Chào mào bị bịnh

Thảo luận trong 'Sức Khỏe, dinh dưỡng' bắt đầu bởi Cảnh trình, 28/3/18.

1. Cảnh trình

Cảnh trình Thành viên Mới

Ae trong diễn đàng cho minh hoi mình co con chi chào mào co triệu chứng lông xù uống nước vs ăn vào thì giống như là hấp hối ... hót hk ra tiếng mình đã vuốt cổ mà vẫn bị với đi phân ra màu đen
    2C4F6A3B-B733-48EA-83B2-DAD980CD7738.jpeg B6F61487-D5BF-45FC-A3B0-5F61B57CE23E.jpeg

Bài viết mới
    Last edited by a moderator: 28/3/18
  2. ngoctuan

ngoctuan Đại Bàng Bố Ban quản trị

Nghề nghiệp:
    IT manager
    bạn có thể chụp hình con chim up lên cho mình xem mức độ chim của bạn như thế nào không nhé, có thể chim bạn đang bị trúng gió hoặc nhiễm lạnh vì thế thời gian này hạn chế cho chim ăn cáo cáo, trái cây, chỉ cho chim ăn cám, hạn chế phơi năn và ra gió. bạn nhỏ dầu gió vao bố lồng chim (nhò nhiều 1 chut sau đó phủ kín áo lồng chim lại và để vào chỗ tĩnh và theo dõi, khi nào thấy chim gom lông trở lại thì mới cho chim tắm nắng, tắm nước bạn nhé.
    - Tuy nhiên cũng có trường hợp chim bị đau chân do vẫy chân khô bóp lại khiến chim đau chân và cũng dẫn đến xù lông, ăn uống kém vì thế nào thấy chim có dấu hiệu đau chân thì phải bắt chim ra kiểm tra xem chân có vấn đề gì không nhé
    chúc chim bạn mau bình phục

3. Cảnh trình

4. Cảnh trình

A ơi co gi ngay mai e gửi hình con chim qua cho a coi đùm e với nha..!tai từ lúc về quê ặn Tết e để no trong sa gon ko chăm Sọc no được nên no mới bi dây..!

ngoctuan thích bài này.

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé