nhận diện cám bavi và vva

Thảo luận trong 'Sức khỏe và dinh dưỡng' bắt đầu bởi nêmô, 22/6/15.

1. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Tình hình là thế này.em đang có một gói bavi không có tem giấy trên bao phía sau có in hình cha nào đó(cũng khá bảnh) hạt cám hơi thơm thôi mùi hơi nồng nhé vậy có phải cám thật không ae nhận diện dùm em và giá chính xác thì bao nhiêu một gói ạ.
    thứ hai là về cám vương việt anh(vva) cũng có loại cám tổng hợp dành chung cho các loại chim chỗ em 15k một gói 500g.thành phần giống hệt cám của bavi nhưng trước đây em sài thjì thẫy hạt vàng ươm mùi rất thơm nhưng sau chuyển sang bavi không tem.giờ nguồn cung cấp bavi gặp khó khăn nay chuyển lại vva cho tiện nhưng lại thấy bao bì của vva có thay đổi mẫu mã hạt cám nhìn có các chấm nâu nâu màu cám gà và có cả mùi cám gà nữa(nghi là thằng chủ tiệm trộn thêm vào) mong ae nào có hình ảnh bao bì vva chíh hãng up cho ae xem để nhận biết cả bavi cũng vậy thông tin giá cả luôn nha.
    nếu mọi nhười đã dùng qua hai loại này vẩy cho e cái đánh giá về loại nào tốt hơn ạ em cảm ơn
    cuối nữa em có nhận xét thế này.hai gói cám bavi va vva em đang dùng cho chim non khi quếy với nước thấy bavi nát ra nhưng nước không đổi màu vẫn vang ươm còn vva màu đục đi như màu nước mì tôm ae đập trứng sống vào ếy ae thẩm đih dùm loại nào tốt hơn ạ

2. Vũ Tuấn Khôi

Vũ Tuấn Khôi Thành viên Mới

cho xin 500đ ảnh nghe bác tả khó tưởng tượng quá, hi

3. Vũ Tuấn Khôi

Vũ Tuấn Khôi Thành viên Mới

P/s: mình hóng thôi chứ chưa dùng 2 loại này bao giờ, toàn xài Hiển :D

4. nêmô

nêmô Quản Trị Viên Ban quản trị

Có j pâu không ttượng được hả bác chỉ là gói bavi không có tem giếy thì có phải cám thật không ếy mà giá bavi và vva loại tổng hợp 500g bao nhiêu một gói.bác nào sài rồi cho em tí ý kiến

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé