Chào mào bị ho xin các bác giúp đỡ

Thảo luận trong 'Sức Khỏe, dinh dưỡng' bắt đầu bởi buivanxuan, 10/12/17.

1. buivanxuan

buivanxuan Thành viên Mới

Tình hình là con chào mào non đang thay lông nhà em bị ho từ hôm qua tới giờ.sáng ra nó cứ chẹt chẹt chẹt hoài. em trong diễn đàn thấy mọi người bảo cho uống nước chè vài bữa là khỏi.hôm nay e bắt đầu cho em nó uống không biết có khỏi ko. Mong các bác tư vấn giúp em với ạ.e xót ruột quá. E mê mẩn bọn này lắm ạ. Giờ mới có thời gian để tập chơi ạ. E non này là em quý nhất nó mà làm Sao thì e đứt ruột mất ạ.hi

Bài viết mới
  2. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

**** Nhe bạn tả ... mà xót hết cả ruột ....hihi.....Nước trà thường thường chỉ chữa bịnh đường ruột (đi ị ).... còn ho... mất tiếng.... bạn dùng vài miếng cam thảo .. hơ vàng trên bếp ... ngâm nước nóng ..... cho chim uống vài bữa xem sao ..... mong cho em nó khỏi bịnh... mùa này các cụ treo lồng chỗ ấm ... tránh gió ... trúm bớt áo lồng cho em nó đỡ bị cảm lạnh .... chúc thành công .... !!!!!

buivanxuan thích bài này.
  3. buivanxuan

Dạ vâng em cảm ơn bác ạ. Chả biết tuổi Bác thế nào để xưng hô cho tiện ạ. E thì ít tuổi thôi ạ. Chắc Phải gọi bác là chú vì nhìn hình đại diện thấy bác chắc cũng có tuổi rồi ạ.

4. buivanxuan

Cháu là cháu rất khoái bọn chào mào chú ạ.nhưng vì công việc buôn bán ko có thời gian để chơi ạ. Giờ cháu mới tập chơi. Chưa có điều kiện nên chau nuôi một e non vụ cuối này với bắt một e bổi hàng tạp hóa.hi. em non của cháu hiện tại đang thay lông còn cái mào nữa là xong. chim to mào chắc là đinh ạ vì trước chưa thay lông mẹ thấy nó dựng thẳng giờ đang mọc ạ.cháu ép giọng bằng điện thoại.đang thay lông nhưng cũng hót chuyện suốt với hót sô giọng rồi nhưng chưa to ạ. còn e bổi cháu bắt đc hơn tháng rồi ạ. Giờ e nó mới Lên đc ba câu quít quì quiu. còn đâu cháu thấy nó toàn ché với quít quiu với lại nó cứ hót quit quặc quặc ấy ạ.Con bổ tướng nhỏ chim nhưng dài đòn dáng đứng thẳng mào ngắn đá lân ạ.họng lúc nào cũng phập phùng rồi lại kêu ro ro nữa. Kè chim lài thái độ vươn cổ nhá cánh búng họng. Nhưng ko Lên đc giọng mà Chỉ quít quiu nhỏ trong họng thôi ạ. Ko biết e bổi quít qiu nhiều có hỏng e non ko vậy chú. Cháu vẫn cho e non nghe file điện thoại suốt ạ.chú tư vấn giúp cháu ạ. Nha cháu ko có chỗ treo cách li hai e nó ạ

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé