Gưi bác họa mi rừng!

Thảo luận trong 'CLB Từ Thiện' bắt đầu bởi tungsd, 14/11/12.

1. tungsd

tungsd Thành viên Mới

Kính thưa bác hoa mi rừng!
    Em mới vào đọc dòng tin bác gửi cho em nhưng ko hiểu sao mà chữ nghĩa lung tung đọc cũng ko hiểu lắm. Chỉ hiểu sơ sơ là bác bảo em làm từ thiên thì nên làm đến nơi đến trốn không biết có phải không ?
    nói thật thì em vẫn chờ tấm lòng từ thiện của các ae từ lâu rồi và cũng đã nhận đc kha khá quần áo cụ thể là 7 thùng của bác tuấn gửi ra và cấp phát cho học sinh. em cũng mong muốn trương trình của diễn đàn mở rộng phạm vi cho dù là hà giang hay cao bằng hay điện biên cũng đều là những nơi khó khăn cần giúp đỡ cả. có ở trên đây các bác mới biết cảnh các cháu nhỏ khổ như thế nào mua đông lạnh các cháu chỉ có mỗi một manh áo cộc nên chuyện nghỉ học, bỏ học là điều đương nhiên sảy ra
    Mong các ae giúp đỡ cho các em ko phải chỉ vì manh áo ko mà quan trọng hơn là các em có quần có áo thì sẽ bớt bỏ học hơn.

2. Hưng Gà Chọi

Hưng Gà Chọi Thành Viên Tích Cực

Ðề: Gưi bác họa mi rừng!

Đọc ở topic bên kia thi thấy; ý ông ý là tổ chức kêu gọi bài bản vào thì mới có nhiều niềm tin và do đó mới có nhiều người ủng hộ
    http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=59981

Last edited by a moderator: 14/11/12
  3. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Có nhất thiết phải lập 1 topic kêu tên nhà em ko bác?
    Chắc trình em thấp nên viết bác ko hiểu. Mong bác bỏ qua.
    Với những gì bác nói trên đây thì em nghĩ đợt ủng hộ CB tương đối thuận lợi còn gì nữa bác?

Bác nói ko sai, nếu ko có niềm tin thì chả ai giao cho mình làm đâu. Chẳng hạn như việc bác chưa tin vào em và BQT làm chương trình lần này nên chưa thấy bác tham gia ủng hộ. Đó là chuyện thường mà bác.

4. mrtiennacosa2

mrtiennacosa2 Thương gia

Mình cũng đang ở nơi xa và khó khăn nhất tỉnh điện Biên. Tuy ko phải làm nhà giáo như bạn.Nhưng mình cũng cảm thấy thương và xót xa cho bọn trẻ trên này. vì bố mẹ thiếu học mà chúng nó phải chịu khổ. hic...hic...hy vọng dđ này có bác nào làm chủ một toppic kêu gọi a e trong cả nước ủng hộ và giúp đỡ những trẻ e nghèo vùng sâu;vùng xa . Tuy mình chỉ oline bằng đt với sóng 2g(hic... chắc chỉ đc 1g thôi) nhưng đêm nào mình cũng ko bỏ một buổi vào dđ. Nếu đc BQT dđ cùng a e cả nc ủng hộ thì mình xin làm tình nguyện viên tại tỉnh điên biên. Cụ thể là mình ở huyện Mường Nhé- Điện Biên
    .Hy vọng dđ chimcanh.vn sẽ là nơi a e chia sẻ tình cảm,tình thương với những trẻ e nghèo tại vùng sâu,vùng xa trong cả nước. Thân ái.!!(mrtien 0984944877. bản Nacosa2- xã Nacosa- huyện Mường Nhé-tỉnh Điện Biên)

5. em yêu chim

em yêu chim Thành viên Mới

bác cứ có khoảng vài thùng quần áo cũ thì gửi lên điện biên cho em. bọn em sẽ cùng với thanh niên tình nguyện trên điện biên cũng đang quyên góp quần áo mùa đông rồi gửi cho các em miền xa

6. Khanh_Tung

Khanh_Tung Thành Viên

dao chém xuống nước, nước càng chảy mạnh
    nâng chén tiêu sầu sầu càng sầu thêm

nói về người dân khó khăn thì còn nhiều nhiều lắm các cụ ạ, ngay như Đảng, Chính Phủ còn đau đầu và cũng đang từng bước giải quyết dần dần sẽ ổn, chứ huống gì chúng ta (bàn tay không che nổi mặt trời) vì vậy hy vọng còn có những chuyến từ thiện nữa để đồng bào ta bớt khổ

7. Hoamirung

Hoamirung Thành Viên

Thay mặt BQT ghi nhận lời kêu gọi của bác. Bác thư thư cho bọn em ít bữa, bọn em cần làm xong chương trình Hà Giang đã.

Làm thế ko ổn đâu bác ơi, việc ủng hộ là rất đáng quí và đáng ghi nhận. Tuy nhiên, cách thực hiện việc ủng hộ còn quí hơn nhiều bác ạ. Làm gì phải có kế hoạch, có chương trình cụ thể và tập trung chứ.

Bác nói chuẩn, để phong trào được mạnh hơn cần sự ủng hộ nhiệt tình hơn nữa của toàn thể anh em. 1-2 cá nhân ko thể làm được các bác ạ.

8. Chimcanh_hn

Chimcanh_hn Thương gia

Năm mới rồi a e từ thiẹn kẻu họi thôi.e ủng hộ hết mình

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé