Ae chú ý Thanhbd lừa đảo

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi HoangCoi91, 14/1/13.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. HoangCoi91

HoangCoi91 Thành viên Mới

Cách dây 4 ngày mình có mua 1 e bình định của 1 chú trên Lương Yên của 1 người có nick là ThanhBd nhờ bán . chim bạn ý nuôi non lên và bị ngoái bạn ý rao chim 4 năm. mình đến thấy chim thuần là có tí mỏ thái độ cũng tốt và thấy chú ý cũng hiền lành tử tế và hỏi có bảo hành tật lỗi ko thì chú ý kể cho mình rằng : bạn chủ nick ThanhBd hiện tại ko nuôi đc chim và gửi chú ý con chim và nhờ là cháu đăng bán và chú ý nói lý do vì nhà có con nhỏ và bị bệnh do nuôi chim trong nhà nên con bị hen hay gi đó mình ko nhớ rõ và mang con chim xuống nhờ chú ý bán hộ. mình bắt về vs giá 1tr5 và ngay sáng hôm sau mình có gọi điện cho chú bên lương yên vì con chim đó bị ngoái. chú ý bảo hnay sáng mùng 1 để trưa mùng 2 chú ý sẽ gọi cho bạn chủ nick giải quyết hộ mình. nhưng trưa mugnf 2 chú ý gọi là bạn ý bạn ý bảo là ko nhận chim lại đc vì bố mẹ bạn ý ko cho nuôi chim và vì con bạn ý bị bệnh vì chim . nên bạn ý sẽ gửi lại mình 200k. nhưng hnay mình thấy 1 cái top là bạn ý lại bán chim bán e cm giá 500k mình thấy bực vì bị lừa . mà ko phải 1 người bị lừa mà 2 người 1 lừa 1 người đáng tuổi cha chú bạn ý và mình. mình lập topic này ko mong chủ nik Thanhbd vòa đối đáp và chỉ mong vào đọc và ngẫm nghĩ lại cái tư cách của mình 1 chút đây là vài lời mình muốn nói thôi vì 1tr5 cũng là bạn cầm đâu cũng có lấy lại đc mà ức chế thì mệt thân thôi. Đọc xong topic nếu cảm thấy oan ức thì alo mình 0982521390 hay gặp trực tiếp 11 ngõ 44 hào nam cũng gần khâm thiên đó . CÒN THÍCH THÔNG LỒNG thì sang luôn địa chỉ trên ae làm vài mỏ cũng đc hehe. tiền ý đủ mua bỉm của con mình 2 tháng bạn ăn 2 tháng bỉm con mình cũng ngon đấy hehe .

2. thanhkeu128

thanhkeu128 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    Sinh viên ĐH GTVT
    Ðề: Ae chú ý Thanhbd lừa đảo

Chưa biết sự thể thế nào. Cũng đáng để suy nghĩ.

3. hung_hp

hung_hp Thành Viên

lên cho bác Thanhbd vào nói chuyện nào ngày càng nhiều những kiểu làm ăn k uy tín...

4. nguyennamvuong

nguyennamvuong Thành viên Mới

úi !bạn ko check kỹ rùi. rút kinh nghiệm bạn nhé , chim càng rẻ càng phải check kỹ.

5. nghienchimnang

nghienchimnang Thành viên Mới

thanhbd la thag cao gia bay gio ban moi biet a nho thag gia do o dag sau ben xe ngo 20.minh giao luu ca thag j may lan nhug chua bi lua nhug minh thay thag gia mua ban quai di

6. tuanto123

tuanto123 Thương gia

sao phải nói nhiều vs loại đấy hả bạn 12h đêm làm xô dầu luyn trộn...cho vào nhà là đủ bạn ah.Bị bọn này lừa ức chế lắm.

7. nghienchimnang

nghienchimnang Thành viên Mới

dung bon nay phai the minh thay nha thang day kha lam ma lua dao dung la tieu nhan

8. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Đề nghị các bác kiềm chế, thông tin hiện giờ vẫn chỉ là 1 chiều, các bác chờ Thanhbd vào đối chất rồi quy kết cũng chưa muộn.

Chuyện đâu còn có đó, thịt chó ắt sẽ có mắm tôm phải không các bác.

9. HoangCoi91

HoangCoi91 Thành viên Mới

Chủ Nik ThanhBD bên khâm thiên đã alo nói rõ quan điểm với mình là đã đưa chim cho chú kia đc 3 tháng và ông ý nuôi ntn thì ko biết, lúc đưa bạn ý bảo chim ko tật lỗi ngoái lộn gi, nhung mà chú kia nuôi chim dưới ánh đèn và đã để sinh tật. Hiện tại bạn ý vẫn chưa nhận đc tiền bán chim của ông chú đó . Nhưng hôm trc mình có gọi điện thì chú ý nói đã chuyển tiền cho bạn ThanhBD và bạn ý ko nhận lại chim nên đồng ý bớt cho mình 200k. Đây là ý kiến của bạn chủ nick còn thực hư sao ra sao thì mình cũng ko rõ mình là người bị hại mà 2 người kia mỗi ng 1 kiểu mình ko biết tin ai. vì câu chuyện bạn ThanhBd kể cũng khá giống vs câu chuyện chú kia kể vs mình nên cũng ko biết ntn.

10. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Ngoái lộn chữa dễ mà, nhốt vào cái hộc 4 mặt kín chỉ để 1 mặt hở (hộc nhốt chim bán của các cửa hàng chim) tầm 2 tuần - 1 tháng, ngọc lại không tì vết thôi.

Với con người hoảng sợ sinh thần thánh, vói chim hoảng sợ sinh ngoái lộn là bình thường, mua rồi thì về nắn dần, không thích nhấc máy alo cho nhau 1 tiếng để cùng đến kết luận cuối cùng trên tiêu chí hài lòng cho cả 2.

Bác hoangcoi91 thử nhấc máy alo xem nào, biết đâu lại giải quyết được ổn thỏa, bác ThanhBD này cũng tương đối có uy tín mà, bác Hoang cứ yên tâm.

11. thanhbd

thanhbd Thành Viên

Cảm ơn bạn lãng tử¡mình đã call bạn hoàng rùi!và gọi cả chú hải bán chim nữa!2 người đã thỏa thuận mua bán với nhau và va xem chim cò còn chuyển lồng kiểm tra nữa!còn mình đã ko chơi chim gần 4 tháng nay rùi nick của mình thật nhưng nơi bán chim và người bán chim là người khác!và mình đã gọi cho hoàng rui!ae thanh niên với nhau nên cũng dễ nói chuyện!khi nào mình tái nghiên mìn sẽ qua bạn giao lưu!

12. BQT ChimCanhVN

BQT ChimCanhVN Thành viên Mới

Mọi việc có vẻ đã được giải quyết ổn thỏa. Hai bên thiện chí giải quyết vấn đề.

BQT xin đóng topic.

Xin chân thành cảm ơn,
    BQT

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công