Hỏi- Cách Tắm Vẹt Chưa Thuần và Chưa Cắt Cánh

Thảo luận trong 'Chia Sẻ Đam Mê Chơi Chim' bắt đầu bởi Vẹt- Niềm Vui Còn Lại, 24/1/17.

1. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Vẹt- Niềm Vui Còn Lại Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Thưa Các Anh Chị, Vẹt nhà em khá nhát và chưa được cắt cánh. Không biết tắm bé ra sao? Em xin Anh chị có kinh nghiệm hãy hướng dẫn chi tiết cho em ạ. (Vẹt già). Đồng thời bé ưa xù lông, em hỏi chỗ bán chim cảnh Người ta nói nó lạnh do cận Tết khí trời thay đổi , không biết đúng hay sai. Anh chị giúp em. Em cảm ơn anh chị trước ạ.

Last edited by a moderator: 24/1/17
  2. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    đúng là chim lạnh thì hay xù lông vì thế yên tâm nhé, còn muốn tắm vẹt thì bạn có thể lấy vòi nước tưới hoa lan để ỡ chế độ phun xương để phin nhè nhẹ vào người bé để bé tắm cho quen bạn nhé

Vẹt- Niềm Vui Còn Lại thích bài này.
  3. Vẹt- Niềm Vui Còn Lại

Vẹt- Niềm Vui Còn Lại Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Thiết kế
    Da, Em cảm ơn Anh nhiều nhiều luôn, thế mà em đọc trên mạng nói quá trời luôn hihi nào là lấy 1 ít muốt cho vào chậu nước âm ấm thêm chút xà phồng để tắm bé cho không có rận chim. Hihi còn cách tắm sai lầm của em là hehe cho bé vào phòng tắm rồi đóng cửa lại keke Anh biết em làm gì với Chú vẹt ta không? Đóng cửa xong em dụ bé ra và dùng vòi sen tưới vào bé thế là anh ta vừa chạy vừa bay xung quanh phòng hihi 2 đứa ước nhem kiki em lấy nước đã pha sẵn như trên, bé ta lạnh co người , chạy chầm chậm em lấy gáo nước tưới sương sương lên bé. Xong, câu chuyện tắm vẹt vất vả tới hiệp 3 em lấy khăn lau vẹt, hazzzz bé sợ luôn đến khi vẹt chui vào cái nhà nhỏ của nó. Thở phì phò, chắc nó nghĩ mô phật con thoát nạn... sợ quá đi...chưa đâu Anh à, thấy người bé chưa khô, sợ bé cảm nên ý tưởng chợt lóe lên keke em lấy máy sấy tóc để chế độ âm ấm và phà lên người bé cho khô hihi thật là vé di dút kaka

Chỉnh sửa cuối: 24/1/17

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé