huythanh111
Hoạt động cuối:
2/10/23
Tiền:

Chia sẻ trang này

huythanh111

Thành Viên

huythanh111 được nhìn thấy lần cuối:
2/10/23
    1. shama 2011
      shama 2011
      Vậy kiếm 16 thui ... nhớ nghe thông tin dùm anh nhe ...thân...
    2. shama 2011
      shama 2011
      ngủ nha ... em làm anh nằm mơ bậy bạ rồi ...ma kiếm được lửa mái đuôi dài kg vậy ?
    3. shama 2011
      shama 2011
      con này tốt giữ nuôi dài lâu di ...thân...
    4. shama 2011
      shama 2011
      Từ từ đi , bây giờ cứ theo ý anh nói đi ,... khi chim thay lông thì mình ép giọng cho chim sẽ hiệu quả hơn đó ...thân...
    5. shama 2011
      shama 2011
      Con này chất giọng còn ẹ quá ... kiếm chim thầy cho nó học đi ... anh nghe hình như có giọng yến hót thì phải ... em đem con chim tơ này đem vào chổ làm của em cho nó học giọng thác chảy và tiếng của chim sâu hay sẽ hay những loại chim rừng khác là tốt nhất ...chứ nó bê nguyên xi giọng chim yến hót vào là chán lắm ... chỉ cần học cách kéo dây của yến hót là đủ rồi ...
    6. shama 2011
      shama 2011
      ở topic nào vậy ? chim mấy mùa rồi ? đuôi nhiêu vậy ?
    7. ldhung
      ldhung
      Anh Trường được set Mod rồi kìa, he he
    8. ldhung
      ldhung
      Thành ơi, chiều hôm CN nói chuyện với Thành xong, tối mình về làm đủ mọi cách nhưng CCL của mình vẫn nhảy tung lồng, thậm chí mình bật đèn ngủ cũng nhảy tung lồng.
    9. shama 2011
      shama 2011
      Hổm rày bắt đầu ổn định rồi , hôm trước bị đứt em chim thi , buồn quá ... xui thì chịu thôi ... anh đi ngủ thôi ... mai 8 tiếp
    10. phoenix108
      phoenix108
      Từ từ nhé THÀNH ,hổm rày ông bạn bận đi làm ...chỉ có tối về ,mà tối chú bận nên chưa gặp chỉ có DT thôi ...tình hình là chim đang ấp chưa có chim tơ khoảng 1/2 tháng nữa sẽ có chim phá bầy ....CN này chú sẽ qua nhà bạn để chụp ảnh ...chờ nhé
    11. ldhung
      ldhung
      Uhm, chim mình cũng đỡ nhác rồi Thành ah, đi gió suốt ngày, chỉ có buổi sáng dậy là hót sổng to lắm. Mình đang vào cám cho chim, cũng vào được 1 tuần rồi mà chưa biết kết quả thế nào cả, he he, mình cũng cho CCL ăn ít sâu nhỏ, nhưng chỉ 1 lượng vừa đủ và ăn vào buổi chiều thôi. Nhưng mình thấy cám còn vương vãi trong lồng nhiều, có lẽ nó chỉ bới cám tìm trứng kiến ăn, mình quan sát mấy hôm nay thì thầy cóng nước có lẫn bột trong đó, có lẽ CCL của mình đang quen dần với mình bột rồi. Hiện nay , thời tiết ở Đà Nẵng chưa ổn định nên mình chưa cho CCL tăm được, mua về gần 2 tuần rồi, chắc đợi khi nào thời tiết ấm hơn sẽ tập cho CCL của mình tắm nắng, tắm nước.
    12. Than Dieu
      Than Dieu
      nói chung giá thì chung chung rồi. Phải có hình ảnh thì mới nhận xét được. Mà mỗi miền chơi 1 kiểu khác nhau em ah. Tùy vùng miền mới chọn lọc cho nhau được.

Thân,
    13. phoenix108
      phoenix108
      HIHI, rồi có dịp sẽ trao đổi về yến nhe. (những gì chú biết...) .con cần gì thì gọi DT hay gởi mail cũng được [email protected] .Rất mong được dịp gặp mặt HUY THÀNH .
    14. phoenix108
      phoenix108
      hihi ,chú chán nhậu nên chơi chim cho nó yên vui thôi ,mới chơi khoảng 12,13 năm thôi ...đầu tiên chơi yến và chim săn mồi ????...bây giờ chơi CC Lửa ,CC than ,tiểu mi ,yến hót (chưa cho đẻ)và chim rừng lạ thôi (như là Cao Cát ,Phượng hoàng đất,khướu ,và đặt biệt 1 em ChiCHi mào) hihihi .Nói chung khoảng 40 em ...mệt nghỉ !!! nhà chú bán caphe và cội dượt chim của anh em diễn đàn mình mà ....
    15. phoenix108
      phoenix108
      OK,ngày mai chú sẽ cho con tin tức nhé . Phải cập nhật chứ .hihi ,cứ từ từ đi ....rồi chú sẽ chỉ cách nhân giống nhe ...OK.Ngày xưa ,đầu tiên chơi chim là chú nuôi yến đẻ đó chứ ...từ ngày có dịch cúm H5N1 thì phải giải tán ...vì yến để lâu không cho đẻ là bị hư chim luôn ,không có lực lượng hậu bị là thua ....
    16. phoenix108
      phoenix108
      Vậy để chú liên lạc với ông bạn ....rồi cho con hay .Vì vừa rồi ông bạn định để cho chú 1 cặp hoàng ,và 1 cặp balescher (chim lai màu) ,nhưng chú chưa có chổ đặt lồng nuôi .Vì nhà chú chuột nhiều lắm ,Nên chú chưa lấy .Ngày mai chú ra xem và sẽ cho con cái giá +hình ảnh của chim .Con ở Ninh thuận ...khúc nào (chổ ) có gần QL.AH1 không ,vì chú có cháu chạy xe hàng từ Nha Trang vào SG (có thể gởi ,cho an toàn mà)
    17. phoenix108
      phoenix108
      Hôm nào con vào SAIGON , ghé qua nhà chú ở THỦ ĐỨC chú sẽ dẫn đi xem nơi nuôi chim yến hót của ông bạn thân ...và có thể tuyển được chim vừa ý theo giá hữu nghị nhe .Để hôm nào chú chụp ảnh sẽ post lên cho anh em xem luôn .Hiện nay argate ,hồng đang có giá khá cao ,còn hoàng thì phải màu thuần và to con mới có giá trị .Bạn chú đang nghiên cứu lai giống từ yến nhập về để cải tạo giống .Vì hoàng yến hiện nay đang bị thoái hóa nặng ,do anh em cho lai tạo lung tung rất dễ bị đồng huyết . THÂN MẾN (Khi nào đi vào SG nhớ DT cho chú trước để chuẩn bị và hẹn với ông bạn- DT của chú 095.839.0087 )
    18. Than Dieu
      Than Dieu
      Ko sao đâu. Vào SG có nhiều lựa chọn mà em. Chúc em sớm tìm được chim đẹp để chơi nha.
    19. Than Dieu
      Than Dieu
      Thực ra thì tùy thuộc thôi. Ko ai nói trước được gì cả. Nó có thể ra như sau:
      _ Toàn hồng hoặc toàn hoàng.
      _ Nửa hoàng hoặc nửa hồng, tức là nếu có cả hồng và hoàng riêng biệt.
      _ Nó bị lẫn màu với nhau. Ra lem nhem, chỗ vàng chỗ đỏ.
      _ Có thể ra Hoàng sẫm màu (ngoài bắc gọi là Hoàng cháy), hoặc hồng da cam (tức là có chăm thế nào cũng không đỏ)
      Nhưng sau này cho bọn chim con sinh sản sẽ về lại gen màu lung tung.
    20. ldhung
      ldhung
      Hi bạn Thành,
      Lâu nay không vào điễn đàn, kể từ khi nhà có chuyện rồi nhát nuôi chim, con CCL để ngoài gió, thế là trúng gió --> die. Thằng bạn mới cho mình con CCL bổi mới bẩy, về nhà chăm được 5 hôm, sau đó cho nó tắm phát, không hiểu sao nó bị xù lông lên, die nôt. Mình mới mua 01 con CCL ở tiệm, đuôi khoảng 18, nhưng nhát quá, mua được 03 hôm rồi. đang trùm lồng, đang tìm cách vào cám đây. Mình tìm trên diễn đàn thấy có nhiều cách ghê, chưa biết nên áp dụng cách nào đây. Có gì Thành pm giúp mình. Thanks
  • Đang tải...
  • Đang tải...