LỖI CHÀO MÀO BỔI

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi thanhhn238, 21/1/17.

1. thanhhn238

thanhhn238 Thành viên Mới

CHÀO CÁC BÁC. TÌNH HÌNH LÀ EM MỚI CHƠI CHÀO MÀO LẠI VÀ MỚI MUA 2 EM BỔI
    - EM THỨ 1: ĐƯỢC 5 NGÀY LỒNG. ĐÃ THUẦN EM NÓ ĐỨNG LỒNG, MỞ ÁO LỒNG 1/2, ĐÚT TRÁI CÂY ĂN BẰNG ĐŨA. TỰ HÓT LÂU LÂU MỚI SỔ GIỌNG. NHƯNG NGẶT CÁI LÀ NGHE CHIM BỔI THỨ 2 HÓT HOẶC CHIM HÀNG XÓM HÓT LÀ NHẢY CẦU, NHẢY XUỐNG SÀN, BÁM NAN LỒNG (VỪA BÁM VỪA HÓT, KO CỤP MÀO) ĐÒI THOÁT RA NÊN PHẢI KHÉP ÁO LỒNG LẠI HAY KHÓA LUN VẪN NHẢY :mad:
    CLIP:

Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn

HÃY ĐĂNG KÝ KÊNH
    ĐỂ ĐƯỢC CẬP NHẬT VIDEO MỚI NHẤT

Hình ảnh Trong Clip Hình ảnh Trong Clip Hình ảnh Trong Clip

Mã bbcode forum :

Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn

HÃY ĐĂNG KÝ KÊNH
    ĐỂ ĐƯỢC CẬP NHẬT VIDEO MỚI NHẤT

Hình ảnh Trong Clip Hình ảnh Trong Clip Hình ảnh Trong Clip

Mã bbcode forum :

- EM THỨ 2:
    ĐƯỢC 3 NGÀY LỒNG. EM NÀY CỰC NHÁT (SHIP TỪ HUẾ VÀO) NÊN CÒN TRÙM KÍN ÁO LỒNG. EM NÀY BỊ CHỨNG KO CHỊU ĐƯỢC BÓNG TỐI =.= CỨ TỐI ĐẾN TẤT ĐÈN NGỦ LÀ NHẢY LOẠN XẠ. NÊN PHẢI LẤY CÁI ĐÈN NGỦ ĐỂ KẾ BÊN LỒNG CHO EM MỚI CHỊU ĐỨNG IM. EM NÀY ĐƯỢC CÁI GIỌNG ĐANH, SUNG (CHẮC DO THẰNG BÁN CHO ĂN ĐỒ KÍCH NHƯ SÂU, CÁM) NÊN NGHE CHIM NGOÀI HÓT CÁI LÀ NÓ HÓT LẠI, RỌT RỌT... ĐÊM MÀ CỨ THỈNH THOẢNG HỨNG LÊN HÓT VÀI CÁI XONG IM LÀM ĐANG COI JAV GIẬT MÌNH QUÀI :p

Chỉnh sửa cuối: 21/1/17
    Dtranqb thích bài này.
  2. Dtranqb

Dtranqb Thành viên Mới

Mình cũng có 1 em bổi cứ đến giờ đi ngủ chùm áo lồng lại là nhảy loạn cả lên. Nhảy tông lồng chán chê một lúc rồi mới ngủ. Cả năm nay nó vẫn thế, hót hét ok. Không hiểu em nó làm sao lại như thế !

3. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

**** Chim của bạn ko thể gọi là chim bổi được ( chim bổi bạn nuôi mấy tháng đã dám mở mồm chưa ... ) .... Chuẩn men đây là chim loại ( tật lỗi ) nhưng ko sao miễn là hình thức đẹp nhẩy lồng ko vỡ đầu ko gãy lông đuôi .. hót tốt giọng hay ... mình kiên trì thuần lại một vài tháng ... một vài năm là ok..... chúc thành công.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé