Tu van lam chuong aviary

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Tổng Hợp' bắt đầu bởi Thanhcpim, 13/9/16.

1. Thanhcpim

Thanhcpim Thành viên Mới

Nhân ngày vợ về quê em đã bỏ hết đống rau sạch tính làm 1 cái chuồng trên sân thựơg. Dien tich: sau 1,5m, ngang 2m va cao 3m. IMAG1902.jpg IMAG1902.jpg IMAG1656.jpg IMAG1656.jpg Xung quanh làm lưới mắt cáo, nóc có lưới mắt cáo và tấm lấy sáng. Cửa em làm bằng cửa sổ nhôm kính, khung làm bằng sắt kẽm, dưới nền em để gạch lát, nếu chim ị rửa luôn. bên trong em trồng mấy cây xanh để cho chim bay nhảy. Em làm như vậy có được không. Em tính thả chim để nghe hót thôi. Em đinh thả: 1 đôi cu gáy, 1 đôi chào mào, 1 đôi chích chèo, một số chim khuyên và 1 đôi ngũ sắc, khướu và mi em nhốt lồng và treo bên dưới nóc chuồng.Các bác tư vấn cho em nuôi như vậy có chật quá không, nên nuôi thêm con j nữa. Chim có chịu hót không. Cám ơn các bác. Hình ảnh nơi em định làm đây ạ

2. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Cụ làm thế rất ok không gian thoáng nhưng hạn chế chim vì phân chim rất khinh khó rửa vì thế cần tính toán sao cho hợp lý, với lại phải xin ý kiến vợ he he he không thì bả nổi cơn tam bành lên vì phá vườn rau nhà bả

3. duongrau01

duongrau01 Thành Viên Kỳ Cựu

Mình lại nghĩ khác ... Trong đ/k chật hẹp vậy làm avi e ko tiện về mọi mặt .... Nếu bạn có đam mê thì bạn chỉ cầm nuôi vài lồng .. dễ vệ sinh ... tiện di chuyển ... tận dụng khoảng không ..... ( Gấu đuổi chỗ này ... xách chuyển chỗ kia .... ) ... hi hi

4. Thanhcpim

Thanhcpim Thành viên Mới

Tình hình sau 2 ngày hì hục cuối cùng công trình đã hoàn thành 90%, em tính mua thêm 1 cây Khế để chúng đậu, và ít phong lan treo bên trong cho chúng ngắm. Em nuôi 1 đôi cu gáy, 2 đôi chào mào, 1 đôi chòe than, 1 đôi ngũ sắc, 1 đổi quế lâm. 4 em khuyên. Sống trong môi trường đất chật người đông nên bọn chúng cũng rất hòa thuận các bác ah. Sau 1 tuần trên cây Vối cũng ko có phân chim, và nền cũng rất sạch. Mong các bác cho í kiến ah. 14374596_772622909547178_1525388654_o.jpg 14374596_772622909547178_1525388654_o.jpg

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé