Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Chủ đề: Hỏi về cám Tuần Thúy

Đại Bàng ngoctuan's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    2,032
    Thanked 2,900 in 1,263 Posts

Mặc định Hỏi về cám Tuần Thúy

- Mình được anh thanhtungsaa trong diễn đàn tặng vài gói cám Tuần Thúy (cám dành cho chào mào) mình chưa dám cho ăn vì chưa biết thế nào vậy có anh em nào đã và đang sử dụng cám Tuần Thúy dành cho chào mào thì có thể tư vấn cho mình xem có lên cho ăn không vì nghe nói cám này thúc lửa con chim ghê lắm không biết thực hư thế nào.

2. The Following User Says Thank You to ngoctuan For This Useful Post:

npxan (19-07-2013)

3. Bài viết mới nhất trong diễn đàn:

Thành Viên Chim Chuyền Jackie_2003's Avatar
    Thanks
    18
    Thanked 252 in 216 Posts

Mặc định Ðề: Hỏi về cám Tuần Thúy

nói chung cám Tuấn Thúy cho chào ăn cũng bình thường thôi, anh à. Tôi cũng đã cho chào mào nhà tôi ăn rồi (nhưng vì ở Thanh Hóa có mỗi 1 nhà bán) nên lượng hàng không được đều cho lắm. Nên tôi đã chuyển qua dùng cám Khánh An (gói giấy bạc) rồi. Hàng đó cho chào mào ăn OK lắm đó

5. The Following User Says Thank You to Jackie_2003 For This Useful Post:

tranhuy2002 (03-12-2012)

Thành Viên Chim Chuyền beck.vn's Avatar
    Thanks
    1
    Thanked 6 in 5 Posts

Em cũng cho ăn cám tuấn thúy cả chòe than, lẫn chào mào mà. Hi hi đang tính quay về hết với cám bavi đây

Thành Viên meoconyeudau's Avatar
    Thanks
    7
    Thanked 39 in 36 Posts

Cám Tuấn Thuý cho ăn cũng bình thường thôi, nhà Tuấn Thuý có 2 loại cám chào mào. 1 loại có ớt dùng cho chim căng lửa, 1 loại dùng cho lúc thay lông

Thành Viên Chim Mép Vàng
    Thanks
    1
    Thanked 11 in 8 Posts

Cám gì chào mào cũng xơi được hết , nhưng quan trọng phải có hoa quả .

Thành Viên
    Thanks
    1
    Thanked 0 in 0 Posts

em nuôi cám nhà tuấn thúy cho mấy chú chào mào nhà em thì rất căng nhưng được một năm đầu tới năm sau thay lông thì thấy lông sơ vì lóng quá chú chào mào toàn tự phá. em phải chuyển sang cám bavi để chú nó thay lông hoàn chỉnh khi nào cần thúc thì mới dám cho ăn cám tuấn thúy.ko biết các bác như thế nào nhưng mấy chú chim nhà em ăn đều như vậy( lưu ý là hoa quả cách ngày ăn và cả châu chấu vẫn đều).mong các bác cho thêm ý kiến

Thành Viên Chim Đấu Cội KtsBim's Avatar
    Đang ở
    ***Hà Đông***
    Thanks
    259
    Thanked 300 in 199 Posts

Trích dẫn Gửi bởi dunghoang Xem bài viết
    em nuôi cám nhà tuấn thúy cho mấy chú chào mào nhà em thì rất căng nhưng được một năm đầu tới năm sau thay lông thì thấy lông sơ vì lóng quá chú chào mào toàn tự phá. em phải chuyển sang cám bavi để chú nó thay lông hoàn chỉnh khi nào cần thúc thì mới dám cho ăn cám tuấn thúy.ko biết các bác như thế nào nhưng mấy chú chim nhà em ăn đều như vậy( lưu ý là hoa quả cách ngày ăn và cả châu chấu vẫn đều).mong các bác cho thêm ý kiến
    Tình trạng này nhiều anh em gặp phải rồi. và đã bỏ không dùng.
    Hội Họa Mi Hà Đông
    Nhất Mi Nhì Khuyên Tam Chòe Tứ Mào

Thành Viên Chim Chuyền matrix2kdnl's Avatar
    Thanks
    4
    Thanked 18 in 13 Posts

Thường cái gì làm cho chim nhanh lên lửa thì nhành tàn. Vi cửa hàng nào bán cũng muốn cho ăn 1-3 tháng là phải có lửa (tăng kinh tế mà) nên thành phần cám thường có những chất nóng, như các thành viên đã đánh giá sau một vụ lông là chim thường bị xoăn không mượt. Nhưng nếu bác nào dùng cám mà lại biết giảm độ nóng trong cám bằng những món ăn có tính hàn có thể khắc phục được. Đôi với tôi thì toàn tự tay mình làm cám tuy chưa ok lắm nhưng cũng tạm được (nói chung chim xung hay không không phụ thuộc vào cám của người khác). Thân!

Thành Viên
    Thanks
    0
    Thanked 0 in 0 Posts

các bác chơi chim không để ý ak. chim nào mà chẳng vậy cứ sau mỗi vụ chim nào mà chẳng thay lông. Nó thay lông cũ đi để ra lông mới chứ các bác.

Thành Viên Chim Mép Vàng
    Thanks
    1
    Thanked 4 in 2 Posts

Mặc định Cám !chém đê

cám chào mào của THÚY TUẤN tui thấy ko còn ổn như trước nữa ae đang dùng cho ý kiến nhỉ

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Bình Luận Từ Facebook

Tag của Chủ đề này