admin ngoctuan?

Thảo luận trong 'Thắc Mắc - Góp Ý' bắt đầu bởi ToanCadichp, 19/9/12.

1. ToanCadichp

ToanCadichp Thành viên Mới

Dạo này tình trạng lừa đảo trên diễn đàn nhiều quá.Thấy anh em kêu nhiều mà ko thấy admin ngoctuan lên tiếng bảo vệ anh em.Để diễn đàn ngày càng xuống cấp và mất hết uy tín@-)

Quan tâm nhiều
    Cu gáy tự rỉa lông
    Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07, 28/1/23 lúc 23:09
    Chào mào sợ chủ
    Chào mào sợ chủ bởi Minhduy, 31/1/23 lúc 19:02
    chích chòe bị đè?
    chích chòe bị đè? bởi giahuy0801, 23/4/23 lúc 12:57
    Chim khuyên
    Chim khuyên bởi Minh@1, 24/4/23 lúc 16:24
    Chim hót tiếng gà
    Chim hót tiếng gà bởi tieumyxinhdep, 31/5/23 lúc 16:22
    Chim huýt cô
    Chim huýt cô bởi giabaophan, 22/4/23 lúc 19:46
    Chim vành khuyên
    Chim vành khuyên bởi Minh khôi123, 22/4/23 lúc 18:31
  2. bum1992bg

bum1992bg Thương gia

Ðề: admin ngoctuan?

Vâng e cung thấy vậy ak nhưng ít thấy admin cho chút ý kiến j..... E váo diễn đàn mih từ 2010. Nên thấy rất nhiêu a.e kêu bị lưa. Các thanh viên lập nik ảo rùi bán hàng ảo wa

3. damvinhhung

damvinhhung Thành viên Mới

nếu việc này không sáng tỏ mình thề với các bạn mình sẽ lên đến diễn đàn mình làm việc với mấy ông này.,

4. manhhungtdnb

manhhungtdnb Thành viên Mới

anh hưng . à...........................................:-:-ss

5. ToanCadichp

ToanCadichp Thành viên Mới

admin tuân cũng đã treo nick của 1 số thành viên làm ăn không uy tín như cuonghanoi,gianglaocai.....nhưng không sát sao và triệt để.Chỉ khổ anh em tin diễn đàn,lấy diễn đàn để giao dịch,khổ những ai làm ăn uy tín cũng bị mang tiếng oan.ha ha

6. ATAM

ATAM Thương gia

Sân chơi ccvn theo tôi nghĩ rất rộng mở---qui định đăng bài trong box mua bán không gò bó.nghịch lí có phải "hiện đại-hại điện" không vậy.có nên chăng các bác ad/mod ra thật nhiều nội qui nghiêm khắc hơn để ace đóng góp---chia sẽ---đủ level bài viết mới có thể tham gia box mua-bán?
    Chúc các bác ad/mod cùng toàn thể ace ccvn thật nhiều sức khỏe.
    P/s: Các bác bị lừa cũng nên thông cảm cho sự chậm trể của các bác ad/mod.đặt trường hợp mấy bác làm vị trí ad/mod thì sao nhỉ.........

7. ong cham chich

ong cham chich Thành viên Mới

đã từng và đã có rất nhiều người đề cập đến vần đề đó nhưng chưa thấy hệ thống BQt trả lời dứt khoát, hê hê.:bz:bz:bz

8. allen

allen Thành Viên

nói chung là khó
    còn nhiều cái bất cập phải xét đến
    chỉ khi đủ level mới được bán thì chưa đúng lắm

9. thiennhienxanh

thiennhienxanh Thành Viên

Các cụ phải hiểu rằng đây chỉ là diễn đàn cho các cụ buôn bán thậm chí còn miễn phí, nếu có tranh chấp xảy ra mod cũng chỉ giải quyết trên nguyên tắc của diễn đàn thôi, chứ không thể đưa kẻ lừa đảo ra pháp luật giúp các cụ đc, chi phí cho cái đó ai chịu đây? Là người mua thì các cụ hãy là người thông thái và hiểu biết để tránh thiệt thòi cho mình, rút kinh ngiệm những ng đã bị lừa, thế thôi. Tôi cũng chỉ là 1 thành viên và cũng đã từng bị lừa, có kêu trời thì kêu cũng ko bằng tự trách mình và rút ra bài học cho bản thân thôi. Đây là vài dòng có j sai xót mong ae thông cảm.

10. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager

- một mình admin Ngọc Tuân thì làm được gì vì các vần đề các bạn đưa ra thì mình cũng nghiên cứu tuy có mặt lợi nhưng mặt hạn chế nhiều hơn vì thế anh em BQT chimcanhvn đã vẫn đang nghiên cứu phương pháp nào tối ưu nhất

11. anhhungt38

anhhungt38 Thành Viên

theo ý kiến của tôi amim ngoctuan nên thành lập 1 nhóm trung gian phụ trách mảng mua bán giữa các thành viên. Nhóm này chịu trách nhiệm về nội dung của cuả việc mua bán như là tiền nong, hàng hoá đảm bảo đúng. Để duy trì hoạt động của nhóm này thì amim nên đề ra một mức phí hợp lý là được.

12. Roit

Roit Vịt Con

Nghề nghiệp:
    IT

Một số ý kiến về việc lừa đảo:
    Trước tiên là việc diễn đàn lập ra nhằm mục đích thỏa mãn đam mê yêu Chim Cảnh trên toàn quốc. Giao lưu, học hỏi, chia sẻ những kinh nghiệm. Kết nối ae 3 miền đất nước.
    Liên quan tới việc mua bán, trao đổi thì thật sự là xã hội sẽ có người này người kia. Kiểm soát được là rất khó. Admin/Mod cố gắng hạn chế được càng nhiều càng tốt khi nhận được những thông báo về Thành viên lừa đảo bằng cách là Cảnh Báo cho thành viên khác biết về nick, số điện thoại, địa chỉ ( thường thì ko rõ ràng).... và tất nhiên sẽ lock nick đó vĩnh viễn.

Admin/Mod chỉ quản lý được Account chứ ko quản lý được người tạo account :(

Mình có 1 lời khuyên tới ae khi tham gia diễn đàn là Tự chính mình đề cao cảnh giác với những giao dịch/mua bán. " Mất lòng trước được lòng sau " :)

Tất nhiên AE chân chính luôn muốn có được một sân chơi lành mạnh.
    Ban quản trị sẽ làm việc hết sức để có được một sân chơi lành mạnh.

TRÂN TRỌNG

13. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Mình chưa thấy diễn đàn chim cảnh nào ở Việt Nam mà cứ xảy ra scancal giữa các thành viên trong việc mua bán thì lại gọi admin hay BQT ra can thiệp. Mạng là 1 thế giới ảo, admin và BQT chỉ là những người đứng ra để điều hành những việc liên quan đến trang mạng sao cho hoạt động ổn định...
    Việc các thành viên giao dịch với nhau rồi xảy ra này lọ làm sao admin hay BQT có thể biết được mà vào can thiệp??? Cái này các bạn thừa biết là ko thể làm được. Hơn nữa cũng chả có trang mạng nào đứng ra guarantee cho các bạn như các bạn đòi hỏi (Nói đơn giản các bạn đến tận cửa hàng mua con chim về nhiều khi còn ko ưng ý, nói gì đến việc mua qua mạng), trừ trường hợp đó là các bác mua của những thành viên trả tiền mua sticky của diễn đàn thì BQT sẽ có trách nhiệm can thiệp. Còn lại các thành viên tự do thì làm sao có thể quản lý được???

Vậy, các bạn hãy tỉnh táo trong mỗi giao dịch của mình, đừng có hơi 1 tý lên thì gọi ai đó ra giải quyết. Đừng có kỳ vọng quá vào admin hay ai đó trong BQT giúp được các bạn, có chăng khi mọi cái rõ ràng thì cũng chỉ banned nick mà thôi. Và việc banned thì họ lại có thể tạo account khác -> việc BQT lại phải chạy theo để banned.

Đó là 1 chuỗi luẩn quẩn các bạn ạ, hãy tự bảo vệ mình trước đi. Hãy là người tiêu dùng thông thái, đừng để mất tiền rồi lại mang cục tức vào mình.

Có đôi lời chia sẻ, chỗ nào ko phải mong các bác chỉ bảo.

HMR

Last edited by a moderator: 21/9/12
  14. ncmask86

ncmask86 Thành Viên

thân chào ace diễn đàn.
    nhân tiện topic mình xin đóng góp diễn đàn nên bổ sung bài viết đại loại như các dấu hiệu mua bán lừa đảo, khi mua bán trên diễn đàn cần chú ý gì để tránh lừa đảo, hoặc người mua bán trên diễn đàn cần cung cấp thêm những thông tin gì để đảm bảo khi xảy ra sự cố BQT diễn đàn can thiệp dễ dàng....và trách nhiệm quyền hạn của BQT diễn đàn đối với hoạt động mua bán trên diễn đàn. theo cá nhân mình có theo dõi thì những sự cố vừa rồi BQT đã xử lý rất tốt, tuy nhiên trong quyền hạn cho phép thi không thể vẹn toàn được. có điều đáng buồn là một số ae đam mê thú vui tao nhã như chim cảnh lại không giữ được mình, vì lợi ích nhỏ mà làm ảnh hưởng tới diễn đàn, tới những người chơi chim chân chính...mình không tham gia mua bán trên diễn đàn nên chỉ góp ý vậy thôi. nếu không khả khi hoặc sai sót ae bỏ qua cho. thanks

Last edited by a moderator: 21/9/12
  15. Delux_NB

Delux_NB Thành viên Mới

- Những ai rao tin và trả lời trong box mua bán đạt 1 số bài viết nhất định tránh RP nhau.

16. thanhkeu128

thanhkeu128 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    Sinh viên ĐH GTVT

Admin làm sao mà quản lý hết đc nthe hả các bác. Bác admin chỉ giúp chúng ta có 1 môi trường để giao lưu chim cảnh và học hỏi kinh nghiệm chim cảnh đc thôi. còn lừa đảo thì phải tự chúng ta nhận biết và cẩn thận thôi bác ạ.
    E có 1 đóng góp đó là có thể hạn chế tin rác hay nick ảo bằng cách phải có 50 bài viết thì mới đc up bài trên trang mua bán.
    Vì 1 diễn đàn m ngày càng phát triền.

17. baoanh_6789

baoanh_6789 Thành viên Mới

Phải thông cảm thôi,buôn bán tin người cũng là 1 phần lỗi do mình ko thể trách ai dc

18. chaomaobacma

chaomaobacma Đang Nghỉ Mát

gửu BQT diễn đàn..e thấy các nick lừa đảo rõ dành dành mà BQT vẫn để..còn số nick chỉ mắc số lỗi nhỏ mà BQT khóa vĩnh viễn luôn..vậy cho e hỏi lừa đảo tội nhẹ hơn là spam 1 số lỗi nhỏ sao...nick e là :namkhanh1407....mới bị khóa ko bit vì lý do j BQT cũng ko thông báo trên diễn đàn để e còn biêt lỗi của mình..chắc chắn là e ko lừa đảo rồi)..e thấy BQT bane nick e vì lý do spam va QC linh tinh.e xem xét bài của mình chắc e viết tiêu đề gần với thời sự 1 chút but mục đích chính là để AE trong diễn đàn có phút giây cười sảng khoái sau 1 ngày làm mệt mỏi và xả streets. http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=61910
    .Vậy e nhờ BQT xem xét trường hợp của e có đáng lỗi nặng nhất ko!!(e mới tạo nick nè để gửi bài mong BQT xem lại).và mở lại tài khoản đó lại cho e..Xin cảm ơn BQT...

19. phoenix108

phoenix108 Thành Viên Tích Cực

Nghề nghiệp:
    pharmacien

Thân gởi @namkhanh1407...Trường hợp banned vĩnh viễn của nick nay là đã có viết bài spam va QC linhtinh --(tức là các bài QC không thuộc chim cảnh và sai box-QC hàng cấm ..dịch vụ,) ngày 22/9 ....
    Mình đã tìm hiểu qua dò IP thì thấy rằng bạn vào forum rất nhiều nơi không phải PC bàn cố định ....Do vậy khi bạn chơi ở tiệm NET xong bạn không nhấp "thoát" nên người sau sẽ dùng nick này vào viết bài QC , Linh tinh , dịch vụ .....Do vậy khi MOD lên kiểm tra sẽ xóa nick .......
    Bây giờ bạn có gởi xem xét ,TM BQT mình sẽ mở nick lại cho bạn (nick@namkhanh1407 ) và đồng thời đóng nick này ( @chaomaobacma) lại nhé .....
    THÂN mến ,nhớ rút kinh nghiệm đừng để nick tự động .

20. namkhanh1407

namkhanh1407 Thành viên Mới

thanhks a..đúng là e để chế độ nhớ nick vì e hay chơi ở nhà và trên ĐT..thỉnh thỏang vào 2 ngày cuối tuần e đi học lên có ra ngoài tiêm net..nhiều lúc chạy vội lên điêm danh lên e cũng quên ko out nick..hôm chủ nhật vừa rồi cũng vậy..e sẽ rut KN lần sau.1 một lần nữa e cảm ơn BQT và chúc mọi người có sk dồi dào và xây dưng 1 diễn đàn trong sạch hơn nữa..thân..

Last edited by a moderator: 24/9/12

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé