1 số câu hỏi chung về chim săn mồi !!!

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về chim săn' bắt đầu bởi NickPOO, 8/2/11.

1. hungbv

hungbv Thành viên Mới

Ðề: 1 số câu hỏi chung về chim săn mồi !!!

ha ha, nụ cười hôm nay duyên và hay đấy anh nick á,findacc à, đọc kĩ bài viết của mình đi nhé," tất nhiên vẫn phải dựa trên quan hệ thức ăn và phần thưởng, nhưng phải biết cách vận dụng nó thôi" thức ăn và phần thưởng nó có quan hệ gì với sự tin tưởng và thực phẩm ko nhở??? mình chưa đọc qua bài viết của bạn, nhưng nếu bạn dịch từ wiki thì mình đã dọc cách đây 2 năm dồi, tối nay ỏ thời gian da để đọc những gì bạn viết xem sao, rất cảm ơn đã chia sẻ kinh nghiệm

2. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

đã là anh em FC thì ko nên tranh luận mạnh mẽ dẫn đến cãi nhau nhá. Cái hay ở đây là mỗi người 1 kiến thức 1 hiểu biết , nếu ta biết vận dụng thành 1 cuốn từ điển chung từ những kiến thức và hiểu biết đó thì đúng là ko còn gì bằng đâu Hưng !!
    Anh em cố gắng tích cóp mỗi người 1 ít sau đó chúng ta sẽ cùng chắt lọc cho ra cái hay nhất và bổ ích nhất ...............hữu hiệu nhất , cùng chia sẽ cho tất cả anh em . Để mỗi người chúng ta ai cũng có cho mình 1 vốn kiến thức FC tốt nhất :D
    Thân

3. hungbv

hungbv Thành viên Mới

đúng vậy đấy, mỗi người đều có những cái hay khác nhau, anh Huy cũng có cái hay của anh Huy, anh Khoa cũng có cái hay của anh Khoa, ác nhân cốc chủ có cái hay của anh ấy... mọi người đều có hay riêng, cứ góp nhặt dồi viết thành NHẬT KÍ ĐỜI TÔI, à quên viết thành NHẬT KÍ FALCONRY là cực hay đấy anh à, em viết nhầm nhưng bây h vội quá chả kịp xóa nữa mong anh em thông cảm nhé

4. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Em cũng nằm TOP cao thủ nhưng tiếc 1 điều là........... Em quyết định làm ẩn sĩ nên anh em FC ko có nhiều cơ hội đc học hỏi từ em thôi :D:D
    Khi nào định xuống núi để truyền thụ cho anh em vài bí quyết đây Hưng !!!

5. hungbv

hungbv Thành viên Mới

em chả phải là cao thủ gì cả, em vẫn phải vào diễn đàn để học hỏi kn của anh, của các anh em và nge những lời chỉ giáo của findacc đấy thôi, vậy theo anh những người dc gọi là cao thủ và ko ẩn sĩ ở đây họ đã chia sẻ với anh dc những gì dồi nào??? anh em muốn biết gì mà em biết thì em vẫn nói thôi, có giấu cái gì đâu, nhà em ở ngay gần chân núi

6. NickPOO

NickPOO Thành viên Mới

Sau 1 năm ko gặp , em đã lạ hơn xưa quá nhiều ! Ko còn là ku Hưng em trai anh ngày xưa nữa . Anh thấy mình ko bây giờ ko hợp với cách nói chuyện của em , ít nhất là ngay lúc này . Anh em mình đến đây thui nhé, chúc em sức khỏe và vui vẻ :)

Last edited by a moderator: 11/3/11
  7. Rosshin

Rosshin Thành viên Mới

Chào các a/e FC,em chỉ mới tình cờ ghé vào Topix FC này dc vai ngày thôi mà nghe mấy a trao đổi về Chim săn mồi nghe mà thèm dc ẳm 1 e về chăm sóc wa ah.=P~=P~ .Trước đây e chỉ chơi về chim hót thôi vì mình nghĩ là chơi chim hót 1 phần mình cũng đam mê,1 phần thì ko ảnh hưởng tới ai xung quanh ( hàng xóm chẳng hạn).Nhưng khi đọc bài của các a post lên tự nhiên mình cảm thấy có cảm giác hưng phấn đối với loài Chim Săn Mồi này.Em xin có 1 số câu hỏi mong a/e đi trước chỉ giáo để có thể biết dc 1 số điều kiện và kiến thức cần thiết để có thể nuôi và huấn luyện 1 e.
    1.Chắc chắn là mình đam mê.(Cái này em biết nên ko hỏi :D)
    2.Ở khu vưc đông dân cư có thể nuôi dc ko?Có ảnh hưởng đến nhung người xung quanh ko?
    3.Phía sau nhà e có 1 khỏang đất trống (chắc có thể tập bay tự do) nhưng ngặt 1 nỗi là người ta nuôi gà nhiều wa ko biết có dc ko(e sợ lỡ mà nó xơi con gà thì khổ X_X)
    4.Còn nhiều câu hỏi nữa nhưng nhìn lại thấy nhiều wa nên e ko dám hỏi thêm để dành cho những lần sau vậy :D

8. Tổngtưlệnh

Tổngtưlệnh Chim ưng

Nghề nghiệp:
    Viên chức

Mình cũng có tìm hiểu và chút ít kinh nghiệm về chim săn mồi lên cũng viết vài dòng tâm sự với cậu:
    - Mình có ông bạn trên Hà Nội nuôi con cắt hung lưng (chim săn loại nhỏ) mà nhà ở HN thì san sát toàn nhà cao tầng mà cậu ấy vẫn nuôi và huấn luyện săn chim bồ câu, chim sẻ tốt. Bọn Châu Âu còn phải thốt lên thán phục.....
    - Cũng có một số loại chim săn coi gà là một món ăn ngon như một số loại diều, diều hâu (Black kite rồi kể cả chim ưng.....)
    Anh em sẽ nhiệt tình giúp cậu những thắc mắc có gì cứ hỏi biết đến đâu mình nói đến đó không thì để anh em khác....Vậy nhé chúc bạn luôn vui vẻ, mạnh khỏe

9. khuyenhanoi

khuyenhanoi Thành viên Mới

chúc 1 nem mới sẽ có những thành công

10. Rosshin

Rosshin Thành viên Mới

Thành thật cám ơn những dòng tâm sự của findacc,titaioi.
    Có lẽ mình ở đâu thì sẽ thích nghi với môi trường ở đó.Mình vẫn còn đang học tập 1 số exp từ các a/e đi trước để khi mình có quyết định ẳm 1 e về nuôi thì ko bở ngỡ với lại còn biết cách mà chăm sóc.Chứ chưa biết ji mà đem về 1 e nuôi chẳng khác ji đưa nó vào chỗ chết[-O<,như vậy ko khéo trở thành tội nhân thiên cổ bị a/e lên án thi khổ~X(
    Còn về chuyện phía sau nhà mình người ta nuôi gà thì chắc mình phải xem nên nuôi loại nào thích hợp(ko thích hợp săn gà hoặc nhỏ con chứ ko lớn).
    Có vài dòng suy nghĩ mong a/e xem xét.Chúc a/e FC luôn vui vẻ,hòa nhập và chung tay xây dựng 1 FCV vững chắc.Thân

11. hungbv

hungbv Thành viên Mới

ấy, anh đừng nói thế anh nick à, làm thế là anh em mình dễ xa nhau lắm đấy, sau một năm anh cũng có thay đổi đấy chứ anh, đổi tại trời, tại số, tại người cuối cùng vẫn là tại mình anh ạ, em sống mở lòng với mọi người, mọi người sống với em thế nào thì em cũng như vậy lại thôi, em cũng muốn vấn đề thảo luận của nah em mình kết thúc tại đây, vậy thôi nhé

12. phuongthoa

phuongthoa Thành viên Mới

hiiiiiiiiii các bác dạo này cũng bị ảnh hưởng bởi động đất hay sao ý, mà thấy các bác cứ chém gió nhau hoài àh, em mới tậu được con đại bàng đen đấy, để hôm nào em pot lên các bác chém giúp em với nhé. đều là ae có cùng niềm đam mê cả, hơn thua nhau làm gì, có ảnh hưởng tới kinh tế của ai đâu mà sao các bác cứ vậy hoài...... vui lên đi cho đời tươi trẻ

13. kuromdn

kuromdn Thành viên Mới

làm cái gì mà sao phải căng thẳng vậy! vấn đề là a e chơi falconry. chứ nếu lẫn lộn chuyện khác thì làm sao chơi falconry đc! làm sao cùng nhau đi lên được! phải giữ hòa khí. mọi chuyện hãy tha thứ cho nhau đi nhá ! hehe ! mình hơi bị........!

14. dong_phuong

dong_phuong Thành Viên

nhìn thấy bãi chiến trường mà đâu lòng

15. ducminhtinh

ducminhtinh Thành viên Mới

lạy cụ, đừng đưa e lên thớt, e ngán tận cổ rồi!

16. khuyenhanoi

đưa lên thớt thì đâu còn cơ hội để "lạy cụ", ae ko mà có gì đâu bác nhỉ .hehehhehe

17. ducminhtinh

@titaioi: em học làm ninja thôi cụ Khoa ạh, đi kg để dấu, nói kg để tiếng, chiến kg ồn ào, thế thì sau này chạy mới kg để cho ng bắt đc, hì hì! mà cụ nghĩ rằng có ai đó e kg coi là ae chimcanh àh, hehe!

18. khuyenhanoi

hạ cánh an toàn nhỉ hehehheheeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

19. ducminhtinh

lạy hồn, e thấp cổ bé miệng nên cũng kg đến nỗi bị tứ mả phanh thây hay tam ban triều điển, cụ mừng cho e đi nhá!

20. hungbv

hungbv Thành viên Mới

em đang lấy vd mà anh Đạt, làm gì có ai dám chém anh đâu mà đưa lên thớt làm gì

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé