Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 116

Chủ đề: Topic: bẫy chích chòe than

Thành Viên Chim Mộc lyden78's Avatar
    Thanks
    23
    Thanked 14 in 10 Posts

Mặc định Ðề: các cụ cho em hỏi về bẫy chích chòe than với

Trích dẫn Gửi bởi michealowenmu7 Xem bài viết
    bác chạy ra cội ấy, thấy chú chim thuộc mùa nào kè lồng đấu tốt, chịu hót , chịu xuống bố lồng đòi đá thì bắt về cho em nó làm wen với lụp rồi mang đi bẫy , trang trí cho lụp đẹp 1 xíu, bỏ ít dế tươi trên lưới rồi chim rừng sẽ tới thôi
    thanhk cụ nhé hôm nào ra cội xem có em nào hay hay ko làm một em chiến về đi bẫy mới được.xin hỏi các cụ là chòe than có ăn thạch thùng ko ạ .có cụ nào cho chòe ăn thạch thùng thì chỉ dùm em nhé
    Lần sửa cuối bởi lyden78, ngày 29-12-2010 lúc 12:34 AM.

2. Bài viết mới nhất cùng Box:

Bài viết mới nhất trong diễn đàn:

Thành Viên Chim Thuộc Chào mào's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 31 in 25 Posts

mình cũng thích đi bẫy chích chòe nhưng phải đi xa quá với lại chưa có chim mồi hay mà chích chòe mùa này ít hót quá
    Chúc toàn thể anh em trong diễn đàn có 1 năm mới:
    AN KHANG THỊNH VƯỢNG - TẤN TÀI TẤN LỘC

Thanks
    23
    Thanked 14 in 10 Posts

Trích dẫn Gửi bởi Chào mào Xem bài viết
    mình cũng thích đi bẫy chích chòe nhưng phải đi xa quá với lại chưa có chim mồi hay mà chích chòe mùa này ít hót quá
    sao mùa này khó bẫy chim thế nhở tôi đi bẫy chòe hai hôm mà chả em nào nhẩy chỉ đấu hót chứ rứt khoát ko nhẩy mang cả mái cả trống mà cũng ko ăn thua.bác nào có cách nào chỉ dùm với

Thành Viên
    Thanks
    0
    Thanked 0 in 0 Posts

Mình có cô chòe mái rất siêng hót, bạn nào quan tâm dùng làm chim mồi để đi bẫy sẽ rất thích hợp. có gì alo mình số máy: 098 8080380

Thanks
    23
    Thanked 14 in 10 Posts

Trích dẫn Gửi bởi killer19 Xem bài viết
    Mình có cô chòe mái rất siêng hót, bạn nào quan tâm dùng làm chim mồi để đi bẫy sẽ rất thích hợp. có gì alo mình số máy: 098 8080380
    bẫy chòe than đạt đất hay đặt cây vậy các cụ tôi toàn đặt trên cây nhưng ko được có người bảo đặt đất mới bẫy được đúng ko ạ cụ nào biết chỉ với nhé

Thành Viên Chim Chuyền Thaihoc108's Avatar
    Đang ở
    Hưng Nguyên - Nghệ An
    Thanks
    0
    Thanked 27 in 17 Posts

Topic này lâu roi nhung em cũng xin chia sẻ ít kinh nghiem. Theo em thây thì bây choè tốt nhat là vào buôi sáng,troi lanh thì càng tot. Nguyen nhan la neu hom nao troi năng âm thi choè se hót rât som sau đó nó sẽ đi kiếm ăn,còn hôm nào troi se lanh thì nó se hót nhieu hon khoang 30phút đen 1gio. Và loi thế là khi mình đua chim đi bây mà nge tieng chim troi thi nó se hót đau lai ngay,do mat thoi gian ngôi cho chu choè cua mình mo mieng,them mot dac diem nua là buoi sáng choè chi can nge tieng con khac là se hót lai ngay,dù rat nho,choè là loai rat nhát nguoi,thay nguoi la bay di ngay,vi the loi the chim hót dau buoi sáng da nói o tren se rat thuan loi cho viec bay chim. Phan tich thoi gian di bay thi co ve hoi dài dòng nhung khi bay thì rat nhanh,trên cây hay duoi đất các bác đê bay o đâu cho con chim rung de thay là duoc. Choè là loai rat háu chiên,nên đa phân chim chi hót đau môt thoi gian ngan là lao vào đá nhau,và thê là...hihi. Tuy nhiên cung phai chu y mot chut la cac bac nen nguy trang hai phan hong cua bây,vì theo em thay thì nêu ko tao duoc cành thế tốt,ví du nhu đăt bây chim o duoi đât,thì con chim rung rất hay đâu o phần hông cua bây,khi đó thì chỉ có đê cho chúng cắm nhau 1 lúc roi đua chim mồi đi cho khác làm ăn thôi,vì xác suat con chim rung quay lai là rat thap khi thay nguoi! Tren day là chut kinh nghiem cua ban than,chúc các bác có nhung chú chim hay!
    P/s. E viet bang dien thoai nen ko có dau,mong moi nguoi thong cam.

Thành Viên Chim Thuộc bboyturtle_1992's Avatar
    Thanks
    3
    Thanked 32 in 27 Posts

Trích dẫn Gửi bởi lyden78 Xem bài viết
    bẫy chòe than đạt đất hay đặt cây vậy các cụ tôi toàn đặt trên cây nhưng ko được có người bảo đặt đất mới bẫy được đúng ko ạ cụ nào biết chỉ với nhé
    theo mình thì đặt chỗ nào mà chim trời dễ nhìn thấy chim mồi của bạn là ok! chỉ cần con mồi của bạn chịu hót là ok ngay thôi mà! chúc cụ sớm có đc những chiến lợi phẩm!
    chích chòe chào mào là niềm vui!

Thành Viên Chim Mép Vàng dammechim's Avatar
    Thanks
    3
    Thanked 6 in 5 Posts

Mình đã từng đi bẫy gặp những con chòe "củ chuối" đi cùng mái, vào mùa tháng 3-4 (miền Bắc), đúng cội nhưng nó không vào đấu cuối cùng vác lồng về không cho dù em nó đứng hót xòe đuôi rất đẹp.

Thành Viên Chim Thuộc
    Thanks
    10
    Thanked 77 in 33 Posts

Trích dẫn Gửi bởi toilatoi Xem bài viết
    cho tốt
    Anh Vũ comment có ý gì thế này nhỉ, chả hiểu. Chào mừng anh đến với diễn đàn chimcanhvn.com

Thành Viên Chim Chuyền caup3buon's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 6 in 6 Posts

nếu bạn có không có chim mồi hãy tim hình ảnh chiếc bẫy của mình tên trang và về làm tìm thấy than ở gần đó bạn đặt bẫy dế vậy là 5 phút sau có chim
    Buôn Chim

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Mẹo Vặt để xem nhiều bài post trong 1 topic!
    Bởi ngoctuan trong diễn đàn Thắc Mắc - Góp Ý
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 09:54 PM

Bình Luận Từ Facebook

Tag của Chủ đề này