Thông báo về việc thắt chặt quản lý box mua – bán

Thảo luận trong 'Nội Quy - Thông Báo' bắt đầu bởi Hoamirung, 10/12/12.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    Ðề: Thông báo về việc thắt chặt quản lý box mua – bán

- mình nói rõ là biện pháp nào cũng chỉ là giảm thiểu thôi chứ không thể nào ngăn chặn hết được.
    - Khi viết ra vấn đề này mình cũng suy nghĩ rất kỹ là sao cho nhanh gọn ai cũng có thể làm được và thuận tiện. Chứ bắt thành viên àm lý lịch đóng dầu treo của phường thì chắc hả ai thèm mua bán vì quá khó khăn
    - Mình nghĩ thế này : CMDN và tải khoản ngân hàng trùng tên, trùng tuồi thì khó mà giả mạo được vì nếu có mượng CMDN thì cũng không thể nào đi làm tài khoản ngân hàng được và nếu như có cả chứng minh nhân dân và tài khoản của người khác và số tiền lừa đảo lớn thì chỉ cần bào công an là họ có thể dễ dàng truy ra người chủ mưu vì chí it người bị mượn CMDN và tài khoản ngân hàng cũng có mối liên quan nhất định với người chủ mưu

2. allen

allen Thành Viên

Quá hợp lý ạ
    cho nick có màu nữa bác admin ạ
    cho nó phân biệt luôn

3. Hưng Gà Chọi

Hưng Gà Chọi Thành Viên Tích Cực

Mình nói là đối với mấy ông chuyên nghiệp thô, thành viên thường thì ko cần; làm mấy thủ tục như thế thì càng khẳng định sự chuyên nghiệp, như thế tuy có phức tạp nhưng sẽ có lợi cho họ về mặt uy tín. Còn nếu ko thì cứ đăng bán dưới góc độ thành viên thường. Mình cho rằng khi sự mua bán ít bị lừa đảo/ít có cơ hội lừa đảo thì số người tham gia mua/bán ở trang này sẽ đông lên đáng kể, như thế sẽ có lợi cả cho thành viên lẫn diễn đàn. Khởi đầu của việc này tuy khó khăn nhưng nó có nền tảng vững để phát triển tiếp.

4. thikdichoi

thikdichoi Thành viên Mới

quy định cấp độ thành viên đc phép pots bài trong mục mua bán thì sẽ giảm đc lượng thành viên post bài rác, k đúng quy định, giảm thiểu việc tốn tài nguyên của diễn đàn.
    E thấy các mod nên tìm hiểu và lấy những cái hay cái có ích từ những wed size khác để xây dựng cho wed mình, chứ đừng cổ hủ rồi cố tự mình theo ý mình mãi

5. ngoctuan

Nghề nghiệp:
    IT manager

- Có màu nick và có Icon riêng của group Thương Gia
    - Cứ 6 tháng 1 lần xẽ được BQT sét thăng cấp 1 lần
    + Group Thương gia xẽ có 5 cấp :
    Cấp I
    Cấp II
    Cấp III
    Cấp IV
    Cấp V
    - Khi đạt 5 cấp và có nhiều đóng góp cho công tác chống buôn gian bán lận, chống lừa đảo trên chimcanh thì xẽ được set lên cấp Bạch Kim là cấp cao nhất của nhóm thương gia và là nhóm uy tín nhất trong hiệp hội thương gia

- Mình và anh em BQT cũng đang tập hợp ý kiến thành viên và ý kiến của bạn cũng phù hợp với ý kiến của số đông thành viên
    Thân mến !

6. Duyphamle2205

Duyphamle2205 Thành Viên

Nghề nghiệp:
    Phóng viên!

Nhiều ý kiến trái chiều, theo ngu ý của tại hạ, làm wed cũng chính là hình thức kinh doanh, web đông thành viên thì quảng cáo sẽ thu được nhiều và đương nhiên admin hưởng lợi.

Nhưng

1. Em nghĩ chơi chim là 1 thú vui, mua bán thì người mua, kẻ bán là người trực tiếp giao dịch, lừa hay không thì hai bên xử lý, em nói thật, các bác ra báo công an em mất con chim 2 triệu, thằng này nó lừa em, thử hỏi ai họ tim, hay nhận được cái bĩu môi.

2. Chuyện up bài và giới hạn bài post có vẻ không cần thiết. Mà cái chính là giảm thiểu đi những cái bài post không đúng chủ đề, những topic chửi bậy, quảng cáo, sex....................

3. Cách lách quy định đơn giản : VD. em post bài : Cần bán chim. em bán hết con này, em sửa con khác vào topic, em up, anh em vẫn đọc, và biết là em có chim mới.... Thú thật, đọc cái này em nghĩ ra không dưới 5 cách lách luật, mà em là thằng chậm về trí tuệ đấy

4. Đối lời góp ý, em mong mod hãy nên suy nghĩ kỹ lưỡng, nếu thiếu tiền duy trì web, có thể kêu gọi anh em ủng hộ. Hoặc 1 thành viên khi tham gia đóng 20k/ 1 tháng. em tin là không ai từ chối.

1 phép tính đơn giản. 20k x 50.000 thành viên = ?...........

Kính mong ban quản trị nên suy nghĩ kỹ, đừng nên để Chimcanhvn là 1 diễn đàn mua bán như rongbay hay 5s. Lúc đấy có muốn cứu vãn tình thế cũng khó. Em còn trẻ tuổi, kinh nghiệm sống chưa nhiều, nhưng em nghĩ, bán chim ngoài thú vui, thì 1 số thành viên cũng vì cuộc sống mưu sinh, nuôi vợ con, sống ở TP thì bao khoản phải lo, cũng nên tạo điều kiện cho mọi người làm ăn ạ.

Suy ngay từ em, trước khi đi làm, em bán rất nhiều, nhờ có tiền bán chim mà em trang trải được 1 phần chi phí đi học, đỡ phải xin bố mẹ, làm ra tiền thì dù sao cũng cảm thấy hãnh diện.

Last edited by a moderator: 11/12/12
  7. gianglaocai

gianglaocai Thương gia

Việc quản lý và thắt chặt box mua, bán là rất cần thiết. Cùng với việc hạn chế số bài được đăng của các mem bình thường, chuyên nghiệp và cửa hàng thì BQT diễn đàn nên tính đến việc các mem sẽ tạo thêm nick mới để post thêm bài để có biện pháp sử lý kịp thời.

8. ngoctuan

Nghề nghiệp:
    IT manager

- Xin trả lời bạn những ý kiến bạn nêu ra đây chỉ là trao đổi để tìm tiếng nói chung thôi nhé chứ không cãi vã nhau he.

9. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Chào toàn thể anh em,

BQT xin chân thành cảm ơn những đóng góp quí báu của anh em trong việc "Thắt chặt quản lý box Mua - Bán". Trong số những góp ý của các bạn, có rất nhiều vấn đề BQT đã lường trước và có bàn bạc cụ thể rồi.

Sau khi rà soát các ý kiến phản hồi của anh em, BQT xin tiếp thu và điều chỉnh như sau (Đã chỉnh sửa tại nội qui, trang 1).

- Thành viên thường được phép post 1 tuần 1 topic và topic đó ko quá 3 món đồ được rao bán
    - Thành viên phải có đủ 20 bài viết trở lên mới được post bài trong mục Mua - Bán.

Một lần nữa, xin chân thành cảm ơn những đóng góp quí báu của toàn toàn thể anh em chimcanhvn.

Nội qui, về cơ bản như vậy là ok rồi. Thay mặt BQT mình sẽ đóng topic lại. Nếu các bạn có bất kỳ đóng góp nào xin vui lòng gửi mail cho admin Ngoctuan hoặc pm cho mình.

Xin chân thành cảm ơn,
    HMR

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công