anh em HÀ NỘI cho ý kiến

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về chim săn' bắt đầu bởi xomtinh, 17/5/11.

1. xomtinh

xomtinh Thành viên Mới

hm nay mình ra trợ có hỏi mua 1 con ưng ấn má họ đòi 1tr.wa cao.mình có đề nghị thế này.cho anh e ợ hà nội nói chung.mọi người đừng wa vội vàng mà mua chim,hãy cùng nhau dìm giá suống.vì cứ cái đà này thì người bán họ tăng giá chim kinh lắm.kệ cả với ai mới bắt đầu đừng nóng vội có chim chơi mà với giá nào cũng mua,mùa này là mùa chim non lên tương đối nhiều.mong mọi người cùng đóng góp ý kiến

2. xomtinh

xomtinh Thành viên Mới

Ðề: anh em HÀ NỘI cho ý kiến

nói như cụ thì tội viết bài hỏi ý kiến mọi người là j?chẳng có tính xây dựng gì cả.

Last edited by a moderator: 17/5/11
  3. khuyenhanoi

khuyenhanoi Thành viên Mới

đối với ae choi falconry thì dễ rồi
    đâu phải chỉ có mình mua ko đâu mà những người khác thấy lạ lạ và thấy người ta chơi cũng mua về chơi thử kết quả là toàn bị tụi bán chim nó lừa
    con diều trắng thì bọn nó bảo đại bàng trắng nam phi....
    và thế là mua tới 2,5t
    về hỏi ra mới té ngửa
    rồi có mấy tay đại gia thừa tiền MUA VỀ CHO CON MÌNH NGHỊCH CHƠI
    mà mấy tay đại gia thì ggia1 nào cũng mua
    1 con changeable hăk eagle mà tui nó bán giá 7t
    mà vẫn có người mua
    vậy thì làm sao đây?

4. khuyenhanoi

chính cái tụi đại gia mua về làm cảnh cho no oách với bạn bè mới đẩy giá chim lên cao thế
    mình đã từng chứng kiến tụi nó bán con shikra 2 triệu và ông này mua về cho đứa con 10 tuổi của ổng chơi( ổng nói vậy)
    thì làm sao đây ae?

5. khuyenhanoi

mình nghĩ ae falconry phải thành lập 1 hội hợp nhất và phải cho người ta biết falconry là gì và cho mọi người hiểu rằng nó làm chim săn mồi chứ ko phải nuôi làm cảnh
    theo mình biết thì bò sát đã được công nhận và nuôi công khai và đã có những buổi off và được đài truyền hình tới ghi hình và đưa tin
    chắc phải học hỏi ae choi bò sát

6. daind

daind Thành viên Mới

Thưa các bác
    Em cũng đồng ý với ý kiến này. Giá cả thế này thì làm sao mà chơi được. Hix!!

7. son_gioi_day

son_gioi_day Thành viên Mới

em ấn nút thanks rồi nhé

8. LongNguyen1979

LongNguyen1979 Thành viên Mới

Trời,,,, Các cụ vừa đi thi Chim ở Đồ Sơn về ạ. Em tưởng các Cụ đi thi Chim ở Thủy Nguyên. Thế Chim cụ nào được giải nhất vậy các Cụ.
    Chắc chim cụ Beck? Vì em thấy Cụ này 11h đêm mới phi xuống Đồ Sơn thi Chim mà keke, còn mấy Cụ đi trước chắc Xù lông hết cả rồi hahahahaha

9. thanhtronghp

thanhtronghp Thành viên Mới

bồ tèo nhầm box rồi , hội chào mào xong lâu rồi bác . Nếu bác ở Thuỷ Nguyên - Hp thì em bắt tay bác cái ,Cùng đồng hương . Lần sau ném đá hội nghị ,bác ném chuẩn chút b-(

10. xomtinh

xomtinh Thành viên Mới

mình cũng đang co ý định như vậy.nhưng mà để nói hợp nhất thì thật khó.minh hãy lên đi từ từ.lên tập hợp các anh quanh khu vực đã.rôi dần dần đên thành phố

11. son_gioi_day

son_gioi_day Thành viên Mới

KÍNH GỬI CÁC FALCONER .
    tên tôi là: Phan Đình Sơn
    địa chỉ: 266 nguyễn văn cử _long biên _hà nội
    số điện thoại: 0975550309
    do nhu cầu tất yếu của rất nhiều anh em trên diễn đàn ,nên tôi muốn lập một danh sách những anh em đam mê falconry ,thứ nhất là để bình ổn giá cả về dòng chim này, thứ hai là chúng ta có thể thành lập clb để anh em cung giao lưu học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau .
    vậy tôi xin khẩn khoản đề nghị anh em ủng hộ nhiệt tình ,ở trên là sdt của tôi ,anh em có thể nhắn tin hoặc gọi vào số của tôi ,để tôi lên danh sách đầy đủ , tên tuổi ,địa chỉ, sdt của từng anh em , và chúng ta có thể tổ chức giao lưu thường niên . tôi mong rằng anh em sẽ ủng hộ nhiệt tình ,những anh em đã chơi rồi hãy làm người tiên phong ,những anh em mới bắt đầu chơi xin hãy nhiệt tình tham gia. hy vọng một ngày không xa tên tuổi của anh em sẽ được nhiều người biết đến qua môn thể thao này.
    anh em ghé qua làm ơn up giúp nhé thanks.
    thân.

12. hungbv

hungbv Thành viên Mới

theo mình thỳ thế này,việc thống nhất toàn thể a e giờ đang là việc khó làm, vậy ta lại chia nhỏ khu vực ra, khu vực HN, miền trung ( đà nẵng, huế...) khu vực tây nguyên (đặc biệt khu vực này cực kì nhiều chim và nhiều dòng quý hiếm) khu vực sài gòn và nam bộ để quản lí cho dễ mỗi a e hay là những người chơi trước đã có tên tuổi sẽ quản lí địa bàn quản lí, tập hợp a e, cần chim gì sẽ mua lại của mối dồi chia lại chứ ko để ae mua ở ngoài, dần dần ít người mua ko bán dc ta sẽ ép giá, mà chúng ta biết nuôii chim săn đâu như chim hót mà dữ làm gì cho mệt, mà lại bị các cơ quan chức năng nghiêm cấm. Còn về phần có những thành phần thấy lạ thì mua ta sẽ tuyên truyền cho họ hiểu, cái này sẽ nói sau vì nó cần có bài bản và hơi dài, về phần các đại gia mua chơi hoặc thịt thig hơi khó, cái này chỉ có nhờ các cơ quan chức năng làm việc ngay với các mối bán,he he... chúng ta áp dụng dần dần và từ từ nhưng phải thật chắc chắn và đúng bài bản. Cách đây 2 năm mình đã bàn với anh Quang (chim_lac_viet) về vấn đề chím ăn tăng giá chóng mặt, mà mình thấy bắt đầu tăng từ khu vực sài gòn,mà hồi đó ở HN đang kìm dc giá dồi cũng tăng dần vì các mem mới tự ý mua chim ko qua người đứng đầu, tất nhiên cầu thỳ sẽ có cung vậy cuối cùng là chim tăng đọt biến

13. o ngong

o ngong Thành viên Mới

oke^.Cho em tham gia với.
    HixHix con ưng ấn của em cắn đứt đôi cái nút khoen bay đi mất rồi.:((
    Em bị mất con này là lần thứ 3 rồi.bố mẹ em kêu ko nuôi nữa(nuôi thế nào đc phí tiền ak).nhưng đã là đam mê thì sao bỏ được.
    Em quyết định sẽ tự giành tiền mua lấy 1 chú khác.lần này em sẽ nuôi chim non cho thân thiết hơn khỏi bay mất.Nhưng giá 1 triệu thế kia thì cứ làm em đắn đo quá!
    Với lại em sắp thi ĐH rồi.em muốn thi xong mới dành thời gian thoải mái để chơi.nhưng ko biết đến tầm đó có còn chim non ko nhỉ?Tầm đó là đầu tháng 7 anh em ak.Và ko biết giá cả khi đó đã đc bình ổn chưa?:D
    Chẹp chẹp:-?

14. kuromdn

kuromdn Thành viên Mới

lo ôn thi đi o ngong. đợi đến mùa sau chơi lại cũng đc .

15. rock_con_rua91

rock_con_rua91 Thành viên Mới

mùa chim non là tháng mấy vậy các bác. e muốn thử chơi mà phải đợi tháng 8 thực tập xong mới có thời gian chăm cho e nó

16. kuromdn

kuromdn Thành viên Mới

như ở Viet Nam chim thường sinh sản vào khoảng tháng 4 đến tháng 7 .

17. khuyenhanoi

đến lúc đó chắc là chơi chim bổi

18. xomtinh

xomtinh Thành viên Mới

hôm nay lại 1 lần nữa ra chợ chim.ưng ấn tăng giá nhanh wa.lúc đầu 600k quay đi quay lại đã lên 700k.thế là lúc sau có anh mua luôn với giá 750k thế này thì chịu rồi.ac ac ac

19. khuyenhanoi

sao ở mgoia2 đó giá chim tăng chóng mặt quá tuy giá chim tr4omg này cao nhưng ít khi tăng

20. daind

daind Thành viên Mới

Anh ơi
    Sao lại làm giá cao thế. Em mới mua 1 chú có 400 thôi à. Em mua 1 chú Ưng chống. Em mua cũng được gần 1 tuần rồi. Trọng lượng của nó cũng nhẹ hơn. Thế mới nói ông Quyền chỉ trả giá theo cân nặng thôi. Khi mua anh em mình đừng có nói với ông ấy con ấy là con gì và ra chợ đừng có chém quá nhiều ra vẻ mình biết nhiều về chim ấy. Để người bán chim biết càng ít về chim ấy càng tốt. Thì mình mới mong giá của nó ở mức vừa phải và có thể ra giá được. Mình chỉ nói với ông ấy những con chim ấy là chim cắt thôi. Phân tích ra nếu nói từ "chim ưng" thôi đã có cảm giác giá sẽ cao hơn "chim cắt" rồi đúng không nào?
    Đừng chấp nhận giá như thế. Mấy anh em Hà Nội cập nhật giá đi. Giá cả như vậy không ổn!

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé