luanbn991978
Hoạt động cuối:
13/3/13
Tiền:

Đang theo dõi 1

Người theo dõi 1

Chia sẻ trang này

luanbn991978

Thành viên Mới

luanbn991978 được nhìn thấy lần cuối:
13/3/13
    1. Khuyên_xòe
      Khuyên_xòe
      Chăm cám TC dễ mà.Rụng hoạ thay lông ko liên quan đến cám khi mà con chim của bạn lôg lá đã chòn căng rồi thì ko vấn đề gì cả. Khuyên nuôi rất tỉ mỉ và rất công phu bạn à, bạn chỉ cần sao nhãng 1 đến 2 hôm là con chim khác ngay.Con chim căng hay không căng bạn nhìn phân chim ị là biết mà.Chim nhà mình toàn vào cám tuancong.Thay lông nuôi dưỡng ăn cắm TT1+2.Mìh đang tính đợt tới sẽ tự làm cám dưỡng cho chim ăn.Vừa đảm bảo ổn định và lại về sinh sạch sẽ, chứ cám TT giờ hàng FAKE nhiều.Hấu như chim dãi dàn ở HN đều chơi cám TC là nhiều, từ trước tới giờ chim ăn cám TC mình thấy được cờ rất nhiều.Nếu bạn chơi ở nhà thì ăn cám TT2 cũng ok.Bạn nhớ 1 điều rằng phải luôn luôn vệ sinh cầu dưới cầu trên và lồng sạch sẽ 2 ngày 1 lần, thường xuyên cho ăn hoa quả, táo tàu, nho, cam, dế, sâu ngày 5 con và tắm rửa thường xuyên cho em nó thì chim sẽ rất hay.Còn 1 điều nữa khi chim đã căng lửa thì bạn lên giữ lửa cho em nó đừg để nó tút mất lửa nhé. Chúc bạn thành công. Trc mìh nuôi 50 con K. Giờ thì..
    2. son_arc
      son_arc
      Nếu bạn chỉ choi o nhà thì cho an số 2tt la ok,muốn chim căng đấu đá tốt thì Tuấn cóng vàng,nhù tcóng cho ăn ko biet diều chim se nóng và nhảy.B có thể trộn 40 số 0 thuy tuan và 60 Vàng TCóg chim sẽ ổn địh và căng.Nhưg vde cám cug tuỳ vào từg con chim xem nó họp ko nua,ban thu và dẻ hieu tùg con m nuoi dẻ diêu cám.Thân,đó là chút kn of rieg m ...
    3. luanbn991978
      luanbn991978
      mình cheo da ngoài vườn thì nó hót ghê lắm mình ốp mái 2 ngày hôm sau mình cho đi dượt để nó ở cách xa dồi mở áo lồng gần 1 nửa mà nó cứ im chích cho mình hỏi hay là ở nhà nó nghe mấy con ở nhà hót mà nó sợ
    4. aloso
      aloso
      bạn chăm thế là ok rùi.còn phải xem tố chất hai con nữa,nhưng nếu như mình nuôi mi thì nên mua một em mi mái nữa bạn à
      :))
  • Đang tải...
  • Đang tải...