Mi mộc bao lâu thì hót siêng các bác?

Thảo luận trong 'Vấn đề chung về Họa Mi' bắt đầu bởi chuot2611, 15/10/12.

1. chaomao1818

chaomao1818 Moderator Ban quản trị

Ðề: Mi mộc bao lâu thì hót siêng các bác?

tùy con chim, tùy người nuôi bác ạ, chim thuộc diện tố chất, thì khoảng 3 - 4 tháng có thể hót sổng, nhưng không phải ai cũng làm được nó hót sổng, cuối cùng quan trọng nhất là con người nuôi nó, mình biết điều khiển con chim theo ý mình, ở đây em không phản bác quan điểm của bác nào nhé, chỉ là chia sẻ kinh nghiệm của bản thân em thôi, có những người ở nhà người ta nuôi chim không thèm hót, chán lản, em ra chơi gọi phát hót như lên đồng, hót đập vào lồng vẫn hót, quan trọng là mình biết tâm tính con mi ấy như thế nào, biết nó thích gì, và có chút nghệ thuật điều khiển nó, thế là nó hót thôi, bác có thể vào youtbe của em xem, có rất nhiều con chim tầm 3 - 5 tháng hót sổng, hót đủ thứ giọng...................ở đây em loại trừ khoản dùng công kích nhé............và cuối cùng muốn nói với bác, cái khoản này không phải ai cũng làm được, không phải ai cũng biết, dù chơi chim rất lâu, rất nhiều.............phải học, phải yêu, phải rút kinh nghiệm
    thân!
    chúc bác chăm chim tốt, đừng vội, đừng xùy, đừng ngắm nghía nhiều, cứ chăm căng con mộc nó cũng đứng lồng, nó cũng hót, họa mi là loài hiếu chiến quên hết sự đời xung quanh "Phải Căng"...............

2. nguyentuantukt

nguyentuantukt Thành Viên

Còn tùy vào bạn chăm e nó thế nào, mua chim ngoài kinh nghiệm thì nhiều khi cũng phải hợp duyên

3. anmay102

anmay102 Thành viên Mới

Con của mình về đến nhà,treo lên sau 5' là sổ rồi, sổ dài lê thê luôn,bõ cái công ngồi nửa ngày ngoài cửa hàng

4. Mi An

Mi An Thành viên Mới

Tui cũng vừa mua một em như này, chỉ khác là cả ở quán và về đều chưa hót tiếng nào, chỉ hót chuyện nhỏ, tôi nặng tai nên không nghe thấy (vk tôi bảo có hót)

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé