Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 42

Chủ đề: Cách nuôi đại bàng,chim ưng!!!!

Thành Viên jinzin103's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 2 in 2 Posts

Mặc định Cách nuôi đại bàng,chim ưng!!!!

Tôi mới nuôi con đại bàng còn non,tìm hiểu cũng khá nhiều diễn đàn về loài chim săn mồi này! Cũng có chút ít kinh nghiệm về nuôi khi đọc các diễn đàn,tôi post lên anh em cùng tham khảo rồi cho ý kiến!
    Đầu tiên khi nuôi còn non Chim còn non đang trong giai đoạn cần nhiều canxi để mọc lông và bổ sung cho xương cứng chắc chính vì vậy cần loại thực phẩm chứa nhiều canxi,giai đoạn này cho ăn chim sẻ,bồ câu,chim cút. Có ý kiến cho rằng có thể cho ăn cả cổ gà lọc hết xương ( tất cả đều phải băm nhuyễn),loài săn mồi nay thèm ăn loại đồ ăn có mùi thịt tươi chứ để riêng cám thì lười ăn chính vì vậy có thể trộn chung cám với thịt trên ( vì trong cám nuôi đầy đủ các thành phần cho nên trộn chung với cám tốt cho chim).Nếu muốn mai sau huấn luyện loại chim này thì khi ăn nên thổi còi hoặc huýt sáo để khi lớn huấn luyện cho dễ!!
    Khi lớn trong giai đoạn tập bay: vẫn cho ăn thành phần như trên,để chim khỏe hơn thì cho ăn thay đổi cả thịt bò ,gà,thịt heo.Khi huấn luyện thì để chim đứng cách xa và huýt sáo,thỏi còi như ở trên,vì từ khi còn nhỏ chim đã quen nghe tiếng còi khi ăn,bạn cầm thức ăn ở bàn tay để chúng bay đậu vào cánh tay( lời khuyên : nhớ may bao da ở tay cầm không móng chúng rất sắc và bám khỏe việc bịcaof xước là tất yếu,khi chúng bay đến đậu trên cánh tay là thành công,Kiên trì thì đến lúc đói chúng sẽ ngoan ngoãn bay tới thôi!và còn huấn luyện chim săn mồi thì tôi sẽ tìm hiểu và post lên!
    Nếu có gì chưa đúng ae góp ý,bổ sung!!!!
    Lần sửa cuối bởi jinzin103, ngày 04-06-2011 lúc 01:34 AM. Lý do: Sửa màu chử Đỏ

2. The Following User Says Thank You to jinzin103 For This Useful Post:

Ngoc Thuy (13-06-2013)

3. Bài viết mới nhất cùng Box:

Thành Viên Chim Chuyền o ngong's Avatar
    Thanks
    33
    Thanked 7 in 6 Posts

Mặc định Ðề: Cách nuôi đại bàng,chim ưng!!!!

khi chúng bay đến đậu trên cánh tay là thành công,Kiên trì thì đến lúc đói chúng sẽ ngoan ngoãn bay tới thôi!và còn huấn luyện chim săn mồi thì tôi sẽ tìm hiểu và post lên!

Mình không đồng tình với câu này lắm của bạn lắm.Để đạt đến thành công thì còn vô vàn gian khổ phía trước.Hi.Cứ cố tìm hiểu thêm nhá bạn.
    Sr nếu có mạo phạm gì.
    Thân!

Thanks
    0
    Thanked 2 in 2 Posts

Bạn không đồng tình ở điểm nào.Chẳng lẽ mình cũng phải viết ra cả những khổ sở mà ý bạn muốn nói,như thức khuya dậy sớm,phòng chống bệnh tật,rồi chọn thức ăn thế nào nữa à.Thế mình mới dùng từ kiên trì.Từ đấy đã bao hàm cái gọi là vô vàn gian khổ của bạn rồi đấy!

Thành Viên Chim Thuộc kaiser's Avatar
    Thanks
    5
    Thanked 41 in 31 Posts

[QUOTE=o ngong;68333]khi chúng bay đến đậu trên cánh tay là thành công,Kiên trì thì đến lúc đói chúng sẽ ngoan ngoãn bay tới thôi!và còn huấn luyện chim săn mồi thì tôi sẽ tìm hiểu và post lên!

có nghĩa là chỉ lúc đói nó mới cần mình còn bt kêu ko lại à....thế đâu phải huấn luyện đâu...cái đó là nó chỉ coi mình là nguồn cung cấp thức ăn cho nó thôi...
    536 Lê Văn Hiến-Ngũ Hành Sơn-TP.Đà Nẵng
    Ưng ấn-CM-chòe đất-chòe than-yểng-cu gáy

Thành Viên Chim Mộc khuyenhanoi's Avatar
    Thanks
    0
    Thanked 11 in 10 Posts

[QUOTE=kaiser;69701]
    Trích dẫn Gửi bởi o ngong Xem bài viết
    khi chúng bay đến đậu trên cánh tay là thành công,Kiên trì thì đến lúc đói chúng sẽ ngoan ngoãn bay tới thôi!và còn huấn luyện chim săn mồi thì tôi sẽ tìm hiểu và post lên!

có nghĩa là chỉ lúc đói nó mới cần mình còn bt kêu ko lại à....thế đâu phải huấn luyện đâu...cái đó là nó chỉ coi mình là nguồn cung cấp thức ăn cho nó thôi...
    nếu bạn ấy nghĩ kiên trì chờ nó tới là được thì hãy để bạn ấy kiên trì( kiên trì là tốt mà)

Thanks
    0
    Thanked 11 in 10 Posts

có ae nào thử trộn cám vào thịt cho nó ăn chưa nếu đã làm thì chỉ mình với

Thanks
    0
    Thanked 11 in 10 Posts

ah mà bạn này (jinzin103 ) này nghe cách nói thấy quen quen sao ấy( không biết là đã bỏ nick cũ dùng nick mới ko nữa) mình chỉ đoán vây ko đúng bạn đừng ẤY mình nhé

Thành Viên Chim Mép Vàng willsmith91's Avatar
    Thanks
    0

Ko biết có phải chuyên gia phá đám ác nhân cốc chủ ko đây

Thanks
    0
    Thanked 2 in 2 Posts

]tất nhiên đấy là lúc huấn luyện ban đầu thì mình phải lam thế,chứng tỏ bạn kaies này rất ít tìm hiểu chương trình về thế giới động vật,khi huấn luyện động vật thường có 2 cách để thuần hóa,là dùng vũ lực và nhu cầu của loài động vật,về bạn nên học hỏi đi nhé,nếu có cách nào huấn luyện tốt hơn thì post cho anh em học tập
    Lần sửa cuối bởi phoenix108, ngày 07-06-2011 lúc 11:57 PM. Lý do: thay màu chử "đỏ"

Thanks
    0
    Thanked 2 in 2 Posts

có ae nào thử trộn cám vào thịt cho nó ăn chưa nếu đã làm thì chỉ mình với
    ]tôi đang nói về nuôi đại bàng mới dùng cách này bạn đừng hiểu lầm là các loài chim khác cũng thế mà cho nó ăn thịt hoài có khi thọ không được lâu đâu,còn về vì sao lại làm thế thì đại bàng là loài ăn thịt nhưng thịt lại thiếu chất,trong cám có đầy đủ dưỡng chất cho các loài chim chính vì vậy nên trộn cám chim với thịt,cách này tôi đã thử và tìm hiểu của chủ nhân đã nuôi và huấn luyện thành công 5 con đại bàng từ khi còn nhỏ nên mới post lên diễn đàn anh em cùng tham khảo,nếu có cách nuôi đại bàng khi còn non tốt hơn bạn thử góp ý xem

Tuy nhiên khi còn non đại bàng đang cần rất nhiều cãni và photpho để mọc lông và cứng xương,thịt hay cám vẫn chưa đủ hoàn toàn để đại bàng phát triển tốt ,cần bổ sung thêm bằng cách cho chúng uống hoặc trôn với thức ăn theo quy định thuốc chống bại liệt cho gia cầm,gia súc,loại thuốc chống bại liệt đó có thể mua ở hàng thuốc thú ý,tôi sẽ post lên một vài loại thuốc chống bại liệt sau
    Lần sửa cuối bởi phoenix108, ngày 07-06-2011 lúc 11:59 PM. Lý do: Đổi màu chử viết "đỏ"

13. The Following User Says Thank You to jinzin103 For This Useful Post:

Ngoc Thuy (13-06-2013)

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối

Bình Luận Từ Facebook

Tag của Chủ đề này