Ae cẩn thận kẻo bị thằng này nó lừa

Thảo luận trong 'Thông Lồng - Anh Em Nên Đọc' bắt đầu bởi gadong_us, 29/5/14.

Trạng Thái Sẩn Phẩm:
Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công
  1. gadong_us

gadong_us Thương gia

chiều nay có thằng sdt 0979398132, gọi cho m hỏi mua chim vành khuyên bẫy đấu già rừng thuần dở, họa kép đã líu với giá 200k, và nhờ m mang xuống thành phố để nó nhờ anh nó ra lấy gửi xuống Hanoi cho no, rồi nó nhắn tin bảo m lúc gọi số 0969950468 thì ra lấy, tại chiều nay rảnh với tin tưởng nó có ý mua thật nên m nhận lời mang xuống giúp tiện tìm mua ít sâu đỡ phải nhờ gửi, nhà m cách thành phố 40km. xuống đến nơi gọi nó thì nó kêu gọi số kia, m gọi số kia nge dọng giống nó đã nghi rồi, xong nó kêu đợi tý nó ra, đợi 30p chả thấy mả cha nó đâu, gọi lại 2 số thì nó k nghe.
    viết lên đây để ae tránh tình trạng chưa nhận dc đặt cọc làm tin chớ dại tin người quá như m mà bị lừa.
    p/s: cái thằng tính bẩn hèn hạ như nó cũng k khá đc, ghen ăn tức ở nên phải dùng thủ đoạn hèn hạ vậy cũng sẽ nhận ddc quả báo thôi.ae có mua hay bán cho thằng nào có số đt như vậy phải cảnh giác nhé

2. vanthanh911

vanthanh911 Thành viên Mới

Ðề: Ae cẩn thận kẻo bị thằng này nó lừa

Hạng đó cần cảnh giác, mình bữa cũng bị 1 thằng ở đống đa lừa mua chim trả tiền sau, mình đăng tin họ tên, sdt, địa chỉ nhà nó lên forum nó mới chịu trả.

3. Lãng Tử HN

Lãng Tử HN Thương gia

Có 200k mà bác phi 4 chục cây số (hết bố lít xăng), chuyện thật như đùa vậy.

4. đam mê

đam mê Thành viên Mới

Rõ khổ cho ông e. nắng nôi thế này phi mấy chục km. tin người quá đâm mệt. mong ae cảnh giác hơn. up lên nào

5. gadong_us

gadong_us Thương gia

chiều e đc nghỉ rảnh, với nghĩ tiện mang hộ cho nó với tìm mua ít sâu về cho chòe non ở nhà, mọi khi toàn phải nhờ b mua rồi gửi oto nên,ai ngờ bị nó chơi đểu bác tài ạ

6. Chào mào mun

Chào mào mun Thành viên Mới

Thằng này bựa thật. E vừa mua một con má trắng thả được từ cao bằng 500k. Ngta ko cần đặt cọc cứ gửi thẳng nhà xe.e ra Mỹ đình lấy chim mới trả tiền. E mà không ra lấy cũng ok vì ngta ko bit mình là ai.nhung làm thế thì tội con chim. Phải tội. E ra lấy . mới nhìn ko ưng lắm nhưng vẫn đem về chăm. Nuôi chim phải nghĩ thế. Thế nên ông kia làm thế sau ko ổn đâu. Con khuyên vốn đã yếu. Đi lại 80km thế thì suy chết. Thôi lần sau bác cứ tìm ng như e mà gluu.

7. baonam1111

baonam1111 Thành Viên

khổ cho bác quá , bác lúc nào về từ sơn , alo em phát nha , em bắt vài chú chim nho nhỏ của bác nghe

8. accountantvs

accountantvs Thành viên Mới

Cái này cugx tiện, tiết kiệm đc khá nhiều thời gian

9. chaomao1818

chaomao1818 Moderator Ban quản trị

Bác là một thương gia thực sự có trách nhiệm, và nhiệt tình, lâu lắm không đọc mục thông lồng, đọc được bài của bác thấy sự đồng cảm và chia sẻ! Bản thân em cũng đã nhiều lần phải đứng cảnh chờ chồng ấy rồi, bức xúc chuyện mất công 1 phần nhưng thương con chim là phần nhiều! Từ kinh nghiệm của bản thân, để tránh việc đó xẩy ra nữa em chia sẻ với bác 1 kinh nghiệm, nếu người mua ở gần, mình có thể ships đi trực tiếp, người mua muốn ships đi cứ đặt cọc cái mã thẻ điện thoại 50k - 100k tùy con chim, nếu ok mình ships, nếu không thì thôi! Còn nếu ae nào ở xa phải ships bằng oto, tàu hỏa thì gửi hết tiền hãy ships, có lần mình ships chim đi tỉnh xa tin tưởng, cuối cùng không ai nhận chết con chim từ đấy kinh đến già! Con chim, con vật nó không như món đồ khác ships đi không nhận lại mang về vẫn nguyên vẹn, nhưng con chim ships đi không ai nhận về nó không nguyên vẹn đâu! Ae thương gia bán lâu rồi, rất nhiều người đều biết rõ về lai lịch, tiểu sử, địa điểm, nếu vớ vẩn người ta cho vào mục thông lồng, hoặc phản ánh mất uy tín hoặc khủng bố........, nhưng người mua mình chẳng biết đâu mà lần, họ cứ bảo ships đến nơi trả tiền, ships con chim đi xa không ai nhận chim chết, mất lửa mình chịu lại thêm bực và khổ con chim!
    Thế nên ở đây cũng mong người mua hiểu cho lỗi khổ của người bán, bán được con chim lãi chẳng được bao nhiêu, chẳng qua chỉ vì đam mê!

10. minhche17

minhche17 Thành Viên

mình cũng bị trường hợp vì tin tưởng quá nên hóa ngu,bực mình ko chịu được
    Chuyện là mình có con chim Sơn Ca rất hay: clip mình quay và gửi cho khách ở Sài Gòn mua và đồng ý mua nó nếu mình chuyển chính xác con chim trong clip......
    đối với mình là đương nhiên là chuyển đúng rồi chẳng có lý do gì để chuyển con khác cả (riêng ai ko biết nhưng đối với mình tuyệt đối là ko......vì sống ở đời chẳng ngốc đầu nỗi khi tráo lừa như vậy đâu)
    -Đáng lẽ như các ae nói là chuyển tiền trước hết hoặc đặt cọc trước 1 ít cho mình rồi mình mới chuyển chim nhưng người mua tỏ ra là 1 người lớn có đạo đức có thâm niên chơi chim nên rất ngọt bảo mình chuyển vào khi nhận chim sẽ giao tiền cho nhà xe.....mình ok
    Sau 1 hồi thuyết phục mình thì cha này thòng vào 1 câu: "nếu em vàng thật ko sợ lửa thì chuyển vào người quen trong SG này,lúc đấy a qua xem đúng con chim trong clip a sẽ bắt ko cần suy nghĩ".....chẳng biết sao mình cũng đồng ý và đã thuyết phục ông a quen trong SG cho mình ký gửi con chim mình sắp chuyển vào này.
    Các bạn biết ko?: nhà của ông anh mình có hạn, nhà thuê ở, nuôi đủ chim ứng với số lồng sẵn có thôi.....vậy mà a cũng nhận lời giúp mình (sẵn sàng nhốt con chim đang nuôi của a vào trong hộp giấy và nhường không gian lồng cho con chim của mình từ hộp giấy gửi vào sang qua lồng nuôi)
    Có 1 điều nói lên ae chắc thông cảm: là ông anh mình đã nói với mình là hỏi rõ người mua là chỉ cho nhốt tạm không gian để khách đến xem đúng như con chim trong clip quay thì bắt thôi.......và mình đã nói với khách như thế; khách trả lời ok chỉ cần như thế thôi)
    Rồi chuyện gì đến cũng đến, đúng giờ chim được cho vào hộp gửi vào SG......
    đúng theo hẹn khách đến xem con chim mình gửi vào,nhận xét như sau:
    chim to đẹp quá, đúng con trong clip rồi mà sao chưa thấy hót(ôi đau đầu quá!...)
    Mình nói sơ về đặc điểm con Sơn Ca: con này khó chiu lắm,chuyển vùng thì ít nhất là 3-5 ngày mới dám hót và đúng với những con thuộc có tuổi lồng thôi, còn đây là con bổi hơn 3 tháng lồng có nết hay giá lại rẽ mà đòi hỏi vô lý.....xong rồi kiếm cớ chạy về nhà đón con đi học,sẽ quay lại sau.....thế là quay luôn
    Lúc này ông anh mình alo bảo mình gọi cho khách hỏi có lấy ko chứ chơi nước chạy thế kia thấy nghi ngờ rồi....
    thế là mình bốc máy alo hỏi anh sao lại ko giữ đúng lời hứa như thỏa thuận khi a đòi mua cho bằng được, biết ổng nói sao ko?:
    sao a ko nghe nó hót, a chỉ mới biết chơi thôi (trong khi giới thiệu mình là người đang giữ cội chim và muốn mua để bán lại....),a muốn kiếm con thật hay nhưng giá rẽ mạt đấy!!!!!
    ôi thôi rồi, tôi biết cha rồi đấy: éo biết chơi con chim Sơn Ca là gì, gà mơ, bẩn......mình có nói là em biết anh rồi đấy, từ nay về sau đừng gọi cho em nữa hay có nghe tên của em đến chỗ anh chơi chim thì né ra nhé......
    thế là bảo mình: em cứ bình tĩnh, chuyện đâu còn có đó, em để ông anh của em nuôi thêm vài bữa nữa xem nó có hót không rồi anh bắt....xin lỗi anh chứ thà em thả còn hơn bán cho người như a, người anh như thế chắc về ko cưng và chăm được con chim đó đâu
    Nói ra để ae biết chuyện là vậy đó.......

11. gadong_us

gadong_us Thương gia

bác nói quá chuẩn luôn! thế nên bjo muốn tạo điều kiện cho ae mua đc lợi thì m lại bị kẻ gian nó lợi dụng cũng khó

12. King Bird

King Bird Thành Viên

Thạch sanh thì ít - lý thông thì nhiều
    Ae chơi chim nên cẩn thận

13. c2s2m2

c2s2m2 Thành Viên

khả năng mấy bác hay có chim hay giá rẻ...bị 1 vài thành phần xấu chơi đểu...cho leo cây rồi...GATO ý mà... rõ khổ :D à quên, kèn cựa miếng cơm manh áo chứ :)

14. vinhviennhi123

vinhviennhi123 Thành viên Mới

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

15. beosauzai

beosauzai Thành viên Mới

K dám mua chim ở xa nữa,.,.........,.....

16. hoami07

hoami07 Thành viên Mới

Bác này dính nhiều vụ quá. Chia buồn cùng bác

17. gadong_us

gadong_us Thương gia

vâng tính ra dính 3 vụ bác ạ, cũng tại m tin người quá nên bị 1 số phần tử nó lợi dụng

18. chimcanhxl

chimcanhxl Thành Viên

Re: Ðề: Ae cẩn thận kẻo bị thằng này nó lừa

thấy bác làm ăn được nên có mấy con dog phá bác đó. :) , mà mấy thằng đó làm ăn ngu như con chó làm sao = bác đc :)

Nếu chưa có nick trên chimcanhviet.vn thì dùng nick facebook bình luận nhé
  • Trạng Thái Sẩn Phẩm:
    Tin đã hết hạn hoặc giao dịch đã thành công