Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 68

Chủ đề: Nơi bán chim cảnh tại TP.HCM

Thành Viên Chim Chuyền hunglanvt's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 5 in 5 Posts

Mặc định Nơi bán chim cảnh tại TP.HCM

Xin chào các anh em.
    Mình hiện cư ngụ tại Tân Thành, BRVT. Trước đại dịch cúm gia cầm mình có nuôi chim họa mi, chòe lửa, chòe than chủ yếu mua ở Long Thành và khu lăng ông cha cả (TPHCM), bà rịa. Khi dịch cúm thì phần thì thả hết và một do lơ là bị bay mất. Tôi thích nhất vẫn là họa mi. Bây giờ muốn nuôi lại nhưng các chỗ bán chim cũng đóng cửa hết rồi nên không biết mua ở đâu. Vừa rồi có dịp lên sài gòn và người ta chỉ đến ngay trước văn phòng điện lực phú thọ (Đường Thuận Kiều) chỉ thấy người ta bán chim khoen, sâu, ốc mít và thức ăn cho chim thôi.
    Vậy nhờ các anh em chỉ cho mình vài chỗ để mua .
    Xin chân thành cám ơn.

2. The Following User Says Thank You to hunglanvt For This Useful Post:

pthphuong0907 (21-10-2013)

3. Bài viết mới nhất cùng Box:

Administrator phoenix108's Avatar
    Đang ở
    VietNam
    Thanks
    480
    Thanked 633 in 354 Posts

Mặc định Ðề: Nơi bán chim cảnh

To hunglanvt.....Bạn muốn mua chim họa mi thì vào SG ..đến Lê trọng Tấn ..tiệm chim chị Đào (ngày xưa bán ở HVT ,cong viên lăng cha cả) dời về đây , hay là khu bến xe Tây ninh ,cuối đường Cộng Hòa ,nhiều tiệm bán Mi . còn gần hơn bạn vào Thủ Đức ,kế chùa 1 cột có tiệm chim Tuấn ...cũng có bán Mi ,từ tiệm chị Đào lấy về ...hiện tại Mi bổi mới vào được 3 ngày .còn nhiều .....
    Thân mến
    TRẢ TA SÔNG NÚI TỪNG TRANG SỬ
    DÂN TỘC CÒN NGHE VỌNG THIẾT THA
    TRẢ NÚI SÔNG TA!LỜI DĨ VÃNG
    THIÊN THU CÒN VỌNG ĐẾN TƯƠNG LAI
    còn chúng ông đây
    "Trung Quốc" cũng chẳng màng
    thà làm quỷ nước Nam
    hơn làm vua đất Bắc
    bọn chúng bây hảy nhớ đúc ống đồng!
    ĐÁP LỜI SÔNG NÚI !TỔ QUỐC LÂM NGUY!XƯƠNG MÁU NÀY TA NGUYỆN HIẾN DÂNG

5. The Following User Says Thank You to phoenix108 For This Useful Post:

Thanks
    0
    Thanked 5 in 5 Posts

Trích dẫn Gửi bởi phoenix108 Xem bài viết
    To hunglanvt.....Bạn muốn mua chim họa mi thì vào SG ..đến Lê trọng Tấn ..tiệm chim chị Đào (ngày xưa bán ở HVT ,cong viên lăng cha cả) dời về đây , hay là khu bến xe Tây ninh ,cuối đường Cộng Hòa ,nhiều tiệm bán Mi . còn gần hơn bạn vào Thủ Đức ,kế chùa 1 cột có tiệm chim Tuấn ...cũng có bán Mi ,từ tiệm chị Đào lấy về ...hiện tại Mi bổi mới vào được 3 ngày .còn nhiều .....
    Thân mến
    Cám ơn bạn rất nhiều. Mình sẽ tìm đến các tiệm bạn giới thiệu.

7. The Following User Says Thank You to hunglanvt For This Useful Post:

Thành Viên Chim Mép Vàng thanhthang's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 7 in 7 Posts

Thật ra thì còn có những tiệm trên đường Trường Chinh, Tiệm Vũ Loan, cũng chuyên cung cấp Mi, Than. CM...

9. The Following User Says Thank You to thanhthang For This Useful Post:

Thành Viên daithanhmpd's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 2 in 2 Posts

bạn thích mi loại nào và mấy mùa mình chuyên cung cấp mi đây nếu bạn quan tâm thì gọi cho mình theo số điện : 0167.7324.718 mình tên quang hiện ở dĩ an - bình dương
    Thân chào bạn .

11. The Following User Says Thank You to daithanhmpd For This Useful Post:

Thành Viên daithanhmpd's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 2 in 2 Posts

Trích dẫn Gửi bởi thanhthang Xem bài viết
    Thật ra thì còn có những tiệm trên đường Trường Chinh, Tiệm Vũ Loan, cũng chuyên cung cấp Mi, Than. CM...
    Trích dẫn Gửi bởi hunglanvt Xem bài viết
    Xin chào các anh em.
    Mình hiện cư ngụ tại Tân Thành, BRVT. Trước đại dịch cúm gia cầm mình có nuôi chim họa mi, chòe lửa, chòe than chủ yếu mua ở Long Thành và khu lăng ông cha cả (TPHCM), bà rịa. Khi dịch cúm thì phần thì thả hết và một do lơ là bị bay mất. Tôi thích nhất vẫn là họa mi. Bây giờ muốn nuôi lại nhưng các chỗ bán chim cũng đóng cửa hết rồi nên không biết mua ở đâu. Vừa rồi có dịp lên sài gòn và người ta chỉ đến ngay trước văn phòng điện lực phú thọ (Đường Thuận Kiều) chỉ thấy người ta bán chim khoen, sâu, ốc mít và thức ăn cho chim thôi.
    Vậy nhờ các anh em chỉ cho mình vài chỗ để mua .
    Xin chân thành cám ơn.
    mình bán mi thuộc chớ không có mi bổi dâu nhé bạn !

13. The Following User Says Thank You to daithanhmpd For This Useful Post:

Thành Viên Chim Mép Vàng thanhthang's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 7 in 7 Posts

Trích dẫn Gửi bởi daithanhmpd Xem bài viết
    mình bán mi thuộc chớ không có mi bổi dâu nhé bạn !
    Cái này mới ngộ nè, bạn kia hỏi chổ bán chim Mi chứ liên quan gì bạn mà Mi thuộc với bán Mi Thuộc ở đây, ngộ vậy ta .Nếu bạn muốn bán Mi thì bạn nhầm bõ rồi đấy nhá, qua bên box mua bán mà rao dùm cái nhá, ng hỏi thông tin nơi bán, nếu bạn có Mi thì bạn pm riêng cho ng ta chứ đưa đt lên trên này làm gì nhỉ

15. The Following User Says Thank You to thanhthang For This Useful Post:

Thành Viên Chim Chuyền michealowenmu7's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 3 in 3 Posts

chào . mình ở tp nên rành nên chỉ vài chỗ cho vui
    Chín Đào ( lê trọng tấn) có 2 tiệm đó nghen, 1 tiệm bán lồng , 1 tiệm bán chim
    Đối diện chín đào đi xuống có Hội Họa Mi , chuyên bán CM, Chòe , Mi bổi , chuyền
    Tiệm anh Rắc, gần chùa NGhệ Sĩ ( Cây Trâm, Gò Vấp)
    các tiệm ở Bến Xe Tây Ninh Cũ ( ngã 3 mũi tàu)
    tiệm ở đường Lê Văn Khương ( siêu thị mêtro Tân Thới hiệp đi vào )
    Vũ Huy ( lũy Bán Bích)
    THuận Kiều Plaza
    , chỉ pik vỵa thôi hj

17. The Following User Says Thank You to michealowenmu7 For This Useful Post:

Thành Viên cutyjohnson's Avatar
    Thanks
    0

Ngay Góc Ngã 3 Thành Thái ngay Vinaphone center có 2 tiệm chim Vip ở đó mình thấy đầy đủ đồ chơi mà đợt này thấy Mi Bổi về hơi bị nhiều. bạn qua so91 xem thử xem sao. Chổ đó bán đồ cho Đại Gia nhưng giá cũng phải chăng nữa, mình là sinh viên còn mua nổi mà hihi.

19. The Following User Says Thank You to cutyjohnson For This Useful Post:

Thanks
    0
    Thanked 5 in 5 Posts

Cám ơn các bạn nhiều.
    Khi nào có dịp đi thành phố mình sẽ đến chỗ các bạn giới thiệu để tìm mua.
    Thanks a lot

21. The Following User Says Thank You to hunglanvt For This Useful Post:

Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối

Bình Luận Từ Facebook

Tag của Chủ đề này

ban chim canh tphcm, ban chim canh trong nha, ban chim cảnh tphcm, ban chim chii choe, ban chim hcm, ban chim hoa mi, ban chim hoa mi tphcm, ban chim hoc noi, ban chim ket tai tphcm, ban chim khuu o tphcm, ban chim kieng hcm, ban chim kieng tphcm, ban chim nguyen van qua, ban chim noi, ban chim non o tp hcm, ban chim non o tphcm, ban chim o hcm, ban chim o thuan kieu, ban chim o tp hcm, ban chim o tphcm, ban chim tai ho chi minh, ban chim tai tp hcm, ban chim vet o tphcm, ban chim vet tai tphcm, ban dan chim noi gian, ban de cho chim an tphcm, ban ga canh tphcm, ban hoa mi boi o tphcm, ban hoa mi o sai gon, ban hoa mi o tp, ban hoa mi tai thu duc, ban sau cho chim, ban sau cho chim canh, banchimcanh tphcm, bay ban thuc an cho chim, bán chim cảnh hcm, bán chim cảnh tp.hcm, bán chim cảnh tphcm, ca canh, can ban, chao mao, chỗ bán chim, chợ chim ở tphcm, chợ chim cảnh tphcm, chợ chim hcm, chợ chim o tp hcm, chim canh ban o dau, chim canh ban tai tphcm, chim canh hcm, chim canh le hong phong, chim canh o hcm, chim canh o tphcm, chim canh tai tphcm, chim canh tp hcm, chim canh tphcm, chim canh vu loan, chim khuou, chim khướu, chim sau, chim sâu, chimcanh hcm, chimcanhtphcm, cho ban chim, cho ban chim canh, cho ban chim canh tphcm, cho chim canh tp hcm, cho chim canh tphcm, cho chim hcm, cho chim tphcm, cho thoi ban chim, cua hang ban chim tphcm, cua hang chim canh tphcm, dia diem ban chim kieng, diem ban chim canh, dien dan chim canh tphcm, hcm, hoa mi, khu bán chim cảnh, khu mua ban chim cu, khuou, khướu, long chim, mua ban chim canh hcm, mua ban chim canh tphcm, noi ban chim, noi ban chim canh, noi ban chim o sai gon, nơi bán chim, nơi bán chim cảnh, sai gon, sài gòn, tiem chim huy lan

Xem Nhóm Tag