Các bác giúp con ốc mít nhà em cái.

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về chim Sâu' bắt đầu bởi Fast0rDie, 29/10/13.

1. Fast0rDie

Fast0rDie Thành viên Mới

Ko bik sao từ ngày về tới giờ tối nó ngủ kiểu như người nhện ý,,các bác chỉ giúp em sửa cái tật nó ngủ cái.ko bik nó ngủ kiểu đó máu dồn xuống não té chấn thương sọ não chết ko nữa:)) các bác xem hộ.
    chụp bằng đt cùi + Flash = đèn pin nên hơi mờ các bác thong cảm.:-*

Bài viết mới
  2. Daniel Nguyễn

Daniel Nguyễn Thành viên Mới

Ðề: Các bác giúp con ốc mít nhà em cái.

chùm áo lồng lại đi bạn ơi chắc sẽ ổn kt lồng xem có thằn lan72 hay ji ko

3. Ngocanhemss

Ngocanhemss Thành viên Mới

Chụp áo lồng lúc chiều tối,đảm bảo đứng cầu ngủ.

4. [K-One]Gino

[K-One]Gino Hút Mật Củ Chi

con mái nhà mình củng ngủ treo như dơi mấy năm nay :), người khác tới chơi nhìn hỏi chim gì ngộ ^^

5. AEkilua

AEkilua Thành viên Mới

Tụi nó cảm thấy hok an toàn nên mới treo mình vậy đó.
    Mấy con ốc mít của mình cũng ngủ y như dơi @@

6. dennis_huynh

dennis_huynh Thành Viên

bình thường thôi ko cần lo lắng quá đâu :)

7. gaututi

gaututi Thành viên Mới

chim hoảng ,nó sợ nguy hiểm nên chọn cách bám nóc lồng ngủ,
    chuyện thường ở huyện

8. thinh8

thinh8 Thành viên Mới

hehe nghe tếu tếu up 1 cai :D:D:D:D

9. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Nói về vấn đề ốc mít thì đây quả là vấn đề nan giải - chim ốc mít khi đi ngủ chúng hạ thân nhiệt xuống tới mức tối thiểu lên khi ngủ cũng coi như là gần chết vậy lên ngủ kiểu gì - tư thế nào bạn cũng ko phải no có điều treo ngược chân lên thì trông hơi vất vả một tí chứ em nó vẫn ok ko sao.
    **** Tui có Tí ngoài lề - em ốc mít nhà tui lần đầu tiên phát hiện ra tui tưởng sắp đi mất rồi - tiếc quá - lí do - hôm đó tui đi làm từ 3h sáng đến 4h chiều mới về phủ áo lồng từ tối hôm trước thấy tối em ấy cứ ngủ hoài ko ăn uống gì 4h chiều về tui kéo áo lồng thấy em ấy xù lông thở gấp thoi thóp tui vội lấy que gạt em nó từ cầu phụ rơi xuống đáy lồng nằm xòe cánh ra ko phản ứng - tui vội bắt em nó ra banh mồn nhét chuối bơm nước em nó vẫn ăn & uống nhưng lông vẫn xù cánh rã ko phản ứng gì - lản quá tui định vứt ra vườn nhưng thấy vẫn thở thoi thóp lại thả vào đáy lồng treo lên - ai dè một lúc sau em nó tỉnh ngủ - thức dậy bay nhẩy kêu ầm lên - thì hóa ra em này ngủ ko biết gì - khổ thân đang ngủ ngon bị nhồi nhét mấy miếng chuối mà vẫn phải nuốt .
    ....... chưa hết : kế theo một lần tui quên em ốc mít mồi treo trên dây điện - trời mưa to khoảng 12 giờ đêm mới nhớ vội ra lấy xuống - trời - em nố ướt mèn vẫn nghủ ok tội quá - lồng bẫy thì nhỏ tui phải dùng banh gắp em nó từ trong lồng bẫy ra thay sang lồng khác - nhưng tài thật - lông xù - cánh sã - thở thì thoi thóp nhưng chân vẫn bám rất chắc - có lẽ đây là bản năng lên khi có gió bão chim mới ko bị rớt - tui phải kẹp banh vào cánh kéo mãi mới lấy được em nó ra - nhưng vẫn ngủ ok thấy thương quá tui mới lấy máy sấy thổi một lúc mới thất em nó tỉnh ngủ bỏ vô lồng em nó bay loạn xạ - tài thật .
    *****kết hợp mấy anh bạn phản ánh - con nhà bạn ấy cũng thế khi ngủ tha hồ vần chả ý kiến gì - nhất là về mùa lạnh sáng mở áo lồng trông các em ấy như sắp chết treo ra khoảng 8 giờ nắng chiếu vào các em ấy mơi nhảy nhót và ăn vvvv
    **** tui sớt Google tìm hiểu mới biết được đặc tính kì lạ của loài chim nhỏ xinh đáng yêu này - từ đó mới an tâm nuôi ko no nghĩ gì nữa .
    **** Những chi tiết trên chỉ áp dụng cho Ốc Mít Lưng Đỏ các bạn nhé còn ốc mít Ngực Lửa thì lại ngược lại - khi ngủ cũng như trời rét vẫn tỉnh tuyết vời như các loại chim khác luôn - bạn nào nuôi mít ngực lửa thì lưu ý hộ điều này )......
    ***còn em mít của bạn muốn đứng cầu ngủ thì bạn làm thêm một cầu phụ phía trên tôi bạn cho đi ngủ sớm hơn một chút phủ áo lồng treo yên tĩnh là em đó đứng cầu ngay mà .
    *** những ai nuôi ốc mít mà phủ áo lồng nếu phải đi làm xa muộn mới về thì nhớ sáng phải mở áo lồng - ko như các loài chim khác phủ áo lồng vẫn ăn uống bình thường còn ốc mít lưng đỏ phủ áo lồng là em ấy cứ ngủ hoài đến chết đói đó . chúc bạn huấn luyện thành công - mong các bạn chia sẻ - thân !

Last edited by a moderator: 29/4/14
  10. NgHanh

NgHanh Thành Viên

Ban cho mjh hoi oc mit trong moi bay dc.co the de 2 e cung 1 long dc k z. Tai mih chua co long.Cam on.

11. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Được bạn nhé nhưng phải theo dõi xem chim có đành nhau không nếu lhoong đánh nhau thì thôi con nếu đánh nhau thì phải tách ra

12. Daide256

Daide256 Thành Viên

chim bị rơi bể chim giờ làm sao chứ lâu lâu nó nhảy xuống bố lồng làm đùng đùng như sắp chết đến nơi ko bằng á

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé