AVI trình làng

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Tổng Hợp' bắt đầu bởi kuarangme, 10/1/16.

1. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Chào mào núi ngoài bắc nhiều không thành trong này chào mào núi nhiều lắm đánh một kèo cứ gọi là dính đôi

2. chích chòe than86

chích chòe than86 King Nothing..!!!

Thi thoảng em đi phiên chợ thấy có bán khoảng 200k/2 em. Ngoài này ít người chơi anh ạh. Chỉ có bác nào thích mới lạ và đổi gió thì chơi. Hôm qua em thấy chợ tốt Sài Gòn bán em Hồng Tước hót hét ngon lành, cám bã tốt chim ở Hóc Môn Sài Gòn giá có 650k ship tận nơi mà em Comment bên topic Lồng Mi gửi Chòe Than86 có cả sđt mà ko thấy anh trả lời.....

3. kuarangme

kuarangme Thành Viên

Quan trọng là mua ở đây mới là vấn đề, mình ở Đà Nẵng có ai biết chỉ chỗ mình với

4. chích chòe than86

chích chòe than86 King Nothing..!!!

Những loài chim này đa số trong miền Nam bác cứ tìm hiểu trên mấy trang mua bán chim cảnh sẽ có sđt cho bác liên lạc... Chúc bác có Avi đẹp... Tưởng bác ở HN khi nào thả chim em mạn phép đến xem để lấy chút ý tưởng, và tham khảo bác để về tự sướng.... bác ở xa quá..hic.

5. bachnguyen1207

bachnguyen1207 Thành Viên

nếu muốn chơi avi trước hết phải có thời gian rảnh rỗi thì mới chơi đc,rồi vấn đề nuôi chim gì chủng loại nào để cho ăn cám gì cho nó thích hợp....nếu không sau 1 mùa thay lông chim nó mất hết màu và lông sẽ xơ xác...xác định là nuôi avi chim ít hót hơn...hầu như không hót ( kiểu nuôi gà công nghiệp).. khi ăn thì chúng ỉa luôn vào cóng thức ăn. nước cũng vậy..rồi tắm chũng vậy...nói chung là nhiều vấn đề...trc tiên bác thả 3 loài khác nhau đã xem chúng nó có đánh nhau không đã rồi mới tính tiếp...phần đáy phải đổ thêm cát để phân khi chúng ỉa nó sạch và ít mùi hơn rồi sau mình vệ sinh nó cung dễ hơn.không lên cho những cành cây hoặc gạch đá dưới đáy vì sau khi chim ỉa nó sẽ bị dính vào đấy.còn sau này bác nuôi sẽ có thêm kinh nghiêm.
    Nhà em có avi dai 2,5m rộng 1,2m cao 2,15m to như vậy nhung cũng chỉ nuôi đc 1 đôi khuyên 1 đôi mi 1 đôi cm và 1 đôi quế lâm.nói chung là vất vả hơn nuôi trong lồng..hàng ngày dọn vệ sinh cho ăn tắm táp cũng đủ mệt rồi.cho an cám mi của hưng công đục hết nhưng các con kia thay lông vẫn bị mất màu hết...còn vấn đề chim thuần thả vào 1 thời gian lại thành chim chưa thuần...em dốt văn có nào nói thế các bác đừng ném đá em...mai em chụp ảnh up cho các bác xem

ngoctuan thích bài này.
  6. azometal_re

azometal_re Thành Viên

Chào bác, avi này chỉ nên nuôi nhiều nhất 5-6 cá thể, tức là 3đôi. Nuôi nhiều ko hợp đâu. Bác có thể thả quế lâm, hồng tước.

7. kuarangme

kuarangme Thành Viên

Mình đang nuôi test 1 thời gian để có kinh nghiệm đã bạn à, hiện tại vấn đề dọn vệ sịnh và chăm sóc chưa ổn lắm do công việc.
    Dự kiến sau này nuôi chòe lửa sinh sản

8. kuarangme

kuarangme Thành Viên

Chào các bác
    Đăng bài xong mình bận quá ko vào chém cùng được.
    Hiện nay Avi mình đang có 1 số vấn đề cần những người có kinh nghiệm tư vấn.
    - Nền xi măng có vẻ không hợp lý lắm, có nên rải cát hoặc đất không? và rãi bao nhiêu là đủ.
    - Nên trồng cây gì cho có màu xanh, thiê nhiên. Hiện tại trồng cây ổi nhưng có vẻ không chịu nổi độ nóng của phân chim.
    - Có nên trồng các loại cỏ, cây leo để nó bu lồng không? Như vậy thì lồng có dễ bị mục hơn không?
    - Thả 3 cặp chim: 1 cặp khuyên, 1 cặp cm, 1 cặp quế lâm. Như vậy chim có sinh sản được không?

Mình cần sự tư vấn nhiệt tình. Cám ơn

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé