khách, tại nhà của ông khách chim của mày là ntn mày biết rồi. Chỉ nói với AE thôi: bé như chim sẻ, đa phần là chim nuôi rồi, khả năng là vét ở các tiệm; bé tí, đít bạc phếch, ngoái, cụt đuôi, wit wiu... nói chung tạp nham. Tại đây tao không có lỗ nẻ nào mà chui, xấu hổ với khách vì chót quảng cáo có ông em chuyển hàng quen rồi, chim đẹp lắm ( đồng thời vì tao cũng tin mày, tao dặn mày đi dặn mày lại là đây là mối mới, cố gắng chọn chim đẹp cho anh, cảm ơn em, anh không để em thiệt đâu) Vậy chim đẹp của mày là thế à. Mày con kêu tao anh an tâm
    Thứ hai : tại sao tao phải cố gọi 20 con của mày. Vì ông khách của tao tưởng tao đi vét, đi nhặt nhạnh, chọc ở đâu ra cái số chim đó để giao cho họ. Họ kêu tao lừa họ. nên tao muốn chứng minh là chim của mày, mày lừa, và tao là người bị chửi oan. Mày thử đếm xem tao gọi cho mày bao nhiêu cuộc, gửi cho mày bao nhiêu tin nhắn. tao bỏ tiền mà phải chấp nhận chỉ vì tao muốn chúng minh với khách của tao, vì chữ TÍN. Hôm nay tao mời họ ra tận xe để lấy chim, cho họ nghe, họ nhìn thấy những gì tao cố tình nói với nhà xe, với mày qua điện thoại. Tao gọi suốt (mày phải hiểu ng khác gọi mà không nghe, không trả lời chỉ có mấy khả năng sau: Lừa đảo, chết, vô học, thiếu giáo dục và một vài khả năng nhỏ khác không phải là trường hợp của mày hôm nay)nhưng mày không nghe mà để má mày nghe, mặc dù mày ở nhà, má mày kêu mày đi cafe (lát tao chứng minh).

-"anh là người lớn sao ko nói cho ranh mạch tí ạ. lô chim trước ko phải đích thân em gởi, anh gọi em đã có giải thích,". Mày không được nói là e đã giải thích mà đấy là tao mớm cho mày giải thích với tao thế. Thưa AE tôi thấy nó ấp úng nên thấy tội, tôi nói với nó thế này ạ: "Sao lần này em đưa ch xấu thế, chắc tại vợ e chọn phải không" . Mày biết câu trả lời. vì tao có bao giờ làm việc với vợ mày đâu. Tao muốn mày có câu trả lời với tao mà không bị ấp úng, nhục lắm.
    -"lúc đó anh em rất vui vẽ sao giờ lại nói ngược vậy anh" câu trả lời với tao, tao còn mớm cho mày mà tao không vui vẻ là làm sao. Đầu óc tính toán lừa đảo chiếm hết chỗ cho một điều tế nhị nhỏ bé thế thôi à. Tao nghĩ thương mày quá.
    -"anh đã đồng ý lúc em gọi cho anh chiều hôm qua đúng ko, con lửa đuôi 24 em trừ cho anh 300. con lửa đuôi 23 em trừ co anh 400. 20 cm em trừ cho anh 600. tổng là 1t300( một triệu ba trăm nghìn đồng) anh đã đồng ý và nói sáng mai nhận chim rồi sẽ gọi cho em. tổng tiền chim là 7 triệu đã trừ đi số tiền trên ma sáng nay ra đưa cho nhà xe 5 triệu thì làm sao nhà xe giao chim cho anh". Lửa là tao thỏa thuận mua với mày như thế chứ mày trừ gì cho tao. Vụng chèo khéo chống. Thưa AE con lửa 24 nó hô 3.8tr, mình trả nó 3.5tr nó đồng ý. con lửa 23 nó hô 1.9tr mình trả nó 1.5tr nó đồng ý vì đuôi không được 23 mà 22.8. Vậy có phải là nó trừ cho mình không ạ? mua không mặc cả à. sao mày không hô 10tr rồi đồng ý bán 7tr thì có phải là đã bớt cho tao 3tr rồi không ( với lại số đo là tao tin may nói tao mới trả thế chứ như lần trước thì tao ăn đủ). Cm là mày tính tiền tao, cái này tao công nhận mày tính thế là có ý bớt chút. Nhưng mày biết lỗi của mày thì mày phải khắc phục, mày phải gọi cho tao chứ sao phải để tao gọi nhiều thế. mà khắc phục thế nào, có được tao đồng ý không chứ. mày nghĩ trừ mấy trăm thế à. cả cước là gần 3tr mà mày trừ những mấy trăm??? rồi bắt tao nuôi 1 đống của nợ, ôm một cục tức nữa há. Tao đã bảo với má mày ( xin lỗi tao không thích làm việc với vợ mày, càng không thích má mày nhưng vì mày không nghe máy, mày ép tao phải làm điều tao không thích) là tao không cần trừ, tao trả đủ 7tr nhưng cho tao trả lại số chim trước tao bù thêm tiền và chịu mọi chi phí cước xe mấy lần cả đi cả về.(vì sao tao giải thích ngay dưới) Nhưng má mày kêu" không đủ 7tr không được mang chim về, không có đủ thì sẽ chuyển ngược" nghe cực khó nghe. Trong khi tao thuyết phục 1 là cho tao chậm 2tr, hai là tao trả đủ nhưng tao trả lại chim cũ. rất tiếc đàn bà nhà mày không nghĩ được đại cục. khăng khăng 7tr mặc dù lỗi lầm đầy người.... đáng thương thêm một người nữa :thích tiền quá
    -"còn nữa anh muốn đổi em cho anh đổi nhưng anh phải nói với em từ trước. đằng này em đã gởi chim ra tới nơi tiền đã trừ đi cho anh hết 1t300 rồi, anh đồng ý rồi lại đòi đổi qua ko lý em đã đổi chim lại chịu thiệt thêm 1t300 nữa ạ. đối với em con chim con cò ko là gì đâu anh ạ." Nghe có vẻ lằng nhằng nhỉ. Tao nhắc lại là tao không cần đổi. Tao trả đủ, chỉ cần mày nhận lại chim trước mặt khách của tao, để họ thấy chim đấy là mày đưa cho tao, vì xấu quá tao trả lại chứ không phải tao lừa họ. Mày hiểu không. Tao còn nói với thằng lơ xe là tao mang thừa tiền, nhưng vì không đt được với mày mà má mày thì như tao trình bày đó....
    - Đến phần tao chứng minh mày ở nhà, không phải đi cafe như má may nói: Ngay sau khi tao đưa 2tr lấy chi CM cho khách, tao về thì mày lập tức gọi cho Viengia ( trong Hà Đông) để lấy 2 con lửa.Vậy mày không ở nhà thì má mày làm việc với thằng Viễn nữa à ( anh xin lỗi Viễn, phải nhắc tên em). Tao có dặn lái xe là tao quay lại lấy lửa vì phải về cùng ông khách kiểm tra số CM mới bắt, đồng thời trả chim cũ.(dù mày muốn hay không).May trước khi ra, tao nt hỏi Viengia, vieengia khai ra hết, chứ không tao ra bến xe mất công. Tiện đây tao cũng nói cho biết, lần nào tao lấy chim ngoài tiền cước tao cũng cho lái xe, lơ xe thêm vài đô lẻ. Hôm nay họ kêu tao trả cước, tao không trả vì mày phải trả. tao trả tao là thằng ngu. Thỏa thuận rồi, đừng nghĩ tao chằng nha. mỗi thằng 1/2 tiền cước, lần trc tao trả đủ thì lần này là ai.Tao thích thì tao cho, và tao cho thằng béo lơ xe, cái thằng gần nhà mày, cái thằng kêu người bắt máy nói chuyện với tao là má mày đó :1USD. haaaa vì tao thích cái câu má nó đó
    - Thưa AE, những gì tôi cho, không bao giờ tôi nhắc lại. nhưng hôm nay cũng để AE hiểu con ng tôi. Thằng này một lần gửi hàng cho tôi và cho ai nữa đó, nó kêu Kiểm lâm bắt hàng. tôi thấy có vẻ tin liền cho 1tr. không phải vì tôi thừa tiền. Tiền của tôi xương máu, khó khăn mới kiếm được. Nhưng tôi nghĩ lúc này cần phải cho.Tôi là anh. Tôi cho nó. Vậy mà .... Tôi làm việc cần chữ TÍN, TÂM. Tôi không buôn bán chim, thích chim thôi. Vì tôi quen thằng bán chim( chưa thành bạn, chỉ mới chơi thôi mà đã thế) nên lấy hộ nó là chính. AE kiểm tra xem tôi có topic nào buôn bán gì trên Diễn Đàn chưa? Buôn bán không phải xấu nhưng buôn bán phải có TÂM, có TÍN, nếu không thì xấu thật
    - Đến đây còn thích thông lồng không. Xin lỗi anh bỏ qua cho. Có câu: " Đáng thương cho những kẻ không đủ thông minh để nói thật". Không biết phải đáng thương mày vì mày không đủ thông minh hay thương vì mày đặt hết sự thông minh của mày dưới váy một mụ đàn bà ngu xuẩn rồi. Nam nhi Đại trượng phu ngay cả khi nhận ra lỗi lầm.Chỉ sợ nhìn thấy mà né tránh.Hãy suy nghĩ kỹ lại đi Giang ạ.
    -Cuộc thông lồng đến đây có thể kết thúc( nếu thằng giang không phản hồi trái chiều). AE nào muốn biết rõ ràng có thể liên lạc với tôi. Mục đích là tôi cảnh báo AE. Càng không phải để hạ thấp ai. bực lên với thằng không biết tốt xấu, ơn nghĩa là gì một chút thì thế thôi. Không phải lên đây để tranh luận đúng sai nhiều ng lấy đây làm chuyện cười, đàm tiếu. Hơn nữa tôi không có thời gian online.
    Chào AE! Chúc AE đón năm mới vui vẻ, năm mới không còn kẻ lừa đảo quấy nhiễu.

Last edited by a moderator: 30/1/13
  13. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

thông tin bác Khanhc2 đưa ra quá rõ ràng từng chi tiết . bạn trườnggiang còn gì thắc mắc thì mời vào nói chuyện tiếp . trong chuyện này ko fai riêng bác Khanhc2 mà cả bác nhà xe cũng nói bác trườngiang như thế bác Khanhc2 cũng đã liên lạc hỏi bác viễn thì bác viễn cũng nói hết . vậy nếu bác trườnggiang ko vào nói chuyện thì e rằng bác phải ra ĐẢO trú ngụ rồi

Thân !!!!!!!!!!

14. trườnggiang

anh nói như vậy ko biết ngượng ạ. thế anh lấy 20 con cm trà my đưa 2trieu là thế nào ạ. trong khi cm em bán cho anh giá 130 nghin
    hiện tại em ko có máy ảnh để chụp tin nhắn cua anh nhé. em sẽ cố gắng chụp hình gởi lên cho anh em xem là ra kết quả ngay
    riêng về lần bắt chim thì có vẽ anh quá nhỏ mon rồi đó. chính anh gọi chủ xe nói với anh và anh nt cho em nói để anh chiệu cho chú 1 triệu. giờ anh nói ra vậy là quá nhỏ mọn

15. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

việc chụp ảnh em nghĩ nó rất đơn giản . sự việc này em nghĩ bác lên làm ngay đừng kéo dài thời gian làm gì cả . vì vây em mong bác chụp ảnh và post len cho anh em xem trong chiều nay em nghĩ nó ko quá phức tạp với bác . và mong bác có sự minh bạch rõ ràng . Thân !!

16. trườnggiang

ko biết anh là người thế nào,nt qua đã đồng ý rồi khi gỡi chim ra đem ra thiếu 2triệuu là lam an kiểu gì. khi lấy 20 con cm 2t6 anh chỉ đưa có 2triệu. lại còn nt nói để hai con chòe lửa anh đem thêm tiền ra lấy, trong lúc đó thì gọi điện dặn quanh vài người quen biết đừng ra lấy dùm nó. người lớn mà nhục qua
    em sẽ cố gắng gởi hình sớm nhất để anh em diễn đan hiểu hơn ạ

17. Tiến Bùi

Tiến Bùi Thành Viên

mọi chuyện cần phải có bằng chứng để chấp vấn . bác nói chưa chụp đc tin nhắn điện thoại . em nghĩ bác mượn máy ảnh hoặc máy của ai đó để chụp ảnh tin nhắn ko quá khó đối với bác . uy tín đặt lên hàng đầu vì vậy em mong bác hãy chụp lại tin nhắn rồi post lên đây để nói chuyện cho dễ . vì bác Khanhc2 cũng có phản hồi từ nhà xe kèm theo vào đó bác Khanhc2 cũng đã liên lạc hỏi bác Viễn rồi cũng có ý kiến là như thế . em mong bác ko lên tranh luận nhiều và mong bác chụp ảnh tin nhắn như bác nói ở trên ! em cám ơn bác

18. quang37

quang37 Thành Viên

Đáng lẽ tôi k Comment nhưng bài viết dài quá nên tò mò đọc, và tôi xin phép được phát biểu cảm nghĩ tý nhé:- 2 ông cũng chẳng phải vừa, ông Đà Nẵng thì rõ ràng là làm ăn k uy tín rồi. Hứa hẹn với người ta "yên tâm", cuối cùng lại đưa hàng như vậy. Lý do là người khác gửi lại càng khó nghe, ông dặn người ta yên tâm mà ông lại nhờ người khác đi gửi, rõ ràng ông buôn bán như vậy là không có "tâm" rồi. Chưa kể ông vì mấy đồng bạc mà lôi cả vợ và mẹ vào, giờ để người ta chửi như vậy. Tôi đéo hiểu nổi. Cuộc sống mưu sinh nhiều khi người ta bắt buộc phải thủ đoạn, phải làm những việc sai trái, nhưng tôi thà là một mình mình chịu chứ k bao giờ tôi để mẹ, để vợ mình liên quan như ông.
    - Ông Hà Nội thì ăn to nói lớn (nghe có vẻ phóng khoáng) nhưng kỳ thực cũng âm binh bỏ mẹ. Đòi đổi tại sao không thoả thuận từ trước, chờ đến lúc người ta gửi chim ra rồi mới giở chuyện cũ ra, gây sức ép bắt người ta đổi. Đó là chưa kể "gọi điện thoại cho người thân" để gây khó dễ cho ông Đà Nẵng k đẩy được hàng.

19. LýThông*

LýThông* Thành viên Mới

---------------------------------------------
    Quả này mới là quả Chốt Hạ !!!

20. viengia1981

viengia1981 Thương gia

- Dòng chữ màu đỏ Mod nên tìm hiểu thêm , vì nếu như lời Mod nói là chưa chính xác . Viengia chỉ là người ngoài cuộc nên ko góp ý nhiều , thấy cái gì liên quan đến mình thì phản ánh lại , đúng thì bảo đúng , sai là bảo sai .
    - Anh Linh có SMS cho viengia hỏi là : "Thằng Giang có gọi em lấy nốt 2 con chòe lửa không ? "
    - Và viengia trả lời Anh Linh là em lấy 2 con lửa rồi .=> Chứ Viengia không có ý kiến gì Mod àh ! Chứ nói là em cũng có ý kiến như vậy là đồng ý kiến với Anh Linh chăng ?
    - Viengia đọc cũng không hiểu mấy chữ in đậm phía trên .
    + Là người ngoài cuộc nên lắng nghe 2 tai , ko nghiêng về ai , làm chuyện gì có sao viengia nói vậy .
    - Anh Linh liên lạc với viengia chỉ hỏi về 2 con chòe lửa thôi , chứ viengia có biết gì đâu mà nói hết . => đôi khi từ ngữ Việt Nam AE nhấn mạnh 1 cái là nghĩa đã bị hiểu sai đi 1 hướng khác .
    - " Bác Viễn cũng nói hết " 1 câu rất chung chung nên AE nào ở trong cuộc mới hiểu đc câu chuyện .
    - Nhấn mạnh như vậy có người sẽ hiểu là Viengia nói hết tật xấu của trươngiang cho Anh Linh biết , hoặc viengia nói tốt về trươngiang .
    - Ở đây viengia nhấn mạnh và khẳng định 1 điều là viengia ko bênh ai , viengia là người ngoài cuộc . Ai hỏi viengia biết thì trả lời , ko biết thì em chịu !

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công