Cần tìm hiểu về vet trước dể mua sau

Thảo luận trong 'Vẹt - Két - Xích - Yến Phụng' bắt đầu bởi longus, 7/5/11.

1. longus

longus Thành viên Mới

Các bạn cho mình hỏi nhiều chúc về Vet để yên tâm đưa em nó về nhà.Vet nhge nói có 8 loại nên ko biết chọn loại nào.Vậy pro nào có kinh nghiệm trong việc choi Vet xin cho ý kiến nhiều chúc về Vet minh` cảm ơn nhiều.
    dv;1 /rẽ tiền
    2/dể nuôi
    3/thông minh
    4/nói nhiều
    ....Đại khái chúc về Vet.Mình mới định chơi nên cần tìm hiểu chúc.Nhge Vet non con 300k lại có Vet non má vàng thì lại 3 triệu,mình ko biết điểm u khiết thế nào mà khác biệt nhìu quá.Cần phân tích nhiều chúc.Thank vẻy much

2. Bé_thich_chim

Bé_thich_chim Đang Nghỉ Mát

Ðề: Cần tìm hiểu về vet trước dể mua sau

nếu đáp ứng đc những iu cầu trên thì chỉ có vẹt ngực hồng là thỏa mãn.
    về lí do seo mà két và xích chênh lệch giá thì Pe' nghĩ là do con xích nój nhjều hơn, to chym hơn, lại nuôi dễ hơn nên nó có giá trị cao, hum bjk nói đại cóa đúng hum nữa!

3. Eupatrie

Eupatrie Thành viên Mới

Chào longus,
    Thực ra các loài vẹt đều có khả năng biết nói, tùy thuộc vào người nuôi có huấn luyệt tốt hay không. Thứ hai là khả năng bắt chước của loài vẹt cũng chỉ đến 10-15 từ thôi.
    Thứ hai là loài vẹt là thông minh và thân thiện.
    Thứ ba là chẳng có con nào là dễ nuôi cả, kể cả con vo. Vấn đề là có thời gian chăm chút nó, yêu thương nó.
    Thứ tư là giá có sự khác biệt giữa các loại theo mình là sở thích và tùy thuộc vào sễ kiếm hay khó kiếm và như Pé nói to con hơn, hoàng tráng hơn.
    Hiện nay tiêm chim đầu tiên ở Lê Hồng Phong con xich 1 mùa đã biết múa đầu 2,2 tr; con két mỏ đen, 1 mùa đang tập nói khoảng 2,0; còn tiệm bên cạnh có con két đầu hồng (ngực hồng gì đó) non, khoảng 350 K, bênh cạnh 300 k.
    Ở tiệm Akara, đường Thành Thái, có con xích 2,0-2,2 tr và hai con két còn non đang tập ăn chút chút.
    Hiện nay đang cuối mùa vẹt non. Nếu có ý định nên quyết sớm, kẻo không kịp đâu.
    Mình vừa mới mua một con két giá 500K ở Lê Hồng Phong sau khi lượn quanh thành phố kể cả tiệm 341 Lê Trọng Tấn.
    Chú bạn như ý./.

4. jaychouxxx

jaychouxxx Thành viên Mới

mình nghĩ bạn nên nuôi vẹt ngực đỏ vì đang cuối mùa chim non rồi với lại giá cả cũng ko đến nỗi quá mắc, còn xích( vẹt má vàng ) đã qua mùa chim non và giá khá là chua nhưng được cái bự con và nói nhiều hơn vẹt ngực đỏ, chúc bạn mau tìm dc chú chim như ý, à nếu mua thì nên tìm hiểu kĩ đặc điểm của vẹt ngực đỏ vì có thể mua nhầm con keo hay con két hay vẹt đầu xám j` j` đó thì không biết nói đâu nha bạn, thân!
    @eupatrie: lại đón thêm 1 em mới về nữa hả anh, anh có vẻ mê vẹt ghê nhỉ ^^, mà gia 500k là vẹt j` thế hả a

5. Eupatrie

Eupatrie Thành viên Mới

Buồn,
    Em mới rước về rất khỏe đầu buổi sáng nay. Ăn bắp như thụi.
    Thế mà đến 11:h em đã ra đi về với.... Buồn, Buồn và Buồn.
    Tức tốc lại bắt một em khác ở Lê hồng Phong, 300k, tiệm nói là vẹt mỏ đỏ, tuổi là một năm.
    Mua nhiều vì hứa cho một người bạn mang ra Phía Bắc.
    không hiểu có ổn không???

6. Eupatrie

Eupatrie Thành viên Mới

Đây là hình em nó, không biết loại, nhưng già rồi, khoảng 1 năm tuổi, có dậy nói được không?
    ai biết chia sẻ giùm, Cám ơn.

http://www.youtube.com/watch?v=4AIFptXA2oo

7. jaychouxxx

jaychouxxx Thành viên Mới

anh eupatrie ơi trong clip là con vẹt ngực đỏ có khả năng nói được nhưng nên nuôi từ lúc nhỏ, con trong clip em đoán chắc hơn 1 năm tuổi nên khả năng tập nói cho em nó là rất khó a à, với lại e thấy nó còn nhát nữa chứ hic hic, sao a ko mua chim non về nuôi ấy

8. dong_phuong

dong_phuong Thành Viên

con này hơn 1 năm tuổi rồi đó bạn , khó có khả năng nói dc , nuôi làm cảnh thì rất đẹp

9. Bé_thich_chim

Bé_thich_chim Đang Nghỉ Mát

két ngực đỏ thì cho dù là chim già nuôi cũng kg khó, chỉ là loại này cắn đau hơn đầu xám, đầu hồng, nhưng đc cái hét thì hông thua ai, nuôi làm cảnh với cầu bán nguyệt thì đẹp, với két bổi thì kg thích hợp nuôi lồng vì bản tính hung dữ muốn thoát ra nên khi cho tay vào thay thức ăn dễ bị cắn và chim kg thân thiện với ng nuôi

10. Eupatrie

Eupatrie Thành viên Mới

Cám ơn các bạn nhae,

Thực lòng là có người bạn ở HN vào chơi, muốn kỷ niệm một con vẹt. Nhưng con này là con thứ Tư. Con thứ nhất, không may xổng chuồng, vù mất. Con thứ Hai, và thứ Ba thì non quá và bị toi. Bí. Tìm khắp chỉ thấy Em đó ở Lê Hồng Phong gần giống với con thứ Nhất, đành tóm luôn. Hiện nay Em đó đang ở tận thành phố Việt Trì-Ngã Ba Sông.
    Các bạn có biết Ngã ba sông ở đâu không???
    Âu cũng là một kỷ niệm, mà vợ chồng Anh Bạn mình rất thích. Mình rất vui vì đã tạo cho người khác một niềm vui./.
    Minh đang nuôi một em vẹt má vàng-con xich nhưng không xích.
    Các bạn cùng chia sẻ nhé:

http://www.youtube.com/user/transinhsvec?feature=mhee#p/a/u/1/V4WozUysV5s

Last edited by a moderator: 14/5/11

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé