Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 36

Chủ đề: Ai chỉ mình cách nuôi xanh tím

Thành Viên Chim Thuộc
    Thanks
    15
    Thanked 16 in 11 Posts

Mặc định Ðề: Ai chỉ mình cách nuôi xanh tím

Mà sao mình thấy xanh tím vừa đẹp mà hót cũng khá, nhìn cách lúc nó hót rất hay thế mà cái chổ của mình chả thấy ma nào chơi giống này. Mình mua chim này về hỏi ai cũng kêu thấy lần đầu bó tay chấm chưng luôn.
    Ở mình sao toàn chơi lửa với chào mào không à (chùa ghét chào mào)

2. Bài viết mới nhất cùng Box:

Bài viết mới nhất trong diễn đàn:

Thành Viên Chim Mộc ducminhtinh's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 11 in 11 Posts

Trích dẫn Gửi bởi __Ant__ Xem bài viết
    Mà sao mình thấy xanh tím vừa đẹp mà hót cũng khá, nhìn cách lúc nó hót rất hay thế mà cái chổ của mình chả thấy ma nào chơi giống này. Mình mua chim này về hỏi ai cũng kêu thấy lần đầu bó tay chấm chưng luôn.
    Ở mình sao toàn chơi lửa với chào mào không à (chùa ghét chào mào)
    1*: TT ít ng chơi vì tuy dễ mà khó, chim có thể xù lông bất tử hoặc lăn đùng ra nghẻo mà kg biết lý do.
    2*: Ít ng biết vì khu vực bạn đa phần chỉ chơi Cm và Lửa, câu trả lời đơn giản như bạn đã nêu.
    TIẾN THOÁI LƯỠNG NAN _ TRÒ ĐỜI LẬN ĐẬN

Thành Viên Chim Mép Vàng namphong's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 7 in 5 Posts

Trích dẫn Gửi bởi __Ant__ Xem bài viết
    Chuyện là mình mới mua 1 em xanh tím nhìn có vẻ cũng ngon, được 1 cái là cực kì dạng người. Thế mà ác nỗi 2 tuần rồi mình nuôi em nó chỉ họt đúng 1 lần vào khoảng tầm 8h giờ mà hót đúng 2 câu là im re luôn. Mình cho ăn trứng kiến với lại bột đậu xanh trứng tỉ lệ 1:1.
    Mới tập chơi nên cũng không rành lắm, à mình cũng có học theo anh ae trên diễn đàn mình mở file xanh tím hot cho nó nghe, khi mỏ thấy có vẻ nó cũng kích động nhảy liên tục thế mà lâu nay vẫn không thấy hot hét gì (mình mở âm lượng vừa phải nha chứ không phải mở quá to làm chim sợ đâu)
    Ai có cách nào giúp chim mình mau lên lửa thì chỉ mình với. Đang trông chờ em nó họt 1 phát huhuhuhuhuhuh.
    Ai có file xanh tím mái họt ro thì cho mình với, tìm hoài trên mạng mà chả có
    Theo mình thấy cách bạn trình bày ở trên thì thức ăn như vậy là không phù hợp với nó. Bạn nên thay thức ăn đó bằng sâu quy và nên cho nó ăn liên tục trong 2 tuần rồi quan sát sự thay đổi; Nếu bạn ở Biên Hòa - Đồng Nai thì vui lòng ghé vào tiệm của mình, mình tặng cho bạn một ít cám, bảo đảm nó ăn xong sẽ hót từ sáng tới chiều luôn !
    Phân Phối Chích Chòe Lửa bổi. Chuyên Lửa Đuôi Dài Alo : 0907866997 {PHONG}

Thành Viên Chim Chuyền xanh_tim's Avatar
    Thanks
    2
    Thanked 67 in 65 Posts

Trích dẫn Gửi bởi namphong Xem bài viết
    Theo mình thấy cách bạn trình bày ở trên thì thức ăn như vậy là không phù hợp với nó. Bạn nên thay thức ăn đó bằng sâu quy và nên cho nó ăn liên tục trong 2 tuần rồi quan sát sự thay đổi; Nếu bạn ở Biên Hòa - Đồng Nai thì vui lòng ghé vào tiệm của mình, mình tặng cho bạn một ít cám, bảo đảm nó ăn xong sẽ hót từ sáng tới chiều luôn !
    Không phải con nào cũng chiệu ăn sâu quy đâu anh ak , mà nó ăn chưa chắc đã tiêu hóa tốt , mồi tươi thì trứng kiến là ok nhất .

Thanks
    0
    Thanked 11 in 11 Posts

Nếu dủng thức ăn tươi cho thanh tím thì chỉ có chuối, trứng kiến và nhện nhỏ là ok nhất, Sâu có tính nóng dủng thúc lửa nhưng cho ăn nhiều chim xù và khê giọng, cám ăn vào hót cả ngày thì chỉ có thể áp dụng trên những chú chim đã quen cám, sức khỏe ổn, mà nếu chim đc như trên thì ăn gì chả hót cả ngày nhỉ?

Moderator dong_phuong's Avatar
    Thanks
    229
    Thanked 81 in 48 Posts

Trích dẫn Gửi bởi namphong Xem bài viết
    bác ơi cám ăn vào hót cả ngày là như thế nào vậy bác ,liệu hót quá chim có bị suy và chết ko , nếu như ko bị gì liệu chim chơi có bền ko
    Mạc Vị Xuân Tàn Hoa Lạc Tận
    Đình Tiền Tạc Dạ Nhất Chi Mai

Thành Viên Chim Chuyền hocchemgio's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 11 in 10 Posts

Trích dẫn Gửi bởi ac nhan coc chu Xem bài viết
    1*: TT ít ng chơi vì tuy dễ mà khó, chim có thể xù lông bất tử hoặc lăn đùng ra nghẻo mà kg biết lý do.
    Trích dẫn Gửi bởi ac nhan coc chu Xem bài viết
    Nếu dủng thức ăn tươi cho thanh tím thì chỉ có chuối, trứng kiến và nhện nhỏ là ok nhất, Sâu có tính nóng dủng thúc lửa nhưng cho ăn nhiều chim xù và khê giọng, cám ăn vào hót cả ngày thì chỉ có thể áp dụng trên những chú chim đã quen cám, sức khỏe ổn, mà nếu chim đc như trên thì ăn gì chả hót cả ngày nhỉ?
    Câu sau nghe có lý hơn câu trước. Lâu lâu mới bắt giò được ANCC, hehehehehehehe.

Thanks
    0
    Thanked 11 in 11 Posts

Trích dẫn Gửi bởi hocchemgio Xem bài viết
    Câu sau nghe có lý hơn câu trước. Lâu lâu mới bắt giò được ANCC, hehehehehehehe.
    oài, một đường lả lướt, thế là lão Ác bay đầu

Thành Viên Chim Thuộc
    Thanks
    15
    Thanked 16 in 11 Posts

Mọi người em mới thử cho em thanh tím nhà em ăn dưa hấu. Có vẻ chú ta rất thích, ăn nhiều hơn cám luôn.
    Ai có rành cái vụ này ko cho em ý kiến. Ăn dưa hấu thì có giúp chim chơi tốt được không

Thành Viên Chim Chuyền hocchemgio's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 11 in 10 Posts

Ngọt, mát thì mấy loại nhỏ như khuyên, hút mật..thậm chí chào mào cũng thích ăn, có điều ăn nhiều thì đi ra toàn nước, nặng hơn thì có thể thay lông bất tử.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cu gáy Xanh mỏ quặp
    Bởi binhkylove trong diễn đàn Vấn đề chung về Cu Gáy
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 03-08-2011, 08:56 PM
  2. Họa Mi chàng ca sĩ rừng xanh
    Bởi butchi trong diễn đàn Vấn đề chung về Họa Mi
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 02-07-2011, 01:24 AM
  3. mấy em khuyên xanh của em
    Bởi kenzy96 trong diễn đàn Hình Ảnh, Clip Vành Khuyên
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 26-06-2011, 07:08 PM
  4. Hướng dẫn anh em mới chơi cách phân biệt trống mái sâu xanh chuyền và Bổi !
    Bởi NickPOO trong diễn đàn Vấn đề chung về chim Sâu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 29-05-2011, 04:05 PM
  5. chim sau xanh hot hot
    Bởi 7seo trong diễn đàn Vấn đề chung về chim Sâu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-01-2011, 10:21 PM

Bình Luận Từ Facebook

Tag của Chủ đề này