Vẹt ngực hồng đòi đạp mái?! Cứuuu!!!!

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi Rose, 8/8/19.

1. Rose

Rose Thành viên Mới

9A03909C-A60E-411F-B626-D0D7AC39397F.jpeg Mọi người ơi, chuyện là thế này, em có tậu 2 bé ngực hồng từ t3/2019, lúc mua là lông bé mọc chưa đủ, mới bjk ăn thức ăn ngâm nước thôi. Em nuôi chung 2 bé cùng lồng luôn. Em cũng chẳng bjk em nào trống mái gì cả.
    Ko hiểu sao mấy hôm nay em mắt to nó cứ me leo lên mình bé kia, lúc đầu bé kia nó chạy, giờ hình như ko còn chạy nữa.
    Mấy hôm trước bé kia ngủ thì bé mắt to nó cứ lém lém nhìn nhìn rồi qua đứng kế, đưa mỏ vào mỏ ngta, bé kia nó đá cho 1 phát rơi xuống đất hehe.
    Bác nào có kinh nghiệm giúp em với, tụi nó yêu thương nhau thì ko sao, nhưng lỡ trớn nó mà đẻ chắc chớt @@. Có khi nào tụi nó đẻ ko ạ? Giúp em với, em mới nuôi nên chả có xíu kn nào hết ạ.

2. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Yên tâm đi bạn chim chưa trưởng thành thì chỉ đùa nhau thôi chứ sao đẻ được, với lại trong môi trường nuôi nhốt nếu không bổ sung chất thì rất khó đẻ bác nhé

3. Rose

Rose Thành viên Mới

57FC08BE-B06F-4F98-8C20-C6C50C54BE4E.jpeg FE629DB0-36BD-4C27-9C67-F90BEA6D55AD.jpeg Dạ em cảm ơn ạ. 2 bé ăn nhìu lắm. Em cho ăn đủ loại hạt, rồi rau quả, vitamin...Trông tụi nó ú quá, em sợ nó bị thừa cân.
    Mà 2 bé này có phải là 1 trống 1 mái ko ạ?

4. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Bạn có cho chim tắm và phơi nắng không ? Phải cho chim tắm và phơi nắng thì chim mới mượt và đẹp nhé. Giai đoạn này chưa biết trống mái đâu bạn sau khi thay lông thì mới biết, bạn chịu khó chơi với chim vì lâu không chơi với nó là nó không quen chủ đâu. Thân mến !

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé