Các anh chĩ dẫn dùm !

Thảo luận trong 'Kiến thức chung về chim săn' bắt đầu bởi peen123, 7/4/12.

1. peen123

peen123 Thành viên Mới

:-* Chào tất cả các anh em chơi dòng chim săn .
    Em rất thích nuôi chim săn mà chưa biết gì nay có vài câu hõi ngu mong anh em giải đáp giùm tks !
    - Em là người mới nuôi , em thích nuôi mấy em nhõ nhõ tí mà biết nghe lời tí , giá hợp túi tiền HS nữa thì em nên nuôi loại nào và mua ỡ đâu ? ( em ỡ TPHCM Q1 )
    - Nuôi mấy em này em có thể cho an thịt heo , gà thay thịt cút k ? Lâu lâu em cho ăn cá nhõ , thằn lằn , nhái và dế dc không ? Tại em không biết chổ mua chim cút ? tks
    - Mấy em này có hay la không ?
    - Chim khoảng mấy tháng thì bay dc ? :-ss
    - Tắm nắng cho chim là mang ra ngoài sân phơi nắg nó hã ?@-)
    - Chim này đi VS phân có hôi hay tanh không ? :-ss
    Chân thành cám ơn mấy anh em nhiều !
    p.s : Ai có em nào hợp với iu cầu trên xin chia lại cho em giá nhẹ thôi dc không ? Hoặc là ai biết chổ bán có uy tín không ? ( em cần chim lớn , khoãng thời gian tập bay mà mình không cần đè nhét đồ ăn á tại đi hộc nên k có time nhìu ) tks :p
    Anh em nào ỡ q1 hay q3 có nuôi thì cho em xin ĐC and số phone em qua giao lưu với .tks. 8-> . 01883422463 ( sms ) tks all :p

Last edited by a moderator: 7/4/12
  2. peen123

peen123 Thành viên Mới

Ðề: Các anh chĩ dẫn dùm !

Không anh em nào giúp mình hếc àk ? :-ss

3. thaiq10

thaiq10 Thành viên Mới

ở ngay chùa việt nam quốc tự . nhà hát hòa bình dang có 1 em diều trắng non kìa . con dó chơi ngon dó bạn ... nhớ trả giá nhé cỡ 500k nha . dừng hỏi e bự nó là engel giá 6 chai lận .... nghe ko muốn trả giá luôn . mai ra mua di bạn .mình ở q 10 .giao lưu chơi 0909585815 .

4. peen123

peen123 Thành viên Mới

Em nài khoãng bnhiu tháng vậy bạn ? Bay dc chưa ? ;)) tks

5. thaiq10

thaiq10 Thành viên Mới

e nó còn non lắm . bạn thích thì dạo dường 3/2 di .... gặp e nào thì trả giá mua chứ thái ko biết . chim non thì dễ huấn luyện hơn chim bổi , chiều di dạo gặp thôi . nếu là lính mới như thái thì nên mua chim mép vàng , còn tơ hơi bỏ công chăm sóc chút nhưng nó quen môi trường và cách thức mình cho ăn ,,,,còn bổi thì thái thua lính mới như nhau mà

6. Felony

Felony Thành viên Mới

thaiq10 đang có chim nào rồi, mình ở Q5 - Chợ Lớn, cách chỗ thuận kiều, 3/2 ko xa lắm, vì mình đang ở nhờ nhà họ hàng nên không tiện nuôi chim săn ( sợ nó kêu, đi phân hôi, với lại phải xin phép mệt ).
    Mình đang cố tìm hiểu những điều kiện cần có để nuôi và huấn luyện chim săn, thaiq10 nếu không ngại thì chia sẻ với mình kiến thức của bạn nhé.

7. thaiq10

thaiq10 Thành viên Mới

mình cũng mới nuôi thôi vì con diều trắng là loại dùng cho lính mới . da số loại này dễ dạy bảo hơn mấy loại kia ... hihi bạn rảnh ghé mình chơi số nhà .. 638/4 lê hồng phong p 10 q 10 . mình chủ yếu là nuôi cá dĩa . thủy sinh giờ qua chim ăn mồi luôn haha :)

8. peen123

peen123 Thành viên Mới

Thái bạn có nick chat không ? add níck mỉnh nc ik . doremon_456.200 :)

9. beeline0053

beeline0053 Thành viên Mới

Giá giao động từ 700k trở xuốg bạn rão hết đường 3t2 hôm nai ko có chắc chắn mai sẽ có....diều trắng là thích hợp nhất...nhỏ,thông minh....ăn gà cút được tất..heo bò thì mình khuyên cho ăn nhưg đừng nên chọn là thức ăn chính...ăn thằn lằn là thức ăn chính là ok.cứ kiếm được chim đi r chăm cỡ 3tháng tuổi chim bay sẽ vững.sau khi có chim bạn pót bài tiếp mình sẽ nói bước tiếp theo...chứ nói 1 lần bạn lúng túng đó...^^ chúc bạn kiếm được 1 chú chim ưng ý

10. peen123

peen123 Thành viên Mới

tks anh nhìu . À em muốn kím chim lớn lớn tí cho dễ chăm ngoài 3t2 có k anh ? Mình nuôi vậy ướt lượng 1 ngày mình cho em nó ăn tỗng công là bnhiu K vậy anh ? tks

11. Felony

Felony Thành viên Mới

Diều trắng kêu có ồn ào không bạn? Tính lén gia đình nuôi :">

12. LongEagle

LongEagle Thành viên Mới

Kêu khá là lớn,nếu bạn muốn nuôi lén gia đình thì cũng hơi khó đấy.:>

13. nhok.pon94

nhok.pon94 Thành viên Mới

Anh có thể mua giùm em 1 con Diều Trắng lớn! mắt đã chuyển sang màu đỏ giá tầm 500k ~ 600k hoặc có thể rẻ hơn.
    Anh cũng chỉ mới nuôi loài này 1 thời gian ngan thôi cho nên anh sẽ trả lời các câu hỏi của em theo cách của anh.
    + Chim chỉ la khi nó đói( Đòi Ăn ) hoặc là có sinh vật khác tiếng gần tới nó ( Cảnh Báo )
    + Em có thể thay thế cho cút bằng Thằn lằn hoặc cổ gà. hạn chế cho ăn heo vs bò. em cho ăn thit heo vs bò không hẳng sẽ chết nhưng chim của em sẽ tích mỡ ( Béo Phì ) và sẽ làm biến bay.
    + Nếu em đã chấp nhận nuôi chim săn mồi thì em đừng có sợ hôi. cho nó ăn càng nhìu đồ bổ thì phân nó sẽ càng hôi. :D
    + chim 3 tháng ~ là có thể bay và có thể tự xé thịt ăn / Nhưng anh khuyên em nên cho nó ăn 1 ngày 1 lần và thịt mình cắt nhỏ dút nó, như vậy sẽ dễ thuần hơn.
    + Tắm nắng thì em chỉ đem ra phơi nắng xớm tầm 30' rồi đem vô . và em cũng phải có 1 bình phun xương để cho nó uống nước .
    Em nên xem xét kĩ trước khi rước bé nó về , Điều kiện, Gia Đình có cho phép em nuôi hay ko. mắc công mua về rồi phải tìm người bán lại! :D

14. beeline0053

Nó ồn lắm fe ơi,nuôi lén gia đình thì bạn nuôi ưng ấn...nhưg giá ưng ấn hiện g toàn tiền chai ko àh,hay bạn chơi shikra,ưng xám ăk nó nhỏ hơn diều trắng tí,săn chim tốt mà lại ko làm ồn đó

15. peen123

peen123 Thành viên Mới

bạn có thễ cho mình biết giá cũa shika và ưng xám k ?
    Mấy em nài dễ thần như diều trắg k bạn ? :)

16. beeline0053

shikra là ưng xám đó bạn...nhanh nhẹn hơn diều trắng nhưg ban đầu thì ko nghe lời đâu...theo mình biết là zậy,giá shikra cũng 600k tới 700k nhưg dòng này thì mình chỉ thấy bổi là nhiều...ngoài bắc ak.còn trong đây mình hk rõ lắm.sr bạn heng

17. beeline0053

1 ngày ko nhiều hơn 10k đâu,bắt thêm thằn lằn cho nó.lớn thì giá khá cao nếu là ưng ấn thì ko to hơn diều trắng là bao nhiêu nhưng gân 2t mới có 1 con...có điều ưng ấn khôn và săn mồi rất tốt,cũng phải trầy da tróc dãy vd chim săn r thì mới chơi được ưng ấn

18. moroku

moroku Thành viên Mới

shikra đã có hàng giá tầm 700k 1 em phone nhanh là có liền !

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé