Cách nhận biết chào mào bị bể

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Tanhuong-hs, 9/5/13.

1. Tanhuong-hs

Tanhuong-hs Thành viên Mới

Chơi chim củng được thời gian nhưng vấn đề này mình củng hơi mơ hồ,và đang có vấn đề tranh luận ở địa phương mình.
    Vấn đề là ông bạn mình có 1 con chào mào cứ hể gặp con nào yếu hơn thì hay làm giử,còn gặp con mạnh hơn thì chỉ đảo cánh được vài cái rồi đứng ù 1 cục,sân nhà củng như sân khach đều vậy,theo quan điểm của mình thì con này bể,củng có nhiều ae đồng quan điểm với mình nhưng củng có 1 số ae lại nói ngược lại.Mình đăng topic này mong được sự tư vấn của ae.
    1 vấn đề nửa là nếu chào mào chỉ khôn nhà nhưng dại chợ,ở nhà thì chơi mát ga nhưng mang đi nhà khác thì đứng ù 1 cục,vấn đề này có được xem là bể không hay do chim chưa được giợt nhiều

2. mobichat

mobichat Thành viên Mới

Ðề: Cách nhận biết chào mào bị bể

Mình có con má trắng lên 2 mùa,ở nhà chơi như điên,hót ché đủ cả.gặp chim lạ đem vô nhà là sáp lồng đòi cắn,hót múa.Nhưng bị cái là đem ra trường là im thin thít.mình cũng ít rảnh cầm đi,trước giờ cầm ra trường được có 5,6 lần

3. nguyenhiep22

nguyenhiep22 Thành viên Mới

Không phải chim bể đâu bạn ah! Con thứ 1 như bạn nói là nó gặp con yếu lửa hơn thì nó chơi rất xung nhưng gặp con mạnh hơn thì chơi 1 chút rồi xù đây là điều bình thường bạn nhé không phải chim bể nhé tại nó chưa được đi dãi dợt nhiều lửa vẫn yếu nên nó vậy, con thu 2 ban nói chỉ đấu ở nhà thì cũng không phải là bể mà chỉ là it đem đi ra ngoài đấu nên nó sợ chỗ lạ chưa dám đấu lại gặp mấy con kia đấu căng quá nên nó xù, bạn chịu khó mang em nó đi dãi nhiều vào, lúc đầu chỉ treo xa cho nghe bon kia đấu nhau thoi chứ đừng để nó nhìn thấy mặt bọn kia.....Mình cũng có vài con như bạn miêu tả, nhưng giờ thì chơi hết rồi, lúc đầu nó lạ nên nó vậy đó bạn chịu khó chăm tốt và cho di dãi nhiều là ok ngay

4. Tanhuong-hs

Tanhuong-hs Thành viên Mới

Cảm ơn lời góp ý của bạn,nhưng con của bạn mình là chim mồi chứ không phải mới đào tạo từ mộc lên.Đi bẩy thì ok,lúc trước mang ra giàn chơi củng bền nhưng sau khi cho cắm 1 trận là bây giờ nó thành ra như vậy luôn,vì lý do đó mà mình khẳng định nó bị bể.còn phần kia thì cảm ơn bạn,vì mình củng còn yếu về vấn đề này

5. rausachhanoi

rausachhanoi Thành viên Mới

trước em cũng có một con như vậy có con thì đá rất hăng mà có con thì làm vài cái là nghỉ, em nghiên cứu các bác khác tư vấn thì em cho nó vào chỗ yên tinh, rồi cho ăn nhiều mồi tươi lên sau vài tháng thấy tình trạng cũng khá hơn, bác thử xem sao

6. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Nếu có điều kiện cho chim đi bẫy, chỉ cần nó bắt được con bổi là chim lại sung và lên ngay bạn nhé

7. thaochiremax

thaochiremax Thành viên Mới

Chào mào nhà em đá cũng hăng lắm cứ thấy con lạ là lao vào đòi mổ

8. vuongquocloaivat

vuongquocloaivat Thành viên Mới

Theo kinh nghiệm của em thì không chính xác lắm đâu bác

9. quan0872

quan0872 Thành viên Mới

Nghề nghiệp:
    Chuyên bán máy vệ sinh công nghiệp chính hãng
    Mình cũng chưa có kn về vđ này lắm, mới bẫy đc 1 chú nuôi chơi ở nhà thôi

10. ducleeno1

ducleeno1 Thành viên Mới

Chim cm của e cứ nghe chim ngoài là nó bu lồng liên tục và chỉ kêu quýt quýt..e chưa đem đi ra trườq..v là nó bị s ạ

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé